เตือนพี่ๆที่ใช้ B11 ทุกท่านครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Excited Rider, 10 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    สวัสดีครับพี่ๆ ST

วันนี้ผมมีเรื่องจะมาเตือนเพื่อนพี่น้องชาว ST ทุกท่านครับ เนื่องจากวันนี้ไปประสบกับตัวเองมา โชคดีครับที่เอะใจจอดดู จึงได้เห็นข้อผิดพลาดเล็กๆน้อยๆที่บางทีเราอาจมองข้ามไปก็ได้

เรื่องมีอยู่ว่า วันนี้ตอน 14.30 น. ผมไม่รู้เกิดเป็นอะไรขึ้นมา หลังจากที่ขัดๆถูๆล้างๆเช็ดๆรถเสร็จ ก็เกิดอารมณ์เปรี้ยว จึงเอารถไปที่ถนนร้างข้างบ้าน ซึ่งเป็นลานกว้างๆ ผมทำ power slide อยู่ครู่หนึ่ง ผมสังเกตว่าทำไมเบาะผมมันเลื่อนๆ ทั้งๆที่ผมคาดเข็มขัดประเภทที่รัดแทบหายใจไม่ออก อิอิ แต่ตอนรถสไลด์ไป ผมรู้สึกเหมือนกับว่าเบาะมันเลื่อนๆโยกๆ ผมจึงจอดรถ และสังเกตดูที่เบาะคนขับ โอ้วส์ พระเจ้า น๊อตยึดขาเบาะมันคลายออกมาครับ ผมลองขันออกมา ปรากฎว่าหมุนได้แค่ 2 รอบ น๊อตก็หลุดออกมา เป็นทั้ง 2 ข้างซ้าย-ขวา ที่คนขับเลยครับ ตกใจมาก ว่าถ้ามันเกิดไปหลุดบนท้องถนน หรือจังหวะขับขันนี่จะเป็นยังไง ก็ฝากถึงทุกคนด้วยนะครับ โดยเฉพาะ เพื่อนพี่น้องชาว B11 ซึ่ง ถ้าเบาะเดิมๆแบบผมนี่อายุอานามก็ปาเข้าไปหลายแล้วเหมือนกัน ยังไงก็หมั่นตรวจตราความพร้อมของอุปกรณ์ ส่วนประกอบต่างๆก่อนการขับขี่นะครับ เพื่อความมั่นใจ และความปลอดภัยสูสุด อิอิ

อันนี้ครับ หลังจากขันเสร็จ สนิมเขลอะเลย ขนาดว่าฉีดSonaxแล้ว

อันนี้ ด้านซ้ายเบาะคนขับครับ ขันเสร็จแล้วเหมือนกัน แต่ตัวนี้ดีกว่าที่ไม่มีสนิม
    http://www.facebook.com/photo.php?f...2030436.1229883770&pid=31202662&id=1229883770

อันนี้ ของเล่นหน้ารถครับ ขำๆครับ 4 ตัวก่อน อีก 3 จะทะยอยมา
    http://www.facebook.com/photo.php?f...2030436.1229883770&pid=31202665&id=1229883770

2. Excited Rider

576
    2
    18
    อันนี้ครับ หลังจากขันเสร็จ สนิมเขลอะเลย ขนาดว่าฉีดSonaxแล้ว

อันนี้ ด้านซ้ายเบาะคนขับครับ ขันเสร็จแล้วเหมือนกัน แต่ตัวนี้ดีกว่าที่ไม่มีสนิม

อันนี้ ของเล่นหน้ารถครับ ขำๆครับ 4 ตัวก่อน อีก 3 จะทะยอยมา

3. Excited Rider

576
    2
    18

4. Hs1Qww

Hs1Qww Well-Known Member Member

1,211
    25
    48
    ขอบคุณที่เข้ามาเตือนครับ

5. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ขอบคุณ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้