สอบถามหน่อยครับค่าต่อไปนี้อันไหนวัดอะไรบ้างครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Miin JDM, 10 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Miin JDM

Miin JDM New Member Member

25
    0
    0
    สอบถามหน่อยครับค่าต่อไปนี้อันไหนวัดอะไรบ้างครับ

อันไหนจำเป็นอันไหนไม่จำเป็นบ้างครับ

ขอบคุณครับ

2. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ตารางของอะไรครับเนี่ย Stackหรอ ละเอียดจัง

Techo วัดรอบการทำงานของเครื่อง
    Speed ความเร็ว
    IGN สัญญาณจุดระเบิด
    Throttle การเปิดลิ้นปีกฝีเสื้อ
    Water อุณหภูมิน้ำ
    IN น่าจะเป็นอุณหภูมิไอดี
    Airflow สัญญานแอร์โฟลสำหรับเครื่องที่ใช้แอร์โฟล
    IN-MF อันนี้ไม่รู้แต่น่าจะเป็นแรงดันอะไรซักอย่าง
    Injecter การจ่ายน้ำมันของหัวฉีดเป็นปริมาณ/วินาทีกับเปอร์เซ็นต์การยกของเข็ม
    IN EX time น่าจะเป็นทามมิ่งเปิดปิดของวาว์ไอดีไอเสีย (มั่วนะ)
    Gear ตำแหน่งเกียร์
    Power แรงม้า
    Trip ก็จับไมล์ว่าวิ่งไปเท่าไร
    E in อันนี้ไม่รู้

โอยเยอะแฮะ ให้ท่านอื่นช่วยตอบบ้างดีกว่า

เวลาขับใช้ไม่กี่อย่างหรอกครับ ไม่มีเวลามานั่งมองด้วยซ้ำ
    วัดรอบ วอเตอร์เทมป์ ออยเทมป์ ออยเพรส ฟูเอลเพรส บูส แค่นี้ก็เหลือๆแล้ว
    แต่ก็อาจจะเก็บเป็นLogหาข้อผิดพลาดหรือใช้ตอนจูนซะมากกว่า

3. Miin JDM

Miin JDM New Member Member

25
    0
    0
    ของ Greddy intelligent informeter touch

ไปติดมาวันนี้เห็นเยอะจัดใช้ไม่ค่อยเป็นครับ

รถผม Jazz เดิมๆใส่ไรไว้ดีมั่งครับ

4. taeiii

taeiii New Member Member

1
    0
    0
    3 องศาไฟจุดระเบิด
    4 สัญญานไฟส่งลิ้นเร่ง
    5 %ปิด เปิดลิ้นเร่ง

7 อุณหภูมิไอดี
    8 กระแสไฟของ airflow
    9 %การไหลของ airflow
    10 แรงดันในท่อรวม
    11 %ปิด เปิดลิ้นเร่ง
    12 เวลายกของหัวฉีด
    13 %หัวฉีด

5. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    ค่าทั้งหมดนี้ ใช้ OBDII จับ ก็เห็นหมดเหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้