B14 ใช้โช๊คตัวไหนดีครับ ขอความรุ้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Ex-ProfLeZs, 12 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ex-ProfLeZs

Ex-ProfLeZs New Member Member

171
    1
    0
    B14 ใส่โช๊ค ตัวไหนดีครับ พอดีอยากได้ โช๊คแต่งสักชุดเอาทีเดียวจบไม่อยากวิ่งหา มือ 2 เชียงกง บางทีเจอแบบไม่คุ้ม อยากได้ ฟิล นุ่ม หนึบ เก็บรายละเอียดของ ถนน น้อยๆหน่อย - -* เพื่อนๆ พี่ๆ รบกวนให้ความรุ้ หน่อยครับ
    - GAB ss
    - Daiyama
    - Silver's
    - TEIN
    ขอบคุณล่วงหน้าครับผม :cry:

2. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    แก๊ป ผมใช้อยู่อะคับ ผมว่าก็นุ่มดีนะคับ ไม่แข็งมากนัก (แต่ผมใช้รุ่น HA นะคับ ไม่ใช่ ss ซื้อไม่ไหวคับ ราคาแรงจัด)
    เทอิ่น ผมยังไม่เคยใช้ แต่เท่าที่เคยนั่งรถเพื่อนมา ผมว่าแข็งคับ แต่เวลาเข้าโค้งนะ สุดยอดคับ เนียนมาก
    ไดยาม่า ผมเคยนั่งรถเพื่อนน้องเช่นกันครับ ผมว่าก็โอเคนะคับ นุ่ม แต่หนึบ
    สุดท้าย ซิลเวอร์ ยังไม่เคยอะคับ เลยไม่รู้ว่าฟิวส์มันจะเป็นยังไง
    ปล. ผมว่าอยู่ที่คนใช้อะคับ ว่าต้องการแบบไหน ยี่ห้ออะไร ลองเลือกเอาครับ

3. Ex-ProfLeZs

171
    1
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

4. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
  5. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    มือ 1 มี ตัวเลือก ไม่เยอะมาก ครับ
    GAB , DAIYAMA, SILVER, K - sport
    เท่าที่รู้นะครับ

จัดไป ให้เหมาะสม ตามลักษณะ การขับขี่ของเรา เลยครับ

6. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    โช๊คแต่งมันก็เหมือนกันหมดนะครับ อยู่ที่การใช้งาน ชอบนิ่ม แข็ง ก็ต้องดู ค่า k สปริงด้วย

7. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
  8. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ยาวค้าบเรื่องโช้คช่วงล่าง ลองหาดูกระทู้เก่าๆเพียบ

9. Ex-ProfLeZs

171
    1
    0
    ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนมากคับ สำหรับข้อมูลดีๆ พอดี พรุ่งนี้ จาไปจัด GAB ss ยังลังเลอยู่เลย ว่าจาดีไหม ตัดตัวเลือกซึ่งก็มีอยู่น้อยยี่ห้อ นั่งคิด นอนคิด ตอนนั่งหลังพวงมาลัย พฤติกรรมในการขับขี่ คือ ส่วนใหญ่จาตามอารมณ์ อยากกดก็กด อยากเบาก็เบา ขับสบายๆ เน้น Street Use เลยอยากจาได้แบบ นุ่มๆ หนึบๆ แต่ก็ดู Spec แต่ล่ะตัว มานก็คล้ายๆกัน แถมรอนานเหมือนกันด้วย เป็นวัยรุ่นมันเหนื่อยจิงๆ

เพื่อนๆ พี่ๆว่าไงครับ ขอความคิดเห็น อีกสักที

10. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ตามกำลังเงินนะผมว่า แต่ถ้าจ่ายได้หมดทุกรุ่นที่ว่ามานะ เป็นผมเลือกกระบอกเขียวครับ เพราะมี shop สามาซ่อมได้อ่ะ.,:D:D:D

11. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    คือเนื่องด้วยรถรุ่นเรามันค่อนข้างจะเก่าอะคับ ส่วนใหญ่ แต่ละรายที่นำโช้คเข้ามาขาย จึงไม่ได้สต็อครุ่นเราไว้อะคับ ยังไงก็ต้องสั่งจอง แล้วประมาณเกือบๆ เดือน ค่อยมาใส่อะคับ
    ยังผม ผมกว่าจะได้ของ ก็ปาเข้าไปประมาณเดือนกว่าๆ เหมือนกันคับผม

12. Ex-ProfLeZs

171
    1
    0
    ตอนนี้มุ่งไปของไหม่อย่างเดียวล่ะคับ ตัวเขียวคงไม่ไหว เพราะถ้าเบิกไหม่ 45k จาอยู่รึป่าว ก็ว่าจาเอากลางๆ ขอเป็นตัว SS สัก 35k ยังไหว ก็น่าจาจบอยู่ เงินที่เหลือก็ว่าจา SET BO ตอนนี้มานั่งเซง เรื่อง รอเวลาเนี่ยล่ะคับ ทรมานจริงการรออาไรสักอย่างเนี่ย - -" แล้วพี่ Crony_A ไปสั่งที่ร้านไหนมาหลอคับ

13. Ex-ProfLeZs

171
    1
    0
    ตอนนี้มุ่งไปของไหม่อย่างเดียวล่ะคับ ตัวเขียวคงไม่ไหว เพราะถ้าเบิกไหม่ 45k จาอยู่รึป่าว ก็ว่าจาเอากลางๆ ขอเป็นตัว TOP สัก 35k ยังไหว ก็น่าจาจบอยู่ เงินที่เหลือก็ว่าจา SET BO ตอนนี้มานั่งเซง เรื่อง รอเวลาเนี่ยล่ะคับ ทรมานจริงการรออาไรสักอย่างเนี่ย - -" แล้วพี่ Crony_A ไปสั่งที่ร้านไหนมาหลอคับ

14. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ก็อย่างที่พี่ บอก ทุกยี่ห้อ ยังไงก็ต้อง order หมด เป็นเดือน นะ :D

15. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    K-sport ก็ แอบ แน่น นะ ผม เคยนั่งของเพื่อน ใน เปอร์โยต์ 306 เอาอยู๋ ทุก โค้ง อิอิ

16. Ex-ProfLeZs

171
    1
    0
    อิอิ รอกานปายยาวๆ ช่วงนี้ทำการบ้านหนัก ศึกษาเรื่องโช๊ค ปวดหัวมากมาย ขอบคุณพี่ๆ สำหรับข้อมูลดีๆ น๊ะคับ เสาร์ที่ 16 นี้ เจอกาน จาไปเป็นคนเบื้องหลัง ( แอบดู )

17. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    เรื่องโช้คนี่เข้าใจ ความรู้สึกอย่างแรงเลยครับ ต้องศึกษาสอบถามหาข้อมูลว่ารุ่นใดใส่ได้บ้าง ใส่แล้วเป็นอย่างไร ซื้อหาได้ที่ไหน แล้วเราต้องการแบบไหน หาก็ยากลำบากเหลือเกิน แต่ก็ยังหากันอยู่อีก รถเรานี่มันเป็นเหมือนลูกชายไปแล้ว เวลาเจ็บ ป่วย แล้วรักษาไม่หาย นี่มันเป็นทุกมากเหลือเกิน โคตรเซ็งเลย แอบอิจฉารถรุ่นอื่นๆที่หาของง่ายกันเหลือเกิน นี่แหละมันเป็นเสน่ห์ ของรถรุ่นนี้ครับ มีเงินก็หาซื้อของกันไม่ได้ ต้องหากันต่อไป อย่าได้ท้อถอย ต้องบ๋วยเท่านั้น อิอิ พอถึงเวลาตัดสินใจเลือกของได้ เงินพร้อมของก็ไม่มีอีก รอกันต่อไป เซ็งจริงๆครับ แต่ถ้า คุณ Ex-ProfLeZs ยังไม่ตัดสินใจนะครับ รอซักปลายเดือนนี้ก่อน แล้วผมจะรายงานผล ผมก็หา Streea Use ราคาไม่แรงมากอยู่เหมือนกันครับ

18. Denn

9,716
    819
    113
    ยังถือว่า ดีขึ้นมาก น่ะ

แต่ก่อน พวกผม นี่ จะหาใส่

มียี่ห้อเดียว ของใหม่ ที่จับต้องได้
    ส่วนมือสอง ยุ่น นี่ ในวงการเท่านั้น ถึงจะมีใส่กัน กับ B14

ต้องบอกว่าโช๊คแต่งแบบ ครบ ๆ Coilover เนี่ย
    แต่ก่อน ไกลเกินตัว
    โห่ แพง
    เดี่ยวแค่ โช๊คแก๊ส สปริงสักชุด พอละ

สุดท้ายผมก็เห็น ถอดขาย ถอดเปลี่ยน วน ๆ กัน ชุดหนึ่ง น่าจะมีสัก 3 มือได้ 55 :D

19. Ex-ProfLeZs

171
    1
    0
    ตัดสินใจ + ตัดปัญหาละล่ะคับ เบิกไหม่แม่มเลย ว่าจาไปดูๆ GAB ss เวิคไม่เวิคว่ากันอีกที ^^

20. abadahey

2,753
    16
    38
    ถ้า ไม่รีบ เสานี้ ลองไปปรึกษา สมาชิก ดูได้เลยครับ น่าจะมี กันหลายๆ ค่าย ครับ
    อิอิ

21. Ex-ProfLeZs

171
    1
    0
    อ่า.. ไม่ทันแล้วคับ ไปโดน G|A|B ss มา วางเงินไปแล้ว 10000 บาท เดือนหน้า ถึงจาได้ยลโฉม T T

ช่วงนี้ เลยต้อง หนึบแบบ Standard ไปก่อน

ว่าแต่ โช๊ค KYB + Sping Apexi จาขายได้สักเท่าไหร่เชียวน๊า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้