พวงมาลัย B14 มันใหญ่ติดขา ลำบากจริงๆ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย nattadet, 10 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nattadet

nattadet New Member Member

23
    0
    0
    B14 ท้ายยาว อดทนมานานแล้วครับกับพวงมาลัย ไม่รู้จะใหญ่ไปไหน
    ปรับเบาะลงสุดแล้ว พวงมาลัยก็ขึ้นสุดแล้ว เข้าออกลำบากมาก มันติดตรงน่อง

มีพวงมาลัยรุ่นไหนเล็กๆที่ใส่กับ B14 ได้เลยไหมครับ

หรือจะเอาเป็นแบบแต่งที่เค้าขายกันทั่วๆไปดี

แนะนำหน่อยครับ แบบไหนดี ขอราคา ด้วยยิ่งดีครับ

ขอบคุณ WEB sunny-thailand ครับ

2. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    พวงมาลัย มีเยอะเลย ครับ
    หาทรง หายี่ห้อ ที่ชอบก่อน
    ได้แล้วก็ หาคอ nissan มาใส่ พร้อมกับ พวงมาลัย ก็จบปัญหาละครับ

ส่วนจะ ไต้หวัน ยี่ปุ่น อิตาลี ใหม่ หรือ มือสอง แล้วแต่งบ และ ความชอบ เลยครับ :D

3. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    เลือกเอาตามขนาดที่ชอบเลยครับ จะของเทียม ก็คลองถมคับ มีเยอะ แต่ถ้าของแท้ก็หาเอาในกระทู้ซื้อขายเลยคับ ส่วนใหญ่พวงมาลัยแต่งของแท้ขนาดจะอยู่ที่ประมาณ 13.5 นิ้ว มาตรฐานคับ

4. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    พวงมาลัย แล้วแต่ชอบเลย มีให้เลือกเพียบ ตั้งแต่หลักร้อยจนเกือบหมื่นนะครับ

ซึ่งปัญหาส่วนมากจะอยู่ที่คอ คอ(แท้ญี่ปุ่น)น่าจะหายาก

แต่แม้จะเป็นพวกคอเทียม ถ้าได้ตรงรุ่นB14มาก็ถือว่าใช้ได้ครับ (ไฟเลี้ยวตีกลับ, แตรดัง) :)

5. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
    ของผม คอเทียม ไฟเลี้ยว ไม่ตีกลับ แตร ต้องกด หลายที กว่าจะดัง เซ็งอยู่เนี่ย =__=''

6. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    ใช้คอของ BOSS อยู่ครับ เปลี่ยนมา 3-4 ปีแระ ไม่มีปัญหาอะไร

7. nattadet

23
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านเลยนะครับ

เรื่องพวงมาลัยคงไม่ใช่ปัญหาแล้วครับ หาง่ายมาก

แต่เรื่องคอพวงมาลัยควรใช้แบบไหนดีครับ พอจะมียี่ห้อ รูป หรือรายละเอียดไหมครับ

BOSS ราคาเท่าไหร่ครับท่าน auy@b-14

8. nattadet

23
    0
    0
    ผมอยู่แถวตลิ่งชัน มีร้านแนะนำไหมครับ

:teeth::teeth::teeth::cool::cool:

9. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    มีคอ อยู่เอามั้ยครับไม่ได้ใช้ ให้ฟรี

10. nattadet

23
    0
    0
    จริงหรือเปล่าครับท่าน 1ST

ส่งไปรษณีย์ได้ไหมครับท่าน เดี๋ยวผมโอนเงินค่าส่งให้ครับ

11. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    เสาร์ นี้ มา มีตติ้ง กันเลยสิครับ มากันเยอะ หนุกหนาน

12. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    เสาร์นี้ถ้าสะดวก ไปมิตติ้งด้วยกันนะครับ จะได้รู้จักกันไว้คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้