ช่วยด้วยครับ ไฟแบ็ตทหายตลอดเลย

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย s num, 11 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. s num

s num New Member Member

9
    0
    0
    ช่วยด้วยครับ ไฟแบ็ตทหายตลอดเลย ไม่ทราบว่าเป็นที่ไรบ้างเพื่อนๆเคยเป็นเปล่าครับ
    ผมไปเปลี่ยนไดร์ชาร์ทมาแล้วก็ไม่หายเห็นช่างบอกว่ามันน่าจะรั่วที่ตูดไดร์ แต่เปลี่ยนแล้วก็ไม่หาย:cry:
    ทิ้งไว้ 1-2 คืน ก็สตาร์ทไม่ติดแล้วอะครับ ลองถอดเครื่องเสียงออกก็ไม่หาย

2. woodymufc

woodymufc New Member Member

188
    1
    0
    อาการเดียวกับผมเลย ผมก็เปลียนไดชาร์ทมาแล้วเหมือนกันด้วย แบทก็เพิ่งเปลียนมา สงสัยไฟน่าจะรั่วลงกราวด์ที่ไหนแน่ๆ

แต่ก็หาไม่เจอ แต่ของผมยังสตาร์ติดนะ แต่ถ้าจอด 2-3 วันไม่แน่ เพราะผมมีเกจวัดโวลล์ก็เลยรู้ว่าไฟตก

ขับแล้วจอดปกติมันจะอยู่ที่ 13 แต่พอดับเครื่องแล้วตอนเช้ามาสตาร์ มันอยู่แค่ 10 เองครับ

3. s num

9
    0
    0
    ใช่ครับอาการผมเป็นแบบนี้เลยครับ
    ทั้งไว้ 1-2 วัน สตาร์ทไม่ติดแล้วครับ
    ใครทราบว่าเป็นไร ช่วยด้วยนะครับ
    ผมอยู่แถวบางพลัด-ปิ่นเกล้า-ธนบุรี มีอู่ดีๆที่ไหนซ่อม HONDA บ้างแจ้งที่นะครับ
    ต้องการความช่วยเหลือด่วน ซ่อมหมดไปหลายบาทแล้วยังไม่หายเลยครับ

4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    อ้าวแล้วตกลงเปลี่ยนแบตฯแล้วยังครับ
    ของที่ต่อเพิ่มเข้าไป ค่อยๆปลดออกที่ละอย่างครับ

5. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ไล่ระบบไฟเครื่องเสียงดูก็ดีนะครับ ว่ามีสายไฟเส้นไหนต่อตรงไว้ ตลอดเวลาบ้าง อาจเป็นเรื่องเล็กๆที่เรามองข้ามกันครับ

6. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    แบตใช้มานานยังครับ แบบแห้งหรือแบบน้ำครับ

7. jack ek

jack ek New Member Member

8
    0
    0
    ลองไปอู่ Auto way ดูคับเบอร์พี่กล่ำคับ081-641-9025

8. s num

9
    0
    0
    อู่อยู่แถวไหนครับ

9. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    เป็นเช่นเดียวกันครับไดร์ชาร์ทเปลียนมือสองแล้ว แบตแบบกึ่งแห้งพึ่งเปลียนมีตาไก่ดูระดับไฟด้วย จอดรถสักไม่ถึงอาทิตย์ไฟก็อ่อนลงตาไก่เป็นสีขาวเต็มต้องที่น้ำเงินฟ้า
    มีวัดโวลท์ ไฟยังสตาร์ทได้ แต่งงว่าทำไมไฟถึงไม่เต็มแบต ต้องเอาไปขับนานๆสักวันสองวันถึงจะเต็ม แต่พอจอดทิ้งไว้สัก 3-4วันไฟก็อ่อนลงขาวอีก
    (รถไม่ได้ทำไรมากเครื่องเสียงทั่วไป)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้