**** ช่วยด้วยค่ะ รถสตาทไม่ติดค่ะ ***

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Prince_ek, 6 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28
    ตอนแรกไฟเอนจิ้ง โชว์ ก็เลยขับกลับบ้าน

พอรถเริ่มเย็น ก็เปิดฝากระโปรงดูพวกเซ็นเซอต่างๆ ก็ลองสตาทใหม่

ดึงสายหัวเทียนเช็คดู หัว1-2-3-4 พอหัว4 ใกล้จานจ่าย รถดับ

ก็เลยสตาทใหม่ ไม่ติด ไฟมา ไดสตาทติด อาการเหมือนน้ำมันไม่มา

รบกวนลองวินิฉัยด้วยค่ะ

2. aof_za100

aof_za100 New Member Member

275
    2
    0
    ปั๊มติกทำงานปาวคับมันจะมีเสียงนะเวลาเปิดสวิตนะ

3. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28
    เสียงเหมือนเดิมค่ะ

4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ลองเปลี่ยนหัวเทียนดูครับ ขั้วสายไฟหลวม สายหัวเทียนหลวม-รั่วเปล่า

5. U1

U1 New Member Member

50
    0
    0
    ผมว่าคอยล์จานจ่ายอาจจะลาโลกไปแล้วนะครับ

6. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ตอบอยากอ่ะต้องดูหน้างาน ครับ

7. Prince_ek

323
    57
    28
    เปลี่ยนหัวเทียนเองยากไหมค่ะ

8. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    เปลี่ยนแบตมานานยังครับ เพราะไฟอาจจะพอมีแต่มันอาจจะแรงไม่พอที่จะ start นะครับ
    ที่ว่าไฟ engine show แน่ใจนะว่าใช่หรือว่าเป็นรูป battery ถ้าเป็นรูป battery
    แสดงว่าไดชาร์จมันไม่ชาร์จไฟแล้วนะครับ

9. Prince_ek

323
    57
    28
    วันนี้เปลี่ยนหัวเทียน4หัวเลย แต่ก็ยังสตาทไม่ติด แงๆๆๆๆ
    แบตเพิ่งเปลี่ยนเมื่อต้นปีค่ะ
    ไฟรูปเครื่องโชว์ค่ะ หลังจากขับไปแล้วซัก5นาที ไม่ใช่ไฟรูปแบตค่ะ

10. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    น่าจะคอยล์จานจ่ายละมั้งคับ

11. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ตกลงขับได้รียัง

อ่านแล้วงง

12. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    ต้องเช็คคอยล์จานจ่ายอีกเสียงครับ

13. tanakhon

tanakhon New Member Member

73
    0
    0
    ถอดปลั๊กเซนเซอร์ต่างๆที่ลิ้นปีกแล้วใช้น้ำยาล้างหน้าคอนเทคฉีดไล่ความชื้นดูคับ ไปเครื่องโชว์น่าจะเป็นที่เซ็นเซอร์ตัวใดมันไม่ทำงาน หรือมันอ่านค่าอะไรไม่ได้
    ช่วงนี้ฝนตกเยอะอาจเป็นเพราะความชื้นคับ
    จานจ่านเสียเนี่ยไฟเครื่องมันจะโชว์ไหม่อันนี้ผมไม่ทราบ
    แต่โดยส่วนมากไฟเครื่องโชว์มันจะเกิดจากพวกเซนเซอร์น่ะคับ ลองดู

ตอบแบบไม่ได้กวนนะน้อง ถ้าตอนนี้รถยังสตาร์ทไม่ติดก็ไปตามช่างมาดูเถอะ ง่ายกว่ามาวิเคราะห์เองเยอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้