ยังไม่ได้ถ่ายรูปมาให้ดูเลย ดันไปโดน มิดมาซะก่อน เลยเหลือแค่นี้

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย blueday, 4 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    วีโก้มาน วางมิดมา

เปิดมาเป็นสองแถวหกล้อ เหวอเลย เบรคตอนบูสมา โคตรแบรมโบ้ก็ไม่อยู่

ไม่ได้โทษใคร โทษที่ตัวเอง โง่ไปตามเค้า

http://th-th.facebook.com/people/Suphakorn-Chookaew/100000720525715

ขับรถระวังๆกันนะครับ เห็นโดนกันมาหลายคันแระ

อุทาหรสำหรับ คนที่ขับรถจี้

2. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    ยังไม่เห็นรูป แต่คนไม่เป็นไรก็โอแล้ว เอาเป็นว่าให้กำลังใจครับ

3. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    คนปลอดภัยก้อดีแล้วค้าบ

4. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    คนสำคัญสุด ^^

5. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    คนไม่เป็นอะไรก็ดีแล้วครับ ขอให้หายไวๆ นะ

6. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    คนปลอดภัยก็ดีแล้วคร๊าบบบ...
    อย่างไรก็กรรมตามทันเองครับ....
    เดี๋ยวนี้มันมาไว...
    แข่งกันได้ แต่มีน้ำใจหน่อย ไม่ใช่วางมิด เห้อ...

7. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    ช่วยแปลทีครับ อะไรคือ "วางมิด" ครับ

โผมม่ายข้าวจายยยยยย(โง่นั่นเอง)

8. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    ช่วยแปลทีครับ อะไรคือ "วางมิด" ครับ

โผมม่ายข้าวจายยยยยย(โง่นั่นเอง)

9. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    หายไวๆครับ

ใครเอารูปมาลงให้ดูหน่อยดูไม่ได้

10. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    คนปลอดภัยดีแล้วครับ

11. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0
    ยังไม่เห็นรูปครับ แต่คนปลอดภัยก็ โอเคครับ

12. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    คนปลอดภัยเป็นใช้ได้

มายังไง แล้วมันปุ๊ปปั๊ป ยังไงมาเล่าต่อหน่อย

13. pkanonwe

pkanonwe New Member Member

163
    3
    0
    เห็นใจครับคนไม่เป็นอะไรก้อดีแล้วครับ

14. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ต้องระวังนะครับ รถแรงๆ นี่ เหมือนมีปืนอยู่กับตัว
    คนปลอดภัยก็ดีแล้วครับ

15. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    เป็นยังงัยบ้าง

เอาใจช่วยนะครับ

เป็นกำลังใจให้ สู้ๆ

16. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    วางมิดยังไง หว่า
    เอาใจช่วยครับ คนปลอดภัย เหลือ รถ กับ เครื่องเป็นอะไร หรือป่าวครับ

17. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    คนไม่เป็นไรก็ดีแล้วคับบลู แต่...รูปอะ ดูไม่ได้เลย อีกอย่างอะ วางมิด....คือไรหรอ ผมหล่ะงง

18. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    รูปดูไม่ได้อ่ะ.,

19. bank10230

bank10230 New Member Member

16
    1
    3
    ตามประสาคนรู้น้อยอย่างข้าน้อยที่ไม่เชี่ยวชาญการขับรถแข่งบนท้องถนน

จะขอลองอธิบายคำว่าวางมิดไว้แบบเดาสุ่ใดังนี้นะครับ

การโดนวางมิดคือ การขับรถเล่นวิ่งไลจับตั้งแต่2คันขึ้นไป

โดยใช้ความเร็วสูงกว่ารถคันอื่นๆบนท้องถนน กรณีตัวอย่างขอสมมุติว่า2คันนะครับ

คันนึงนำหน้า และคันนึงตามหลังในระยะห่างที่น้อยถึงน้อยมาก(จี้ตูด)

คันที่นำหน้าต้องการจะหนี ส่วนคันที่ตามไม่ต้องแปะเหมือนวิ่งไล่จับ

แต่คันหลังกวดเข้าไปใกล้เพื่อจะแซง หรือ กดดันคันหน้า

และโดยไม่คาดคิดขณะวิ่งด้วยความเร็วสูงนั้น คันหน้าได้หาช่องหนีหรือฉีกได้ช่องทางหนึ่ง

แต่เป็นช่องทางที่สามารถผ่านไปได้เพียงคันเดียว ซึ่งแปลว่าคันหลัง

จะไม่สามารถไปช่องทางเดียวกันได้เพราะช่องกำลังปิดแคบลง และไม่มีทางเลือกใดๆเหลือให้ออก

ที่สำคัญคืออุปสรรค(รถอื่นๆบนท้องถนนซึ่งใช้ความเร็วที่ต่ำกว่ามาก)ที่เผชิญตรงหน้าในขณะที่

ช่องทางซ้าย-ขวาถูกปิดลง(ปิดมิด คือคำที่คาดว่าเป็นที่มา)ทำให้เกิดการสัมผัสกันระหว่างรถ2คัน

ซึ่งความรุนแรงของการสัมผัสขึ้นอยู่กับความแตกต่างของความเร็วที่รถทั้ง2คันใช้ในขณะนั้น:sad:

20. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
  21. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    วิโก้อีกแล้ว

22. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ว่าแล้วเชียว เอา ๆๆ เสียไปแล้ว แล้วไป หัดใจเย็นขึ้นอีกนิด จะได้ไม่เกิดแบบนี้อีก

23. ta244

ta244 New Member Member

352
    0
    0
    อ่าว...รถเสียไม่เปนไร เก็บตังค์ซ่อมใหม่ได้นะ
    ขอให้พี่ปลอดภัยก็พอแระ เปนไรป่าวล่ะพี่หนะ ผมรู้นะว่าพี่แข็งแรง อิอิ

24. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ปลอดภัยอันดับ 1
    รถหายไวๆ เป็นอันดับ 2

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้