ต่อเนื่องจากกระทู้ "วางมิด"

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย blueday, 10 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    ก่อนหน้านี้ ไม่มีเวลาเข้ามาตอบกระทู้เลยครับ เพราะเคลียร์เรื่องรถอยู่ครับ
    สภาพรถ เข้าไปดูได้ที่ เฟสบุคนะครับ [email protected]
    คร่าวๆก็คือวันที่ 29 ประมาณสี่ทุ่มครึ่งผมขับรถมาจากประตูน้ำ ขึ้นด่วนเพชรบุรีมุ่งหน้าบางนา
    สภาพจราจร ก็มีรถประปรายครับ ผมวิ่งอยู่ขวาสุด ตามคันหน้าไปเรื่อยๆ
    มองกระจกหลัง ก็ กระบะสามห่วงสีดำยกสูงคันหนึ่ง(ของสงวนยี่ห้อและรุ่น) สภาพใหม่กิ๊กเหมือนเปลี่ยนเป็นป้ายดำหมาดๆ
    มุดมาแต่ไกล และวิ่งเลนซ้ายขึ้นมา ปาดหน้า และปาดออกเลนซ้ายไป
    ไอที่ปาด ก็ไม่ได้คิดไร เพราะรถ มีผู้โดยสารอยู่อีกสองคน จึงไม่อยากแซด เพราะกลัวกล่องตัด เหอๆ
    แต่ก็เกาะตามเลนซ้ายไปด้วย เพราะคิดว่าโล่งเห็นมันวิ่งยาวก็เลยตามบวกกับความรีบไปงานเลี้ยง
    ด้วยนิสัยเสียที่ชอบขับจี้ตรูดชาวบ้าน ระยะกระบะกะรถผม มันเลยน้อยไปหน่อย ประมาณ5-6เมตร
    เดินคันเร่งเกียร์ห้า ประมาณร้อยสาม บูสก็มาละ เจ็ดแปดปอนด์ ไม่ได้คิดจะแซง แค่คิดว่าตามแล้วเร็วดี
    เค้าคงคิดว่าผมไล่มั้ง วิ่งมาถึงเหนือด่านพระรามสี่ เค้าวิ่งเข้าหาสองแถวหกล้อเลย ถนนก็ไม่ได้มีรถเยอะแยะอะไรจะแซงหกล้อเมื่อไหร่ก็ได้
    ด้วยความประมาทของผมเอง มองไม่เห็นสองแถวคั้นนั้นซึ่ง กระบะคั้นนั้น วิ่งไปหักออกขวา กระชั้นชิดสองแถวคันนั้นมากๆ
    ผมก็ เหวอเลย บูสกะลังมา กดเบรคจะหักออก ก็ไม่ทัน ระยะมันแค่สิบกว่าเมตรเบรคลากยาวไปจนชนบันไดรถสองแถว
    งัดตั้งแต่กระจัง คานหน้า หม้อน้ำ แผงแอร์ ฝาวาล์ว ฝากระโปรง จบที่เสาเอและกระจกบานหน้า
    บันไดสองแถวหัก กระเด็นไปกลางถนนรถเก๋งที่ตามมา ชนไปหลายคันจบที่รถสิบแปดล้อ ชนบันไดกระเด็นเข้าข้างทาง
    และสองแถวคันนั้น ก็ขับต่อไป อย่างไม่ใยดี

2. blueday

560
    12
    0
    ต่อเลยนะครับ
    หลังจากนั้นก็เรียกประกัน ลากรถลง จบที่สน.ทางด่วน1 คลองเตย
    ตำรวจงง ประกันงง ผมก็งง รถถูกชนขับหนี กำ เพิ่งเคยเจอ
    ผมทำประกัน2+ ชนรถ เคลมไม่ได้เพราะไม่รู้ทะเบียนเลย ฝากระโปรงมันม้วนมาบังหมด
    ประกันบอก ไม่รู้ทะเบียน เคลมไม่ได้
    แบบว่าเครียดมาก เพราะสภาพนี้ ไม่ต่ำกว่าสี่หมื่นแน่นอน
    เครื่องก็เพิ่งจะวางมาเดือนเดียว ใช้เงินไปแทบเกลี้ยง
    เพราะความประมาทของตัวเองแท้ๆ
    แต่ก็โชคดี ที่ตัวไม่เป็นอะไรเลย
    ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆทุกคนที่เข้ามาให้กำลังใจครับ

3. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    เข้าใจความรู้สึกครับ เวลาขับรถประสบอุบัติเหตุ มันต้องเป็นเวลานั้นถ้าไม่มาเวลานั้นก็ไม่โดน
    ต้องทำใจ ไม่เป็นไร เรื่องร้ายๆผ่านไป เรื่องดีๆก็เข้ามาเองแหละ เอาใจช่วยครับ

4. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ยังไงก็ขอให้เรียบร้อยทุกอย่างนะคร๊าบ บลู
    ปล. รบกวนแอด FB ด้วยคับ คือถ้าบลูไม่แอด ก็จะไม่เห็นรูปอะคับ

5. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เข้าถึงเสา a
    คนในรถ ไม่เจ็บ ก็ถือว่าโอเค ละ
    ยังไงเรื่องรถ ปั้นกันใหม่นะ

6. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    คนไม่เป้นไร ดีแล้วครับ
    อันตรายๆ เราไม่ประมาท คนอื่นก็ประมาทได้ครับ อันตรายๆ
    แบบนี้ นี้

7. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ค่อยๆทำครับ เดี๋ยวก็เหมือนเดิม

8. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
  9. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    หาหัวตัด n15 พร้อมเครื่อง sr16ve น่าจะคุ้มสุดนะคับ ใส่ได้ทุกชิ้น ออกมาหล่อเลย

10. pongfish360

pongfish360 New Member Member

374
    6
    0
    พิ่งมิดมาเหมือนกันคับเลยอดไปแจมงานคลอง5เลย (ไม่ใช่รถตัวเองนะรถตู้หลวง) ชนมอไชค์มาตัดหน้า นอนICU มา16วันแล้ว ยังไม่รู้สึกตัวหมอบอกโอกาสเปงเจ้าชายนินทาสูง
    คดีก็เครียรไม่จบไม่ต้องโดนกี่แสน เศร้าเลยแม่ก็พลอยเครียดไปด้วย เศร้าเลย งานคลอง 5 คงไม่ได้ไปนะคับ T_T

11. Crony_A

4,017
    12
    0
    เสียใจด้วยนะคร๊าบ พึ่งจะมีงานดีแท้ๆ มาเจอเรื่องร้ายซะแล้ว ยังไงขอให้ทุกอย่างจบด้วยดีนะคับ

12. Crony_A

4,017
    12
    0
    กันชนแตกเลย ขอให้ซ่อมเสร็จเร็วๆ นะคับ
    ปล. B14 สงสัยจะตูดสวย ยังรถผมก็เคยโดนชนท้ายมา 2 ครั้งแล้วครับ

13. Crony_A

4,017
    12
    0
    เห็นรูปแล้วคับบลู งี้ผมว่าซื้อทั้งหน้าตัดมาใส่เลยน่าจะดีกว่านะคับ ครบดี

14. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
  15. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ปลอดภัย ดีที่สุด ครับ
    ยังไงก็ค่อยๆ สร้างศิลปะ ขึ้นมาอีกสักครั้ง นะ ครับ พี่

16. abadahey

2,753
    16
    38
  17. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    หายไวๆ นะครับ เซงตรงวางมิดเนี่ยล่ะ จงใจชัดๆ

18. Denn

9,716
    819
    113
    มีทำไปคันแล้วนะ จะบอกให้ :D

19. abadahey

2,753
    16
    38
    สงสัย ลำแดง หุหุ

20. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    ไม่ใช่ผมใช่ไม๊ ผมแค่หน้าคล้ายนะไม่ค่อยเนียน เอาเนียนต้องทั้งหน้าตัด จัดไป

21. abadahey

2,753
    16
    38
    เนียน นะ นั่น รอชม ตุวเป็นๆ เสาร์ นี้ หุหุ

22. blueday

560
    12
    0
    หลังจากบุกไปดูกล้องทางด่วนมา กรรมซัดครับ ตรงนั้นกล้องมันดันเสียพอดี
    แต่ก็ได้ดูกล้องตัวอื่นๆได้ความว่าขึ้นมาจากด่านดินแดง ไปขอดูกล้องที่ด่านดินแดง
    เค้าไม่ยอมให้ดู บอกว่าต้องไปทำหนังสือ ขอจากผู้ว่าการทาง ฯลฯ บลาๆๆๆ
    ก็เลยไปนั่งเฝ้า มันทุกวันเลย เผื่อว่ามันจะผ่านมา
    ตั้งกะวันพฤหัสที่30ตอนค่ำๆ ถึงเที่ยงคืนทั้งอาทิตย์ที่ผ่านมาเลยกลับไร้วี่แวว
    เห็นก็แต่B14 Crony กะรถตาเอ็มที่ผ่านมา เรียกก็ดันไม่ได้ยิน เหอๆ
    ก็ได้ฝาก พี่ๆจราจรทางด่วนไว้อีกแรงนึงด้วย
    ก็ดีนะ เห็นรถโดนจับเยอะแยะเลย โดยเฉพาะซีนอน โดนทุกคัน (ยกเว้นลัมโบอยู่คันนึง เห็นเรียกมาเปิดกระจกเสร็จเดินหนีเลย สงสัยเจอตอ )
    อีกเรื่องที่ฮามากๆ
    มีกระบะบิ๊กเอ็มคันนึง วิ่งผ่านด่านเก็บเงินมา ดูแล้ว ไม่มีอะไรผิดปกติกระบะก็ไม่ได้บรรทุกอะไร จราจรเรียกจอด
    ปรากฏว่า มีหัวโผล่ขึ้นมาจากกระบะ ทีละหัวๆ นับๆดู โอ้ แปดคน ฮาแตกเลย นอนทับกันมา กระบะไม่มีหลังคาบรรทุกคนวิ่งด่วนไม่ได้

23. Crony_A

4,017
    12
    0
    เฮ้ย เห็นรถผมด้วยหรอ ฮาาาาาาาาาาาาา วันนั้นผมไปไหนหว่าาาาาาาาาา

24. blueday

560
    12
    0
    น่าโดนเอามากๆ

แล้วเครื่องผมล่ะ จะเอาไปไว้ไหนล่ะเนี่ย มันยังวิ่งได้นะ แค่ฝาวาล์วแตก

25. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ไปทำเรื่องดีๆมาละซิ ถึงจำไม่ได้ อะ

26. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    คราวหน้า ขับเยื้องขวาของคันหน้า เผื่อดูไลน์ด้วยนะครับ
    เวลาผมจี้ ผมติดไม่กี่ฟุตด้วยซ้ำไป แต่ต้องเห็นด้านหน้านะครับ ไม่งั้นไม่กล้า เสียวเว้ยยยยยย

ประสบการณ์ครั้งใหญ่เลย ขอให้หายไว ๆ ครับ

27. blueday

560
    12
    0
    ตอนนี้ เจอสองแถวคู่กรณี ที่ถูกชนแล้วหนีแล้วครับ
    เป็นพี่ดาบตำรวจ คนคุมกล้องจราจรนี่เอง เค้าขี่รถไปเข้าเวรด่านตรวจ บังเอิญเจอ
    สองแถวต้องสงสัย บันไดใหม่เอี่ยม ยังไม่ทาสี เลยเรียกตรวจ
    ปรากฏว่า วันเวลา สถานที่ ตรงกัน เลยแจ้งมาทางผม ดีใจ โคตรๆ
    ได้เคลมประกันซักที ไม่งั้น เป๋าฉีก
    โล่งมากครับ ตอนนี้ รอใบเคลม แล้วเดินหน้า หาอะไหล่เฉพาะเลย
    ตอนนี้ก็ได้หม้อน้ำSRแล้ว จากหมออาร์ตเ หลือ กระจังอู ไฟหน้าโคมดำ กันชนลูและฝาวาล์ว ก็เป็นอันเสร็จพิธี
    ที่น่าหนักใจก็คือ เสาเอ ที่ยุบ ที่โชคดีก็คือ อินเตอร์ เครื่อง ไม่เป็นไร
    ค่อยๆทำกันไป สบายกระเป๋า
    ยังไง เดี๋ยวไปลงประกาศหาของอีกที
    ขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามาให้กำลังใจครับ

28. abadahey

2,753
    16
    38
    ใจเย็นๆ เดี๋ยวกลับมา สวยกว่าเดิม อิอิ
    เสาร์นี้ อดมาเลย หรือป่าวคับ

29. ta.911

ta.911 Member Member

385
    7
    18
    ยินดีด้วยครับที่เจอคู่กรณี

30. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    โอ้โห...อย่างนี้ต้องพาพี่ดาบไปเลี้ยงชุดใหญ่ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้