Evo. Thai Trip ทำบุญเเละ เที่ยวเขาใหญ่ 30 - 31 ตุลาคม 2553

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย nagoya, 11 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nagoya

nagoya Active Member Member

2,118
    3
    38
    มาชวนเพื่อนๆEvolution ไปทำบุญเเละท่องเที่ยว เขาใหญ่ด้วยกันครับ

เนื่องด้วย ท่านเเบนซ์ ( รองประธาน Subaru ) ได้พูดคุยกับผมเเละได้เเจ้งทางผมมาเรื่อง

ชวนเพื่อนๆ Evolution Thailand <<<< ไปทำบุญร่วมกัน ให้กับโรงเรียนซึ่งขาดแคลนทุนทรัพย์ >>>>

ในวันที่ 30 - 31 ตุลาคม 2553

โรงเรียนนั้นเราจะไปกันที่ "โรงเรียนผ่านศึกสงเคราะห์" ครับ ซึ่งขณะนี้โรงเรียนนี้ประสบปัญหาห้องส้วมมีจำนวนน้อยไม่เพียงพอกับจำนวนนัก เรียน บางคนถึงขนาดกับต้องปลดทุกข์กันนอกห้องน้ำซึ้งทำให้ไม่ถูกสุขลักษณะอย่าง ยิ่ง รายละเอียดของโรงเรียนมีดังนี้ครับ

โรงเรียนผ่านศึกสงเคราะห์ ตั้งอยู่หมู่ที่ 3 ตำบลพญาเย็น อำเภอปากช่อง จังหวัดนครราชสีมา จำนวนนักเรียนทั้งสิ้น 88 คน แต่เนื่องด้วยมีห้องส้วมจำนวนน้อยไม่เพียงต่อการใช้ของนักเรียนและบุคลากร ภายในโรงเรียน ซึ่งมีห้องส้วมเพียง 1 หลัง ประกอบด้วย 4 ห้อง โดยแบ่งให้นักเรียนชายและหญิงอย่างละ 1 ห้อง ให้ครูและบุคลากรและแขกผู้มาเยี่ยมโรงเรียนอีก 2 ห้อง แบ่งชายและหญิงเช่นกัน ทางคณะครูผู้ปกครองและคณะกรรมการสถานศึกษา เห็นความเดือดร้อนของนักเรียน จึงเห็นควรมีโครงการจัดหาห้องส้วมให้กับนักเรียน และพัฒนาห้องส้วมทั้งที่มีอยู่เดิมและที่จัดหาใหม่ให้ถูกสุขลักษณะ

ตอนนี้มีเงินบางส่วนจากทางคุณ เบนซ์ เเละทาง SSS อยู่บ้างเเล้ว เเละอยากเพื่อนๆชาว Evo. Thai ไปร่วมกันทำบุญ ทำประโยชน์ ให้กับโรงเรียนนี้ ซึ่งทางคุณเบนซ์ ได้มีจิตกุศล ร่วมทำบุญในครั้งนี้ เป็นจำนวนเงิน 100,000 บาท โดยไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆ และจึงอยากเชิญ เพื่อนๆ พี่ๆ ร่วมกันทำบุญในครั้งนี้ด้วย

ใครจะเอาสิ่งของหรือหนังสือ อุปกรณ์การเรียนไปมอบก็ได้นะครับ หรือจะบริจากเป็นเงินสมทบ คนละเล็กๆน้อยๆ ก็ได้ครับ เเละเราจะเอาส่วนของ Evolution Thailand ของเราไปรวมกันกับกลุ่มเพื่อนๆครับ

รูปที่ผมได้ไปสำรวจโรงเรียนกับ เพื่อนๆมาครับ

ห้องซึ่งที่พวดเราจะร่วมบริจากกันสร้าง ใหม่ ซึ่งของเดิมเล็กมากๆๆๆ

ดูจากรูปนะครับ

2. nagoya

2,118
    3
    38
    สถานที่จะสร้างห้องน้ำใหม่ครับ

โรงเพราะเห็ด

ประชุมกับ คุณครู

ทั่วไปๆ ของโรงเรียนครับ

3. nagoya

2,118
    3
    38
    ผมจะขึ้นไป วันที่ 30 เเล้วขึ้นไปทำกิจกรรม กลางคืนกันด้วย ใครว่าง วันที่ 30 ขึ้นไปพร้อมกันนะครับ

ส่วนวันที่ 31 จะเป็นวันที่มอบเงิน เเละสิ่งของให้กับทางโรงเรียนครับ ประมาณเที่ยงๆ

จะมีเพื่อนๆ อีกกลุ่มนึง ออกจาก กทม ช่วงเช้าวันที่ 31 ใครจะมาตอนนั้นก็ได้ครับ

ขับไปกลับกลุ่ม เพื่อนๆ subaru วิ่งกันเลื่อยๆ เดี่ยวก็ถึงครับ

4. nagoya

2,118
    3
    38
    เเถวนั้นมีเเหล่งท่องเที่ยวมากมายครับ เดี๋ยวผมจะพาไปเที่ยวครับ 555

เเค่วันที่สำรวจก็ไปไม่หมดเเล้วครับ

เมื่อวานไป ฟาร์ม ผักเเละ ฟาร์มเห็ดเล็กๆ เเถวนั้นมาครับ

5. nagoya

2,118
    3
    38
    อาหารเเถวนั้นก็อร่อยนะครับ

เเล้วเก้ว มัวๆ นี่อะไรนะ ( ทำเหมือนใน ทีวี หน่อย 5555 )

6. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    สนับสนุนครับพี่ต่าย
    เพื่อนๆท่านใดสนใจไป ลงชื่อเลยครับ
    หรือ สนใจจะร่วมบริจาค เดี๋ยวผมตั้งกระทู้ใหม่ สำหรับรวมเงินบริจาคอีกครั้งครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 21:21:17 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:21:08 ----------

สนับสนุนครับพี่ต่าย
    เพื่อนๆท่านใดสนใจไป ลงชื่อเลยครับ
    หรือ สนใจจะร่วมบริจาค เดี๋ยวผมตั้งกระทู้ใหม่ สำหรับรวมเงินบริจาคอีกครั้งครับ

7. nagoya

2,118
    3
    38
    อยากชวนเพื่อนๆ ไปเที่ยวกัน เเละไปทำบุญกันด้วย ทั้งสองอย่างเลย

ขอบคุณโอ๋ครับ

เรื่องเงินบริจาก เราจะเเยกเป็นซองของEvolution เรา เเล้วเอาไปมอบร่วมกับกลุม่ subaru เเละมอบให้โรงเรียนวันนั้นเลยครับ

ส่วนสิ่งของต่างๆ ไม่ว่าเป็นอะไร ทั้งใหม่เเละเก่า เราจะเอาไปรวมกับของเพื่อนๆ เพื่อบริจากให้กับน้องๆที่โรงเรียนครับ

เรื่องกำหนดรายระเอียดการเดินทาง เดี๋ยวผมเอามาลงให้นะครับ เพราะจะได้นัดไปพร้อมๆกัน

วันที่ 30 ตุลาคม จะมีเพื่อนกลุ่มเเรกขึ้นไปก่อน เเละพักที่เเถวๆเขาใหญ่ ใครจะไปวันนี้ก็ได้ครับ เเล้วไปสนุกร่วมกันกลางคืน

วันที่ 31 ตุลาคม ก็จะมีอีกกลุ่มนึง ที่ตามไปวันอาทิตย์ เพื่อไปมอบสิ่งของ เเละท่องเที่ยวครับ

8. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    ไปตั้งแต่ 30 เลยครับพี่
    กิจกรรมดีๆ อย่างนี้ต้องหนับหนุน อิอิ

9. BOYCOTT9

BOYCOTT9 New Member Member

193
    3
    0
    ปากช่อง....อากาศ เริ่มเย็น แล้ว จ้าาาา

10. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ไปครับ พี่ อิ อิ สนใจ กิจกรรม ตอนกลางคืน วันที่ 30 อ่ะ ลูกพี่มาร์ช เค้าบอกว่า ต้องไป อ่ะครับ 555

11. nagoya

2,118
    3
    38
    ไปกันเยอะๆ ไปทำบุญด้วยเที่ยวด้วย

มีน้องพริตตี้ สองคนนี้ไปรถผมด้วยนะ

( เค้าไปช่วยงานครับ ) รู้นะ คิดไรกันอะ

12. Golf_Za

Golf_Za Member Member

398
    13
    18
    น่าไปมากๆเลยครับ

13. ASFasT_AS

ASFasT_AS New Member VIP

555
    18
    0
    ตัดสินใจ ง่ายขึ้นเยอะเลยครับ ^^

14. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    อยากไปทำบุญมัก ๆ :)

15. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    wow ไปกันเยอะๆนะครับ กิจกรรมภาคกลางคืน น่าสนใจมากๆ ครับ อิอิ
    แล้วเจอกันครับพี่น้อง 555

16. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ใครจะไป กรุณาไปลงชื่อในกระทู้ ลงชื่อ ด้วยครับ
    ส่วนท่านที่จะบริจาค ผมแยกกระทู้บริจาค ให้อีกกระทู้ครับ
    ทำบุญครับ ช่วยๆกันครับ
    สังคมจะได้น่าอยู่

17. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    พี่ต่ายมีของมาล่อด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้