สมาชิกใหม่ครับ starlet ขาว

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย jetjet, 14 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jetjet

jetjet New Member Member

4
    0
    0
    อยู่แถวพัฒนาการครับ เพิ่งจะได้รถมา ขอสอบถาม ร้าน อู่ starlet ที่สมาชิกในคลับใช้บริการหน่อยครับ
    อยากจะเช็คช่วงล่างหน่อย และก็เวลาเปิดแอร์ กระจกด้านหน้าชอบเป็นฝ้าทั้งๆ ที่อากาศข้างนอกก็ไม่ค่อยจะเย็นเท่าไหร่ ปรับที่ Lo ก็ยังเป็น (ตอนเช้าและช่วงหัวค่ำขึ้นไป) ต้องใช้ที่ปัดน้ำฝนปัดทั้งๆ ที่ฝนก็ไม่ตก แต่ถ้าฝนตกไม่ต้องพูดถึงเลยขึ้นฝ้าแน่นอน ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 กันยายน 2010
  2. 17pE

17pE New Member Member

138
    0
    0
    อาการเหมือนมีอากาศจากข้างนอกรถเข้ามาได้เลยครับ...ลองดูที่ปรับแอร์ด้านบน แล้วโยกมาเป็นอากาศวนภายในรถดูนะครับสัญลักษณ์เหมือนลูกศรวนๆน่ะครับ

3. jetjet

4
    0
    0

ของผมปกติก็ปรับแบบวนภายในรถแล้วครับ (หรือว่าอากาศข้างนอกเข้ามาทางอื่น จะลองหาดูครับ) ขอบคุณนะครับ

4. takamine@

takamine@ New Member Member

372
    0
    0
    ของผมแรกๆก็เป็นครับบริเวณกระจกด้านหน้าจะขึ้นฝ้าเป็นรูปสามเหลี่ยมครับเวลาขับไปต้องใช้ที่ปัดน้ำฝนปัดตลอดครับ
    ผมแก้โดยรื้อคอนโซลออกแล้วจะเห็นตู้อยู่ตรงกลางเป็นตู้แยกลมแอร์ไปยังจุดต่างๆนะครับผมจัดการลื้อสายสลิงทิ้งแล้วปิดช่องลมที่จะขึ้นไปยังหน้ากระจก
    ตัวปิดช่องลมจะเป็นแผ่นเหล็กบางๆครับใช้เกลียวปล่อยยึดไม่ให้เปิดบริเวณขอบใช้ซิลิโคนอุดอีกรอบครับ
    ....หลังจากทำแล้วก็ไม่มีฝ้าขึ้นมาให้กวนใจอีกเลยครับ...ถ้าสงสัยตรงไหนโทรมาคุยได้ครับช่วยๆกันครับ....086-0015611

5. eP_7๑ Ramintra K.7

eP_7๑ Ramintra K.7 New Member Member

605
    1
    0
    รื้อแล้ว อุดไปเลยคับ .. ไม่เหม็นควันรถ อีกต่อไปคับ ตอนรถติดอะคับ

6. jetjet

4
    0
    0
    ตอนนี้เจอปัญหากอีกแล้วครับ รีเลย์ช็อตบ่อยเปลี่ยนมา 2 ตัวแล้ว เวลาเสียสตาร์ทรถไม่ติด แก้ไขอย่างไรดีครับ ช่วยหน่อยๆ

7. jetjet

4
    0
    0
    จะเปลี่ยนกล่องฟิวส์ ช่วยแนะนำร้านให้หน่อยครับ

8. eP_7๑ Ramintra K.7

eP_7๑ Ramintra K.7 New Member Member

605
    1
    0
    ใช้ เครื่อง อะไรอยู่คับ

9. takamine@

takamine@ New Member Member

372
    0
    0
    โทรมาคุยได้ครับพี่....086-0015611

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้