B11 กับคำถาม(ของเด็กโง่) 5 ข้อ ครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Excited Rider, 8 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    พี่ๆ STครับ.... วันนี้ผมมีคำถามเพียบเลยของเจ้า B11 คู่ใจ

1. คือถ้าเกิดกันสาดของ B11 ถ้าเราไม่เล่นตรงรุ่น เราสามารถเอาของตัวไหนมาลงได้บ้างครับ โตโยต้ารุ่นโดเรมอน หรือ โคโรร่า 88 พวกนี้ ลงแทนได้ไหมครับ นอกจากนั้นมีของรุ่นไหนที่ลงได้อีกบ้างครับ ตอนนี้ใคร่มากเลยครับ ประกอบกับหน้าฝนด้วยตอนนี้ อิอิ ที่นครศรี ไม่มีของครับ แล้วก็ไม่อยากสั่งจากในเว็บด้วย(แบบว่าขี้เกียจ)

2. ผมไปเจอของแต่งชิ้นหนึ่ง ที่เรียกว่า super air intake charger ไม่ทราบว่าตัวนนี้สามารถนำมาลงใน B11 ได้มั๊ยครับ ถ้าลงได้ ต้องลงตรงไหนครับ

3. คลัชต์เริ่มสึกแล้วครับ อยากให้พี่ๆแนะนำคลัชต์กึ่งๆซิ่งหน่อยครับ พร้อมราคาโดยคร่าวๆ ไม่ต้องถึงพวก nismo ไรแบบนั้นก็ได้ครับ ซิ่งพอเพียง อิอิ

4. เรื่องเฮดเดอร์ครับ ผมไปเจอเฮดเดอร์แบบ 4-1 มา ไม่ทราบว่าสามารถนำมาติดตั้งได้เลยไหมครับ หรือว่าต้องแปลงอะไรก่อน

5. เกจจ์ครับ ที่เคยบอกไปว่าลง 7 ตัว ตอนนี้มี 5 เหลืออีก 2 นั่นก็คือ Exhust Temp. กับ A/F ratio โดยตัวแรกเราต้องเสียบหัวเทอร์โมเซนเซอร์ไว้ตรงไหนครับ ส่วนตัวที่สองต่อไงครับ

ขอบคุณพี่ๆน้องๆเพื่อนๆทุกคนที่เข้ามาแนะนำครับ:D

2. Excited Rider

576
    2
    18
    อ่อ...ลืมแจ้งไปครับ ของผม B11 เครื่อง E13 เดิมๆทั้งดุ้นนนนน ...................

3. Excited Rider

576
    2
    18
    เพ่ๆคร๊าบบบบบบบ

เข้ามาตอบหน่อย ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ..........................

4. sonnyza

sonnyza New Member Member

445
    31
    0
    ไปไหนกันหมดคาบ

5. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    1. ไม่ทราบเลยครับ ถ้าอยากใส่รุ่นอื่น ต้องลองเอามาเทียบเอานะ
    2. ใช่ที่กลม ๆ ตรงกลางมีใบพัดป่าว ถ้าใช่ อย่าไปซื้อครับ ไม่รู้มันทำให้แรงขึ้นตรงไหน
    3. ข้อนี้ขอถามกลับนะครับ รถใช้มากี่ปีเอ่ย คลัชถึงสึก แล้วอาการมันเป็นยังไงครับ
    ถ้าใส่ของเดิม ตรงรุ่น ไม่ซิ่งนะครับ รวมค่าแรงทั้งหมดประมาณ 3500 บวกลบนิดหน่อย ใหม่กิ๊บ
    4. ใส่ได้ครับ แต่ต้องไปเชื่อมท่อใหม่นิดหน่อย
    5. ไม่ทราบครับ รถผมไม่ได้ติดล่ะ มีแค่วัดบูสกะทามเมอร์ 2 อย่าง ติดเยอะมากผมดูไม่หมด

6. Excited Rider

576
    2
    18
    1.ขอบคุณครับ

2.เยี่ยมครับ ผมยังไม่ได้ซื้อที แค่เดินเวียนๆดู 5 5 5

3.คือเกียร์2มันเข้ายากครับ บางทีทีถีบครัชจนสุดเท้าแล้วก็ยังฝืดๆอยู่ อีกอย่างหนึ่ง ผมถามพ่อ พ่อบอกว่าเคบยเปลี่ยนครั้งหนึ่งเมื่อนานมาแล้ว ราคาก็ประมาณที่พี่บอกเลยครับ ผมก็เลยแบบว่า ไม่ค่อยมั่นใจน่ะครับ ยิ่งหลังๆนี้ใช้คลัชต์เปลืองมาก เลยอยากเปลี่ยนใหม่ดีกว่า

4.คือเอาคอเดิมออกแล้วเอาฮดเดอร์ใส่แทนตรงนั้นเลยใช่มั๊ยครับ

5.คร๊าบ.......

เหลือข้อ 5 รอพี่ๆมาเพิ่มเติมคร๊าบบบบบบบ

ปล* ขอบคุณครับพี่โบตั๋น

7. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ดีนะพี่โบตั๋น ยัง มี 2 ตัว ของกระผมยังไม่มีสักตัวเลยพี่ ใช้จิตวิญญาณเพียวๆๆ

8. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    แล้วตอนดับเครื่องทำไงอ่ะน่ะ

9. Excited Rider

576
    2
    18
    พี่โบตั๋นครับ

http://www.nekketsu-racing.com/www/store/detail.php?pid=628

ไอ้ตัวนี้แหละครับที่ผมหมายถึงในข้อ2อ่ะครับ ไม่ทราบว่าพี่หมายถึงตัวนี้มั๊ย ที่ผมไปดูเป็นตัวนี้ครับ

ยังยืนยันคำตอบเดิมมั๊ยครับ......ถ้าไม่...ใส่ไงคั๊บ...อิอิ

10. oetanoojj

oetanoojj New Member Member

238
    21
    0
    จากข้อ 2
    ไอตัวเนียผมก็เห็นขายมานานแล้วนะครับ
    ความเห็นส่วนตัวของผมไม่แนะนำครับ ผมว่าเอาเงินไปแต่งอย่างอื่นจะเห็นผลมากกว่า
    แต่บางคนบอกว่าดียังไงก็ลองศึกษาดูก่อนละกันนะครับ

จากข้อ 3
    ผมว่าลองเช็คสลิงครัช หรือ ไม่ก็พวกข้อต่อต่างๆของคันชักเกียรก่อนไหมครับ
    เพราะถ้าครัชหมดอาการคือมันจะลื่นเร็งเท่าไรก็ไม่ไปอะไรประมาณเนียอะครับ

จากข้อ 5
    พวกเกจเทอร์โมมันจะต้องมีปลอก หรือท่อ หรือแป้น ให้ตัวเซ็นเซอร์มันไขเข้าไปนะครับส่วนมากต้องซื้อตางหาก
    ส่วน A/F ratio เห็นมีคนติดอยู่เคยอ่านในเว็บ GASthai

ผิดถูกแก้ไขให้ด้วยนะครับขอบคุณครับ^_^

11. oetanoojj

oetanoojj New Member Member

238
    21
    0
    โทดทีครับกดแล้วมันขึ้นสองครั้ง:confused:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 ตุลาคม 2010
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้