ไปติดสติกเกอร์ฝากระโปรงหน้ามา ต้องแจ้งขนส่งไหมคับ???

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย woon_why, 4 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. woon_why

woon_why Member Member

274
    20
    18
    ไปติดสติกเกอร์ฝากระโปรงหน้ามา ต้องแจ้งขนส่งไหมคับ???
    ต้องไปแจ้งเพิ่ม สี รึป่าว??คับ ถ้าไม่แจ้ง คุณตำรวจ จะเล่นงานเอาไหม?คับ

ท่านใดทราบ แนะนำผมหน่อย คับ

2. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ควรแจ้งครับ เดวโดนเรียกนะครับ
    ตามที่จำได้ เกิน 40% ต้องแจ้งแต่เห็นพี่แก แค่ฝาหน้าก็เรียกแล้วครับ

3. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    แจ้งครับ.....

4. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ควรแจ้งครับ

5. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    แจ้งก็ดีนะ ปลอดภัย ค่าแจ้งประมาณไม่เกิน 200

6. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เค้าระบุไว้ว่าสีที่สองต้องไม่เกิน 30%
    เราดูๆมันก็ไม่ถึงนี่หว่า แต่ก็เถียงยากนะ เถียงไปเถียงมาโดนข้อหาอื่นอีก
    ลองดูเอานะครับ ถ้าแจ้งแล้วเราจะเสียอะไร ไม่แจ้งเสียอะไร

7. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    แจ้งแน่นอนไม่งั้นพี่แกหาเรื่องเล่นได้ตลอด

คชจ 55 บาท

8. oxtopuss

oxtopuss New Member Member

182
    3
    0
    โดนมาแล้วเหมือนกัน หุหุ สุดท้ายมาโดนเรื่องดัดแปลงสภาพ (หนักกว่าอีก)

ถ้าคิดจะไม่แจ้ง ก็ ทีละ 1-2 ร้อยอะครับ ให้ไปเหอะ จบเรื่อง จบราว "เป็น ด่านๆ" ไป

9. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เเจ้งดีกว่าครับ

10. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    ผมไม่แน่ใจว่า ขนส่งจะรับแจ้งหรือเปล่านะคับ เพราะว่า เราไม่มีใบเสร็จการเปลี่ยนสีจากอู่รถ
    แล้วก็สีจริงเราก็ไม่ได้เปลี่ยน

ข้อหาที่คุณตำหนวด อาจจะเล่นก็คือ ปกปิดสีรถคับ

ส่วนคนที่ยังเข้าใจเรื่อง เปอร์เซ็นต์ของการทำสีว่าต้องเกิน 30% ของตัวรถถึงจะต้องแจ้งเปลี่ยนสี
    ขอบอกว่าคุณตำรวจเค้าไม่ดูคับว่าคุณเกินหรือไม่เกิน แต่เค้าจะแจ้งข้อหาว่า
    มีการเปลี่ยนแปลงสีรถจากที่ได้เคยแจ้งไว้กับกรมขนส่ง แค่นี้ก็เถียงไม่ออกแล้วคับ
    สรุปคือตอนนี้ที่ขนส่งเค้าตัดปัญหาแล้วคับ ทำแค่ฝากระโปรงหน้า เค้าก็เปลี่ยนในเล่มให้คับ

11. woon_why

274
    20
    18
    รับทราบคับ เดี๋ยวจะาเวลาไปแจ้งเพิ่มสี คับ

ว่าแต่.... ตอนแกะออก แล้วก็จ้องไปแจ้งเปลี่ยนอีกซิคับ
    เปลี่ยนไป แล้วก็เปลี่ยนกลับ 555+ สนุกเลยเรา

12. woon_why

274
    20
    18
    รับทราบคับ เดี๋ยวจะาเวลาไปแจ้งเพิ่มสี คับ

ว่าแต่.... ตอนแกะออก แล้วก็จ้องไปแจ้งเปลี่ยนอีกซิคับ
    เปลี่ยนไป แล้วก็เปลี่ยนกลับ 555+ สนุกเลยเรา

13. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    ซื้อฝาแท้ๆ ใส่ยาวๆๆ เลยครับจะได้ไม่ต้องแจ้ง :D

14. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    เมื่อก่อนโดนบ่อยมากครับ...เจอด่านทีนึงก็ร้อยนึง...เอามารวมๆก็ร่วมพันบาทเลยที่โดนไป....สุดท้ายทนความรำคาญไม่ไหว...ไปแจ้งที่ขนส่งซะเลย..ตอนนั้นไปที่ขนส่งแถวๆหนองจอกครับ เรื่องบิลสีดูเหมือนไม่ใช่เรื่องใหญ่ครับ ผมเอาบิลธรรมดานี่แหละให้เค้าลงว่าค่าทำสีฝาหน้ากี่บาทก็ว่ากันไป(ตอนนั้นลงว่า 2 พัน) แล้วก็ยื่นเรื่อง ตอนแรกคิดว่าจะยาก แต่จริงๆ เดินเรื่องต่างๆง่ายมากครับ ผมไปที่นั่นพี่ รปภ. จับกรอกเอกสาร 2 แผ่นตั้งกะประตูทางเข้าเลย ง่ายจริงๆครับ จ่ายใช้จ่ายรวมมูนรูฟ 105 บาทครับ.
    เจ้าตัวต้องคิดให้ดีก่อนนะครับว่า จริงๆแล้วตัวเองอยากจะใช้ฝาดำไปตลอดหรือปล่าว? ถ้าต้องการแค่ตามกระแสช่วงนี้เท่านั้นก็อาศัยหลบๆพี่ตำรวจเอา เผื่อว่าวันนึงไม่ชอบฝาดำแล้ว...ในเล่มทะเบียนจะได้ไม่เปลี่ยนสีไปมาให้ตาลาย...แต่ถ้าใจไปทางฝาดำแน่แล้วก็ลุยเลยครับ...จะหาฝาเคฟฯ ใส่ในอนาคตก็ไม่ต้องไปแจ้งเปลี่ยนซ้ำแล้ว....ขอให้ จขกท.ได้ดังใจหวังนะครับ...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 ตุลาคม 2010
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้