สอบถามเรื่องversionของsw20หน่อยครับผม

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย Mod...kub, 11 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mod...kub

Mod...kub New Member Member

72
    0
    0
    ช่วงนี้พอดีผมลองไปหาดูmr2(sw2o)ครับ บางคนที่แนะนำรถก็บอกว่า กันชนนี้เป็นver.5 ver.4บ้าง ทำให้ผมสงสัยครับว่าmr2(sw20)มีกี่versionครับแล้วข้อสังเกตุอย่างไรบ้างครับในการดู

ขอบคุณมากครับผม:eek:

2. Mod...kub

Mod...kub New Member Member

72
    0
    0
    ??? ^ _ ^

3. AraRick

AraRick New Member Member

78
    1
    0
    หลักๆ5 Ver ครับ รายละเอียดยิบย่อยก็รอคนอื่นละกันครับ เพราะบ้านเรารถดูยากครับว่าVerไหนแต่งกันมาแล้วซะส่วนมาก (แต่ส่วนมากน่าจะเป็นVer1ทั้งนั้นแหละครับ) จริงๆคือตั้งแต่Ver3เป็นต้นไปจะเป็นเครื่องnon air และไฟท้ายโดนัทครับ ถ้าเอาชัวร์สุดก็ต้องดูที่เพลทกับเลขตัวถังมั้งครับ

4. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ของผมเวอร์ชั่นสอง

5. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ลองศึกษาในเวปเมืองนอกดูครับ ไม่อยาก

ดูง่ายๆ
    V. 1+2 ไฟท้ายไม่โดนัท หาง3ชิ้น
    V1 ล้อ14 v2-5 15
    V3-4 หางชิ้นเดียว V5 หางแบบพี่ยอด ปรับองศาได้
    V1-3 มีไฟเลี้ยวที่มุมกันชน 4-5 ไม่มีที่มุม ไปมีที่แก้มปังโคลนแทน
    V1-2 เครื่อง ge เป็นไอดีเหลี่ยม gte เป็นเครื่อง air flow
    V3-4 เครื่อง ge เป็นไอดีกลม gte เป็นเครื่อง non air flow
    V5 เครื่อง ge เป็น beam ฝาแดง gte เป็นเครื่อง non air flow

เปลี่ยนไฟท้ายมาอาจจะใช้กุญแกจไขเปิดฝาท้ายไม่ได้
    เครื่อง ge เบาะผ้า gte เบาะหนัง

มีอีกเยอะ ลองดูงับ

6. hotman

hotman New Member VIP

143
    0
    0
    ผมกำลังจะตัดสินใจซื้ออยู่เหมือนกันครับ พอจะมีรูป แต่ระ ver ไหมครับ หรือ ดูจากเว็ปไหนครับ ขอบคุณครับ

7. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    พอจะมีวิธีแก้มั้ยอะครับโอม เรื่องเปลี่ยนไฟท้ายแล้วจะเปิดฝากระโปรงท้ายด้วยกุญแจไม่ได้อะ แล้วมันเกิดจากสาเหตุอะไรเหรอครับ จะได้แก้ให้เสร็จตอนเปลี่ยนไฟท้ายอะครับ

8. ว้ายยยย โจ้เปิดฝาท้ายไม่ได้เหรอ

ไม่บอกเว้ยยยย ปล่อยให้รูไม่ตรงต่อไป 555

9. pookpui

1,304
    6
    38
    ยังไม่ใส่เลยพี่ 5555 รอฝากระโปรง version3 ก่อนแล้วค่อยเข้าอู่สีทำทีเดียว

ว่าแต่มันแก้ยังไงอะพี่ อิอิอิ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 00:15:09 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 00:14:49 ----------

ยังไม่ใส่เลยพี่ 5555 รอฝากระโปรง version3 ก่อนแล้วค่อยเข้าอู่สีทำทีเดียว

ว่าแต่มันแก้ยังไงอะพี่ อิอิอิ

10. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ไม่ทราบเจงๆครับพี่โจ้ ผม v3 อ่ะ
    ต้องง้อพี่ยอดแล้วละนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้