เรื่อง B11 จุกจิก ครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย gizzly, 20 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gizzly

gizzly New Member Member

125
    4
    0
    ได้ สปอตไลทืของ Nihon Gigen มา ครับ แปลงใส่ เรียบ ร้อย ที นี้ ทาง ร้านใส่ ฟิวส์ ให้ด้วย พร้อม รีเลย์
    เปิดใช้ งาน พร้อม ไฟหน้า ซึ่ง มี ชุด รีเลย์ อยุ่ แล้ว ผมคือ ฉุด รอบเครื่อง มาก ๆ เปิด สปอตไลท์ อีก สั่นนมาก ครับ
    รอบเครื่อง เปิด ไฟ หน้า - เปิด สปอตไลท์ พร้อม กับ เปิด แอร์ เปิดเครื่อง เสียง อยู่ ที่ 500 รอบ ( ครบชุด )
    รอบเครื่อง ตอน ปิด สปอตไลท์ อยู่ ที่ 750 รอบ - ยังเปิดไฟหน้า เปิด แอร์ และเครื่องเสียง อยู่ เดินนิ่งมากก
    รอบเครื่องตอน ปิดไฟ หน้า - ปิด สปอร์ตไลท์ *** เปิดแอร์ เปิด เครื่องเสียง อยู่ 850 รอบ ( เครื่องเร่ง นิดหน่อย แต่โอเคมาก )

อยากสอบถามพี่ ๆ มาก ว่า ถ้า ผม ตัดเรีเลย์ออก ต่อ ตรงเลย หรือ ลากสายไป พ่วง กับ ไฟ หรี่ เนี่ยย จะ ช่วยให้ฉุดรอบเครื่องได้ น้อย ลง หรือ ไม่ ??
    จะเกี่ยวไหม๊ ว่า ใส่ รีเลย์ แล้ว ทำ ให้ฉุด รอบ เครื่อง
    รึ เป้น เพราะ ฟิวส์ ที่ ทางร้านเค้าใส่ ให้
    รบกวนพี่ ๆด้วยครับ ^^

2. gizzly

gizzly New Member Member

125
    4
    0
    ตอนนี้ ทำ เป็น สวิสต์ เปิด ปิด นะ ครับ โดย ผ่าน ฟิวส์ ก่อน แล้ว ค่อย ไป เจอ รีเลย์

3. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ถอดออกจะหนักกว่าเดิมนะครับ รีเลย์อ่ะ
    หาตัวชดเชยรอบติดดีกว่า

4. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ถ้าแก้ไม่ได้จริงๆ

ก็อาจจะต้องลองเปลี่ยนหลอดให้ watt น้อยลงครับ

5. sonnyza

sonnyza New Member Member

445
    31
    0
    ของผมมีรีเลมีฟิว แต่ต่อแยกเลยคาบ ต่อกับแบตเลยแล้วทำสวิสเลย ใส้มาสามปีแล้ว ดีคาบ

6. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    เช่นกันคับ ผมมีรีเลย์ มีฟิว แต่ต่อเข้าเปิด-ปิดกับไฟหรี่อ่ะ..ใส่มา 2 ปี ขาดไป 1หลอด;););)

7. kag_za

kag_za New Member Member

160
    0
    0
    ดันๆๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้