สอบถามพี่ๆ ที่แปลงหน้าหน่อยจ้า

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย อั้มลูกตานันต์, 12 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. อั้มลูกตานันต์

อั้มลูกตานันต์ Active Member Lady Member

716
    31
    28
    ค่าแปลง ค่าแรง เบ็ดเสร็จแล้ว มันประมานเท่าไหร่อคับ:teeth:

2. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  3. เพิ่งเห็นเหมือนกันคับ

ขอบคุณคับๆๆๆๆ

4. didomon

2,380
    2
    0
    ค่าแปลงเห็นพี่เบิ้มว่า 4500 - 5000 + - ครับ

แต่ของผมทำเองครับ...ไม่ยากแค่มีเวลากับเครื่องมือ...

ปล...จะแปลงไฟกลมเหรอครับ...อิอิ

5. อั้มลูกตานันต์

อั้มลูกตานันต์ Active Member Lady Member

716
    31
    28
    อ๋อคับๆๆๆ นึกว่าเป็นหมื่นเลย

ว่าจะทำไฟกลมอ่ะคับ รู้ได้ไง ^^

6. didomon

2,380
    2
    0
    เป้าหมายเดียวกัน

7. อั้มลูกตานันต์

716
    31
    28
    555 หายากนะคับ

8. didomon

2,380
    2
    0
    ไฟกลมอันนี้...ผมได้โทรไปคุยตั้งแต่แรกแล้วครับ(คนแรก) แต่ไม่ได้เอา...เพราะเจ้าของคนเก่าเค้าไม่สะดวกส่งครับ...ก็เลยยกเลิกไป จนได้มาถึงคุณอั้ม นี่แหละครับ...อิอิ...

ได้แล้วก็ยินดีด้วยครับ...ส่วนผมก็รอต่อไป...เอิ๊กๆๆๆ

9. อั้มลูกตานันต์

716
    31
    28
    ขอบคุณคับ

ที่โทรไปคุยนี่หมายถึง ได้โทรไปหาพี่โจหรอพี่?

10. didomon

2,380
    2
    0
  11. อั้มลูกตานันต์

716
    31
    28
    โห

มีคนติดตามข่าวเราด้วย

หึหึหึ

12. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ชุดนี้ต้องซ่อมสปอยเล่อหน้าหน่อยนะ ยุ่นชนมาซะเยินหมดเลย :)

13. didomon

2,380
    2
    0
    ยังรอคอยนะครับพี่ดิว...อิอิ

14. อั้มลูกตานันต์

716
    31
    28
    อั้มไม่ได้ใส่ลิ้นไฟกลมอ่ะคับ

มันใหญ่ไปไม่โดน ว่าจะขายอ่ะคับ

ตอนนี้ใส่ลิ้นเดิม3ชิ้นแทนคับ

15. didomon

2,380
    2
    0
    แปลงเสร็จเอารูปมาชมหน่อยนะครับ

16. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ไฟกลมหล่อแน่นอนครับ

สบายดีรึเปล่าครับน้องอั้ม ไม่เจอกันนานมากละ...:eek:

17. อั้มลูกตานันต์

716
    31
    28

ลิ้น3ชิ้น มันจะสั้นกว่ากันชนตัวนอกอะคับ ต้องไปเชื้อมพลาสติกต่อเอาคับ

///

เกือบดีอะคับพี่เป้ ท้องใส่ไม่ค่อยดีเท่าไหร่

แล้วพี่เป้เป็นไงบ้างคับ ไม่ค่อยเห็นในบอร์ดเหมือนกันเลย^^

18. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    ตากลมมาอีกคันแว๊วววววววววววว.....................สวยจัง

19. หล่อกันหญ่าย....ซี๊ด

20. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    สีตรงเลย..ตกลงต้องทำสีรึป่าวครับ :)

21. พี่เอ็ก : กว่าจะหาตากลมได้ และก็กว่าจะเก็บตังได้ เห้อ~

พี่เล็ก : ค่อยๆเป็น ค่อยๆไปพี่

พี่ดิว : ต้องทำคับพี่ สีมันเกือบตรงเลย แต่แลคเก้อบางมาก ต้องทำให้เนี๊ยบไปกะตัวรถเลย~

22. green nv #032

2,789
    89
    0
    ช่วงนี้งานน้อยๆลงไปก็เข้าบอร์ดเหมือนเดิมครับ ไว้ว่างๆก็เจอกันวัน meeting ครับน้องอั้ม...:eek:

23. อั้มลูกตานันต์

716
    31
    28
    เพิ่งเปลี่ยนมาใหม่เองคับพี่เป้ ทำยังไม่ถึงเดือนเลย เลยว่างๆบ้างคับ

แต่ไม่รู้ว่าจะต้องเปลี่ยนอีกหรือเปล่า 555

24. didomon

2,380
    2
    0

ดูดีไปอีกแบบกับกันชนตัวนี้....................สวยๆเลย

25. อั้มลูกตานันต์

716
    31
    28
    ขอบคุณคับ

ใจจริงอยากได้ กันชน b13 มาใส่มากกว่าอ่ะคับ

26. green nv #032

2,789
    89
    0
    จัดไปครับน้องอั้ม...:D

27. อั้มลูกตานันต์

716
    31
    28
    แต่กันชนแบบนี้ก็สวยอีกแบบนะคับ

เลยตัดใจดีกว่า เหอะๆ

28. didomon

2,380
    2
    0
    เสียค่าแปลงไปเท่าไรอ่ะ อั้ม

แปลงจากอะไร ไฟเบ้า หรือไฟเต็ม

29. อั้มลูกตานันต์

716
    31
    28
    จากไฟเบ้าแก้ว ตัวแรกเลยคับ

โดนไป8000.- ทำหน้าทั้งชุด แก้มไม่ได้ยุ่งนะคับ และก็พ่นแก๊บหลังเฉพาะด้านบน และก็ แก้มซุ้มล้อหลังข้างคนนั่ง (แพงเปล่าอั้มไม่รู้อ่ะ) ตั้งแต่มีรถก็ทำแต่อู่นี้ ไม่เคยทำอู่อื่นเลย

30. didomon

2,380
    2
    0
    ครับ...งานดีถือว่าไม่แพง...อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้