มีใครอยู่เชียงใหม่บ้างครับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย ri, 5 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ri

ri Guest

0
    0
    0
    มีใครที่อยู่เชียงใหม่กันบ้างครับ บอกด้วยจะได้ทำความรู้จักกันไว้

2. ping25972

ping25972 New Member Member

70
    0
    0
    เชียงใหม่ครับ

ผม ปิงครับ ใช้รถ เคอี 25 ว่างๆ โทรมาคุยกันได้น่ะครับ 07-1869247
    รถพึ่งซื้อมาเหมือนกันครับ หาพักพวก เชียงใหม่อยู่ครับ

3. karnt32

karnt32 New Member Member

16
    0
    0
    กานต์ ครับ ke26
    เพิ่งซื้อเหมือนกันครับ หาตั้งนาน ตอนนี้อยู่ระหว่างซ่อม + โอน + ต่อภาษี พรบ. (เจ้าของเดิมจอดไว้ 6 ปี)

4. liger_zero

liger_zero New Member Member

26
    0
    0
    หนึ่งครับ ke30
    ไม่ได้อยู่เชียงใหม่แต่อยู่เชียงรายครับ :D :D :D

5. ping25972

70
    0
    0
    ชาวเชียงใหม่ รักเคอี

ว่างๆๆ มาป่ะ กันดีก่อครับ เผื่อว่าจะมีความรู้มาแลกเปลี้ยนกัน

6. ri

ri Guest

0
    0
    0
    แล้วแต่ละคนทำงาน หรือ เรียนกันอยู่ที่ไหนบ้างครับ แล้วอยู่แถวไหนกันครับ

ผมใช้ TE71 liftback ครับ

7. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    ดีครับที่รวมตัวกัน เชียงใหม่ KE ก็เยอะนะครับ

8. ping25972

70
    0
    0
    มีใครที่อยู่เชียงใหม่กันบ้างครับ บอกด้วยจะได้ทำความรู้จักกันไว้

ดีครับ เราจะได้รู้จักกัน พวกเราชาวเคอี :D :D :D

9. ri

ri New Member Member

12
    0
    0
    ต้องทำความรู้จักกันอีกครับ แล้วค่อยตกลงเรื่องคลับ ขอทางพี่ๆ ด้วยครับ
    ป.ล. ผมอยากให้ตั้งเร็ว ๆ จัง

10. ping25972

70
    0
    0
    ดีครับที่รวมตัวกัน เชียงใหม่ KE ก็เยอะนะครับ
    ใครว่างก็นัดวันมาเลยครับ เอาตอนเย็นๆละกันน่ะครับ ปั๊มไหนดี
    จะได้คุยกันเรื่อง คลับของเคอี

11. ri

12
    0
    0
    ตอนนี้ก็มี 3 คน เองอะดิ รถผมทำอยู่ตอนนี้คงไม่ได้ครับ
    ของคุณ karnt32 ก็ทำอยู่นี่ครับ
    แล้วยังไงก็เข้ามาคุยกันในนี้บ่อย ๆ นะครับ

12. karnt32

16
    0
    0
    ผมทำงานแล้วครับ รถก็ยังทำอยู่อย่างที่คุณ ri บอกนั่นแหละครับ กว่าจะเอาออกมาได้ก็คงเดือนหน้า ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะครับ

13. ping25972

70
    0
    0
    ถ้าเจอก็ทักได้น่ะครับ

รองโพสดู

14. ri

12
    0
    0
    รถสวยมากครับ ถ่ายที่ไหนครับเนี่ย
    งั้นคุณ karnt32 ก็เป็นพี่ผมเพราะผมเรียนอยู่ครับ(ปี1)
    ยินดีที่ได้รุ้จักทุกคนเหมือนกันนะครับ

15. ping25972

70
    0
    0
    ถ่ายที่มหาลัยครับ
    งั้นคุณ karnt32 ก็เป็นพี่ผมเพราะผมเรียนอยู่ครับ(ปี2)
    ฟาร์อีสเทอร์น อ่ะครับ สภาพนี้เดิมๆ น่ะครับ แค่ขัดสีกับติดฟิล์มเข้าไปใหม่
    แต่ช่วงล่างทำมาบ้างแล้วครับ ปะผุคานหน้าแล้วครับ มันผุข้างล่างแต่สีด้านนอกขัดแล้วก็โอเค หมดไปไม่มากครับ
    ตอนนี้มีโครงการว่าจะทำ เคาะ ปะผุ ทำสีใหม่อ่ะครับ เห็นแฟนบอกว่า จะเอาสีชมพู ภายในสีดำ
    เอาเป็นว่าถ้าเจอก็ทักทายได้น่ะครับ

รถคุณkarnt32 คืบหน้าแค่ไหนขอดูด้วยน่ะครับ
    ว่างๆ ขอดูรูปรถของทุกคนหน่อยน่ะครับ
    ยินดีครับ

16. ri

12
    0
    0
    มีแต่พี่ๆ นะครับ งั้นผมฝากตัวด้วยครับ...หายหันไปนานเลยนะครับ
    ยังไงอยากให้ตั้ง club ที่เชียงใหม่เร็ว ๆ อยากได้ติกเกอร์แล้ววววววว
    เอาไว้รถผมเสร็จจะเอารูปมาให้ดูนะครับ

17. ping25972

70
    0
    0
    เรื่อง สติ๊กเกอร์ คลับ

เราจัดทำกันเองเลยดีมั้ยครับ ของชาวเชียงใหม่อ่ะครับ
    โดยการใช้ แบบ คล้ายกับของกรุงเทพเค้าอ่ะครับ
    ดี หรือ ไม่ดีครับ
    รึว่ารอทางนู้น ส่งมา

18. ri

12
    0
    0
    ผมว่านะ ทำเองเลยครับ -------แต่ขอทางพี่ ๆ เค้าก่อน------- เรื่องติกเกอร์จัดการกันเองคงได้มั้งครับ
    เสนอ : ใช้ชื่อเดียวกัน แต่เพิ่ม c.m. ครับ ->c.m.ke-racing club ครับ

19. karnt32

16
    0
    0
    ดีครับ

รถคุณปิงสวยมากครับ รถผมยังไม่เสร็จครับ ตอนนี้ผมกำลังหาเข็มขัดอยู่ ไม่รู้เซียงกงเชียงใหม่ขายประมาณเท่าไหร่ แล้วต้องดูรถอีกทีว่าจะติดยังไง (เท่าที่ดูเหมือนจะไม่มีรูเก่าที่เสา ผมว่าจะไปดูที่อู่อีกที ว่าอะไรปิดอยู่รึเปล่า) กำลังรอพี่ DEVILMAN แนะนำอยู่ครับ

คุณ ri กับคุณปิงแนะนำได้นะครับ (บ้านคุณปิงเป็นร้านประดับยนต์ใช่ไหมครับ? เหมือนเห็นที่กระทู้ไหน ถ้าจำไม่ผิด?)

20. ri

12
    0
    0
    พี่karnt ไปทำที่อู่ไหนมานะครับ(ที่บอกว่าแถวหนองหอยอะ) แล้วดีมั้ยครับ คือตอนนี้ผมได้ไฟหน้ามาแล้วแต่หาของเดิมไม่ได้(ที่กรุงเทพก็ม่ายมี) เลยเอาของ ke มาใส่ต้องดัดแปลงครับ เลยสนใจ

21. karnt32

16
    0
    0
    คุณ ri ไปดูที่ สหอาหลั่ย รึยังครับ วันนี้ผมไปซื้อเข็มขัดมา ของเยอะมาก เป็นโกดังเลย เปิดๆ ดูแคตตาล็อกรู้สึกจะมีแทบทุกอย่าง ที่สำคัญเขาบอกว่าถ้าเอาไปแล้วใส่ไม่ได้ก็กลับมาเปลี่ยนได้ แต่ต้องไม่ดัดแปลง (สหอาหลั่ย ตั้งอยู่ในซอยแถวสถานีรถไฟ โทรฯไปสอบถามก่อนก็ได้ครับว่ามีรึเปล่า จะได้ไม่เสียเวลา 053-246-718)

อู่ที่ผมใช้อยู่ตอนนี้ไม่มีชื่ออู่ครับ เพื่อนที่เล่นรถแนะนำไป เจ้าของอู่ชื่อพี่โตกับพี่ยอน ผลงานผมต้องรอพิสูจน์ก่อน เพราะเพิ่งใช้บริการครั้งแรก (พรุ่งนี้จะไปเอาออกมาแล้วครับ) แต่นะจะดีนะครับเพราะงานเยอะพอสมควร ทั้งรถใหม่รถเก่า และเพื่อนที่แนะนำก็เป็นช่างเก่งมากคนหนึ่ง(แต่เขาไม่มีเวลาทำให้) อู่อยู่ในซอย แถวๆ สภต.อะไรสักอย่างตรงหนองหอย ถ้าไปจากในเมืองก็ตรงไปทางหนองหอยเรื่อยๆ ตรงข้ามแยกสนามบิน พอผ่านสภต.ซึ่งอยู่ทางซ้ายมือก็มองทางขวาไว้ เลยสภต.ไปไม่ไกลจะมีซอยขวามือ ปากซอยมีเจดีย์องค์หนึ่ง เลี้ยวเข้าซอยไปไม่ไกลจะมีโค้งขวากับเลี้ยวซ้าย ไม่ต้องเลี้ยวให้วิ่งตามโค้งขวาไป อีก 50 เมตร(ถ้ากะระผิดต้องขออภัย) จะมีตู้โทรศัพท์อยู่ซ้ายมือ อู่อยู่ตรงตู้โทรศัพท์นี้เอง ไม่มีชื่ออู่ แต่จะเห็นรถจอดเยอะๆ (อู่อยู่ต่ำกว่าระดับถนน ถ้ามองผ่านๆ จึงอาจจะเห็นแต่หลังคา พอเห็นตู้โทรศัพท์แล้วให้สังเกตดีๆ) เบอร์โทรฯ นะครับ09-838-5829 (พี่โต)

แต่บอกตรงๆ นะครับ ตอนนี้ผมกำลังหาอู่ใหม่อยู่เหมือนกัน ไม่ใช่อะไรนะครับ บ้านผมอยู่แถวหลังมช. หนองหอยไกลไปหน่อยไม่ค่อยสะดวก ทีนี้ขากลับจากแวะไปเยี่ยมรถวันนี้ ผมขับตาม KE36 คันหนึ่ง และได้คุยกับเจ้าของ ชื่อพี่นิด อัธยาศัยดีมาก แนะนำช่างในบ้านพักกรมทางหลวง(แถวประตูสวนดอก) พี่นิดซ่อมกับช่างคนนี้มาตลอด บอกว่าเก่ง ตรงไปตรงมา และไม่แพง แต่ต้องไปช่วงเย็นหลังเลิกงาน เพราะปกติแกเป็นช่างของกรมทางหลวง ไว้ผมไปลองแล้วจะมาเล่าให้ฟังนะครับ :)

22. ri

12
    0
    0
    ขอบคุณพี่ karnt32 มากครับ ที่สหฯผมไปดูมาแล้วครับ เค้าบอกว่าให้เอาของke ไปแปลงเอาถ้าไม่ได้ก็เอามาคืนได้ครับ(ดีมากเลย) ผมซื้อมาแล้ว ตอนนี้ไปทำแล้วครับเป็นช่างที่รู้จักกันเหมือนกัน เพิ่งเคยเห็นผลงานเค้า งานเนียบดีครับ(เป็นอู่สีครับ) และไม่แพงด้วย ผมเองก็อยู่แถวสวนดอกครับ...ผมเห็น liftback
    ในเมืองก็หลายคันส่วนใหญ่ก็แปลงไฟแล้วทั้งนั้นครับ สั่งญี่ปุ่นสู้ราคาไม่ไหวครับ อีกซักพักรถผมก็เสร็จครับ...อยากได้คืนเร็ว ๆ จัง

23. karnt32

16
    0
    0
    อู่สีที่คุณ ri ว่านี่งานสีก็เนี้ยบใช่ไหมครับ ไม่ทราบอยู่ตรงไหน ราคาเป็นยังไงบ้างครับ

ตอนนี้รถซ่อมเสร็จแล้ว ขับดีครับ เครื่องเดินเรียบ กำลังคิดจะเปลี่ยนยางกับล้อ (ล้อเก่ามาก และเป็นล้อเหล็กกบ่ดาย) กับทำสี+ปรับปรุงภายใน แต่คงต้องทยอยทำตามงบครับ

พูดถึงรถ ผมไปรับออกมาเมื่อวาน ขับเที่ยวอยู่ราวชั่วโมงกว่า จอดติดไฟแดงแล้วดับ (อาจจะเพราะผมไม่ชิน) แต่ปัญหาคือสตาร์ทยังไงก็ไม่ติด ทำยังไงก็ไม่ติด (แบตก็มี น้ำมันก็มี) เลยโทรฯตามพี่โตเจ้าของอู่ แกรีบมาดูให้ พบสาเหตุคือสายไฟหลุดข้างใน

สรุปว่าคุณภาพการซ่อมต้องรอผมพิสูจน์อีกสักระยะ แต่น้ำใจกับความรับผิดชอบนี่นี่พิสูจน์แล้วว่าพี่โตดีจริง อู่แกอยู่หนองหอยเลยแยกสนามบินไปอีกเกือบถึงสารภีแน่ะครับ รถผมเสียที่แยกปตท.ข้างมช. แกบึ่งมาทั้งที่รถติดมา(4โมงเย็นกว่าๆ) บอกว่าเป็นความรับผิดชอบของแกอยู่แล้ว โทรฯได้อีกเสมอ

บ้านผมอยู่แถวๆ ซอยวัดอุโมงค์ครับ เป็น Home Office เล็กๆ ทำ Graphic Design ครับ

24. ping25972

70
    0
    0
    สติ๊กเกอร์ของเรา ชื่อแบบนี้ดีไหมครับ แต่ต้องขอทางพี่ๆ เค้าก่อนดีกว่าจะได้ไม่น่าเกียจ

KE CLUB
    Chiang Mai

รึว่ายังไงดีครับ เอาไว้รอได้ของกรุงเทพมาก็พอแล้วมั้ง

25. karnt32

16
    0
    0
    เรื่องสติกเกอร์ว่าใดว่าตามกันครับ

26. Unregistered

Unregistered Guest

0
    0
    0
    อยู่เชียงใหม่เหมือนกันครับใช้เคอี 11 แต่ทำงานแล้วเลยไม่ค่อยว่างเข้ามาเล่นเน็ตเท่าไหร่ แต่ชอบเคอีมากๆครับ ยืนดีท่ได้รู้จัก

27. karnt32

16
    0
    0
    เริ่มหลายคนแล้วดีจังครับ จะได้แลกเปลี่ยนข้อมูลกัน

ตอนนี้อยากขอข้อมูลมากครับ กำลังเตรียมโครงการปรับปรุงรถ ยางนี่คงไปเปลี่ยนที่เบสท์ประดับยนต์ร้านคุณปิ๊ง (Ping KE-25) แน่ ไม่เย็นนี้ก็พรุ่งนี้ รายการต่อไปคือ

1. ทำสี
    2. ซ่อมเบาะ ทำภายใน
    3. ติดแอร์

ถ้าใครมีข้อมูลรบกวนโพสต์แนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ
    (บางทีผมปั่นงานส่งอาจไม่ค่อยได้เข้ามาทุกวัน แต่จะพยายามเข้ามาบ่อยๆ นะครับ)

28. ri

12
    0
    0
    อู่ที่ผมไปทำอยู่แถว ๆ บ้านผมครับ ตอนนี้รถผมก็เสร็จส่วนหนึ่งแล้ว บ้านผมอยู่สวนดอกนี่เองครับ ซอยข้าง ๆ ร.ร.วัดสวนดอกครับ อู่นี้ก็อยู่ในซอยนี้ชื่ออู่วิชัยครับ ผมกลับมาเพิ่งเห็นว่าที่ฝากระโปรงมีรอยสีด้าน(ก่อนไปทำไม่มีครับ) แล้วมีรอยเหมือนสีอื่นมากระเด็นใส่เป็นจุดเล็ก ๆ เย็นนี้(เมื่อกี้)ผมเลยเอากลับไปเค้าก็บอกจะจัดการให้ครับเดี๋ยวผมก็จะไปเอารถแล้ว ไม่แพงครับ ผมไปทำไฟหน้า(เอาของke 70มาใส่) ต้องตัดตัวถังครับ(เสียดายมาก) ทำสีกาบข้างซ้าย+ขวา(เพราะตัดตัวถัง) แล้วทำสีสคูปบนฝากระโปรงด้วย(ผมเป็นรถแต่งอะครับ) ทั้งหมด 2,300 บาทครับ ผมขอ 2000 ก็ได้ครับ

ส่วนเรื่องติกเกอร์ผมอยากได้เหมือนของพี่ ๆ เค้าอะครับ แต่อยากให้มีคำว่า c.m. อยู่ด้วยอะครับ(ผมว่าเท่ดีนะ)

ป.ล.ร้านคุณ ping เป็น CRT ประดับยนตร์ ไม่ใช่หรอครับ...ถ้าผมจำผิดก็ต้องขออภัยเป็นอย่งยิ่งเลยนะคร้าบบบ

เพื่อนผมก็ใช้ ke 70 ครับ(เดิม ๆ ) อยู่ปี1นอร์ทครับ... ดีใจครับที่คนเยอะ

29. karnt32

16
    0
    0
    ไปเปลี่ยนยางมาแล้วครับ 4 เส้นเลย สบายใจขึ้นมาก (เส้นละ 890 Good Year ขอบ13)

ที่ผมไปเป็นอู่ลุงคุณปิ๊งครับ "เบสท์ประดับยนต์" ขายยางกับแม็กซ์ด้วยครับ ยางเยอะมาก ลูกค้าก็เยอะ (ชอบครับ เพราะจะได้ยางใหม่) อยู่แถวสันป่าข่อย-หนองประทีป

30. karnt32

16
    0
    0
    อู่วิชัยที่คุณ ri บอก ทำสีด้วยเหรอครับ
    ทั้งคันประมาณเท่าไหร่ แล้วงานออกมาดีไหมครับ?

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้