ทำท่อใส่ออโต้

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย OA_2L, 13 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. OA_2L

OA_2L New Member Member

154
    0
    0
    เครื่อง d16y8 ออโต้ ทำท่อไงให้วิ่งกว่าเดิมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าเลยละกันครับ

2. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0
    ของผมเพิ่งทำมาสองอาทิตย์

header เดิม ตัดแคท ใส่ misile (เม้ง) พักกลาง nitto ปลาย fujitsubo มือสอง เดินทอเหล็ก 2"

วิ่งดีครับ

สูตรอื่นรอท่านอื่น มาตอบนะครับ

3. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    รถคุณป๊อบ มามีตติ้งคราวนี้ เปลี่ยนลุ๊คไปเลยนะคับ

รถสวยคับ แนว Type R

4. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ตัดแคทออก เอาไปขาย ได้ตังค์อีก

เดินท่อ 1.7 นิ้วพอ ใหญ่กว่านี้มันโล่ง

พักปลายแล้วแต่ชอบ จาให้ดี ให้เป็นใส้เกลียว ไม่ก้อย้อน

5. pop96

825
    68
    0
    ขอบคุณครับ ของโบ๊ทก็ยังมีของจุ๊กจิกมาเรื่อยๆ เลยนะ

6. nong_kaju

nong_kaju New Member VIP

417
    41
    0
    คิดดีๆศึกษาให้รอบคอบก่อนทำนะครับท่อออโต้มันพลาดแล้วเสียเงินฟรีนะครับ
    มันจบยากโค ตะ ระ ๆๆๆ

ปล.ผมยังงานเข้าอยู่เลยเรื่องท่อเนี่ย

7. Octillion

Octillion New Member Member

27
    2
    0
    ตัดแคท ขยายแป๊บ เฮดเดอร์ 4-2-1 ปลายมูเก้น หม้อพักช่วยลดเสียง

8. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    เกียรออโต้อย่าไปหวังแรงไรเลยครับขับชิลชิลไปเลื่อยดีกว่า เอาเวลาไปคิดว่าทำงัยจาปราหยัดน้ำมันเหมือนแมนน้วนดีก่า

9. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ช่ายแว้ว...ของผมแก้สามรอบ ตอนนี้พอใจไม่ไปยุ่งมันล่ะ :D :D

10. pop96

825
    68
    0

ถูกต้องครับ

11. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ทานาเบ้ปาก2ชั้น เงียบกริ๊บ ... สบายหู ขับเรื่อยๆฟังเพลงชิวๆๆ :cool:

12. creammer

creammer New Member Member

146
    28
    0
    ตอนแรกก็คิดอยากแรง ไปทำมา 4-2-1 ก็วิ่งดีขึ้นนะ แต่ไม่อยากไปยุ่งไรมากละ
    น้ำมันก็แพง แก๊สก็แพง หาทางประหยัดดีกว่า

13. 2jTec

2jTec New Member Member

132
    7
    0
    ออโต้ เดินท่อ 1.7 นิ้วพอคับ
    เดี๋ยวโล่งไป

14. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    เพลงรถบั๊มมันชิลตรงไหนฟร่ะ

15. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    หาท่อพักปลายสวยๆใส่ ก็สวยงามเเล้วไม่ต้องเเรงหรอก

16. nong_kaju

417
    41
    0
    ของผม4รอบละผมว่าจะหยุดละไม่ไหวๆ

17. Elbana

Elbana New Member Member

103
    2
    0
    ตอนนี้ผมเริ่ม หาท่อเงียบไส้ไม่เกิน2นิ้วครับ น่าจะwork หันมาประหยัดน้ำมันแทนครับ
    แนะนำการขี่มอไซค์ฮะประหยัดซะใจ

18. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    เกียร์ออโต้..ถ้าเครื่องเดิมไม่ได้ปาดฝาหรือเพิ่มกำลังอัด..เดินท่อโตกว่าเดิมไม่มีประโยชน์หลอกครับ...มันจะทำให้เสียอัตราเร่งไป..แต่จะแค่ปลายวิ่งลื่นขึ้น..เครื่องเดิมออโต้..เท่าที่เคยเล่นๆมาหลายสูตร...มาจบอยู่ที่
    ....เฮด4-2-1(แต่สำหรับEKเฮดเดิมระบบมันเป็น 4-2-1 อยู่แล้วไม่ต้องตีก็ได้)
    ....เอาแคทออก(ตรงนี้สำคัญ..ขายได้)..ท่อเดิมไม่ต้องเดินใหม่(แต่ถ้าจะเดินใหม่ก็ใช้ท่อ 1.5"เท่าเดิมก็พอครับ)
    ....ใช้พักกลางแบบใส้เกลียว(ออโต้ต้องไส้เกลียวครับมันจะช่วยสร้างแรงดันไอเสียในรอบปลาย)
    ....พักปลายไส้เยื้อง(ถ้าใช้แบบไส้ตรงต้นมาปลายหาย)ส่วนของ Mugen ไม่เคยใช้..แต่เคยลองขับรถลูกค้าที่ใส่อยู่..ปลายมาดีไม่ห้อย
    เอาไปเป็นข้อมูลดูครับ...เพราะเครื่อง D15B กับ D16Y8 มันมีพื้นฐานของเครื่องใกล้เคียงกัน...อีกอย่างรถที่ผมทำก็เป็น EG4ประตูด้วยเห็นผลพอสมควรครับ..ต้นๆวิ่งได้พอๆกับ M/T เดิมสนิดเลย...

19. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    ขอบคุณสำหรับความรู้ ที่นำมาบอกกล่าวกันครับ คุณPOL2:D

20. nong_kaju

417
    41
    0
    แล้วถ้าเป็นใส้เยื้องอะครับจะเป็นงัย

21. POL2

377
    68
    0
    พักกลางไส้เยื้องเคยลองใส่ดูแล้วไม่เวิร์คครับ
    ...พักกลางไส้เยื้อง...พักปลายไส้เยื้อง..ต้นอืดมากครับ..รอบมันอั้น

22. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ช่ายแร้ว จากที่อ่านๆมา ถูกต้องที่สุด

23. OA_2L

OA_2L New Member Member

154
    0
    0
    ขอบคุณพื่ๆๆทุกคนมากนะครับที่ให้คำตอบ จะวางกระบะแล้วหันมาสบายอย่าง EK ดีก่าเหยียบอย่างเดียวแต่ขอแรงนิดๆ

24. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    อยากรู้ว่าถอดแคทแล้ว มีพักกลางเดิมใบนึง กะปลายใส้เกลียว เครื่องเกียร์Auto มันควรทำไรเพิ่มเติมมั๊ยคับ หรือดีแล้ว

25. POL2

377
    68
    0
    เท่าที่เคยลองพักปลายมาหลายแบบ...แบบไส้เกลียวไม่ค่อยมีผลอะไรเลย....แต่ถ้าพักกลางไส้เกลียว..จะรู้สึกได้..สำหรับAuto

26. chat26

chat26 New Member Member

3
    0
    0
    แล้วถ้าเป็น ตัดแคท(ใส่พักใส้เยื้อง) พักกลางเดิมโรงงาน ปลายใส้เกลียวอ่ะครับ

แบบนี้จะเป็นอย่างไรครับ รบกวนขอความเห็นหน่อยครับ

หรือต้องแก้อย่างไรบ้างครับ :sad::sad::sad:

27. POL2

377
    68
    0
    (ใส่พักใส้เยื้อง)มันเป็นพักอะไรครับ....กลาง หรือ ปลาย

28. nong_kaju

417
    41
    0
    สูตรนี้ผมเคยใช้วิ่งดีครับ

29. k_thanan

k_thanan New Member Member

174
    21
    0

ยังไม่ได้ลองฟังเสียงรถพี่ pop เลย

30. chat26

chat26 New Member Member

3
    0
    0

ใส่แทนที่ตรงแคทเลยครับ

กลางเดิมโรงงาน

ปลายกลมใส้เกลียวครับ

ช่วยวินิจฉัยด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้