ใครรู้ไหมว่าปั้มบางจาก E 85 แถวๆบางนา มีบ้างไหม อยู่ตรงไหน บอกหน่อยนะครับ ด่วนๆ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย FUCKTONG, 27 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. FUCKTONG

FUCKTONG New Member Member

25
    0
    0
    ใครพอจะทราบว่าปั้มบางจากที่มี e 85 เติม แถวๆบางนา มีบ้างไหม อยู่ตรงไหน บางจากนะครับ (ปตท). (ไม่เอา)(เพราะสู้บางจากไม่ได้) พอดีผมอยู่แถวบางบ่อ อยากทราบว่าแถวๆบางนาหรือแถวนั้นมี ปั้มบางจากe85บ้างไหม ด่วนๆนะ ขอบคุณมากครับ

2. FUCKTONG

25
    0
    0
    บอกหน่อยะครับบบ

3. FUCKTONG

25
    0
    0
    มีใครรู้บ้างเอ่ยยย

4. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ไม่มีครับ

ที่มีใกล้สุดก็ ปตท บนจุดแวะทางด่วนบางนา แต่เห็ฌนว่าไม่ชอบ ปตท ก็แล้วแต่ครับ

5. FUCKTONG

25
    0
    0
    ขอบคุณครับ ว่าแต่ผมไม่ชอบปตท บางจากดีกว่าครับบบบบ

6. ToByStUpId

ToByStUpId New Member Member

16
    0
    0
    ลาซาน อะคับ ออกมาจากบางนานิดนึง เนอะ อิอิ

7. FUCKTONG

25
    0
    0
    ลาซาน อยู่ตรงไหนอะครับ ผมไม่ค่อยรู้ ช่วยบอกแผนที่หน่อยได้ไหม ขอบคุณครับ

8. u5216381

u5216381 Member Member

143
    0
    16
    ผมก้อ อยุ่ บางบ่อ ใช่ e85 เหมือนกัน มันมีตรงบางนา ปั๊มบางจากนะ แต่เปิดอีกสองเดือน ปั๊มอยุ่ตรง ข้ามโฮมโปรหรือโลตัสบางนา ตรง ตีนสะพานขื้นโทรเวย์ อะ ตอนนี้เขา กำลังทำหัวจ่ายอยุ่ อีกประมานสองเดือนเส็ด แต่มีชัวๆ ติดป่ายไว้ตัวเบ่อเร่อ เคยเข้าไปถามมาและด้วย ว่าแต่ นี่อยุ่ ซ เอแบค บางบ่อหรือเปล่าหรือ ฝั่งตรงข้าม

9. FUCKTONG

25
    0
    0
    ขอบคุณครับ ว่าแต่ตอนนี้คุณใช้ e85 อยู่ใช้ของอะไรอะครับ ปตท หรือ บางจาก แล้วมีตรงไหนที่ใกล้แถวๆบางนามากที่สุด บางจากนะครับ

10. อัพครับ บางบ่อเหมือนกัน ^^

11. u5216381

143
    0
    16
    ผมใช่ บางจากเท่านั้นครับ เพราะค่า ออคเทน e85ของบางจาก นั้นเยอะกว่า ของ ปตท นิดนืงครับ ดีกว่าสำหรับผม แต่ท้าไม่มีจิงๆก้อ เติม ของ ปตท แก่ขัดได้ครับ ปกติ ที่ผม เคยเติมจะมีอยุ่ 2ที่นะ ตรง นวมิน สุขา 1 ระหว่าง ซ 73-75 กะ เรียบด่วน รามอินทราปั๊มบางจากนะ เติมไกลมากครับ ซื้อ ถัง 20ลิตร ติดรถตลอดแต่ ดีที่ว่ารถคันนี้ ไม่ค่อยได้ใช่งาน บ่อยราคา ต่อลิตรบางจาก ตอนนี่ ลิตร 18.42 ทุกสาขา นะ

12. FUCKTONG

25
    0
    0
    ผมเคยใช้ของบางจากอยู่ แล้วก็มาเป็นปตทเพราะบางจากหายากกว่า แต่ผลสรุป ว่าบางจากดีกว่า จูนแล้วเสียงเครื่อง รอบมาคนละเรื่อง เสียงใสกว่า สรุปว่า บางจากกลั่นดีกว่าปตทแน่นอน เพราะผมเป็นคนใช้ย่อมเห็นความแตกต่างอย่างแน่นอน คนจูนก็บอกว่าบางจากดีกว่าม้าเพิ่มเสียงรอบเดินเบากะคันเร่งติดเท้ากว่าเยอะ แต่ทำไมบางจากหายากจิงๆฮือออออๆๆ:cry::cry::cry:

13. u5216381

143
    0
    16
    ก้อเพราะ E85 มันยังใหม่อยุ่ E85 คือ ผสม เอทาน่อล 85% และที่เหลือเปนเบนซินครับ เป็นพลังงานทางเลือกตัวล่าสุด ที่ประเทศไทยเพิ่งนำออกมาใช่ครับ ท้าเปน บางประเททสใน ยุโรป มันมี e90 e100 ด้วย บ้านเรามีแค่ e85 ที่บอกว่าเติม บางจากแรงกว่า เพราะว่า ค่าออคเทนใน นํามันๆเยอะกว่าของ ปตท ครับไม่ต้องแปลกใจ ท้า NA รถที่ กำลังอัดเยอะๆ ส่วนมากก้อ จูน e85 เพื่อที่ลูกมันจะได้ไม่เคก และดันไฟแก่ ได้ สำหรับเทอโบเหมือนกัน บูสหนักๆ ได้ ท้าจำไม่ผิดค่าออคเทนมันร้อยกว่า มั่งครับ ลองแอดมาคุยได้ครับ บางที ผมไม่ค่อยได้เข้าเรซซิ่งเว็ปเนตผมมันเต่า มันเลยช้ามากๆๆ [email protected] อันนี้ข้อมูลครับ http://www.tlcthai.com/webboard/view_topic.php?table_id=1&cate_id=121&post_id=29214

14. TheKop100%

TheKop100% New Member Member

102
    1
    0
    เลยเซ็นทรัล บางนามา ก่อนถึงparkland มีบางจากอยู่ น่าจะมี E85 นะครับ

ลองดู

15. Tor_tuner

Tor_tuner Member VIP

242
    16
    18
    แถวชลบุรีมีมั้ยคับ อยากลองมานานแล้ว

16. FUCKTONG

25
    0
    0
    ระวังลองแล้วจะติดใจนะคร๊าบบบบบบบ ฮ่าๆๆ

17. Tor_tuner

Tor_tuner Member VIP

242
    16
    18
    แถวชลบุรีหาเติมยากอ่ะครับ แล้วระบบน้ำมัน พวกสายยาง ท่อทางเดินเล่นกันแบบไหนบ้างครับ จะได้ใช้ยาวๆ หัวฉีดขนาดไหนบ้าง ^^ ขอบคุณล่วงหน้าเลยละกันครับ

18. MATANG

MATANG New Member Member

61
    2
    0
    ถ้าแถวชลบุรี ผมว่าสงสัยคงรออีกนาน ส่วนพวกสายยาง ท่อต่างๆ ผมว่าเปลี่ยนดีกว่าครับ เพราะe 85 มันกัดมาก ขนาดเอาปากดูดลงถัง เข้าปากนิดเดียวปากแทบพังเลยอะครับ กัดแสบมากๆ โดนมากับตัวเข็ดแล้วอะคร๊าบบบบบบ:cry::cry::cry:

19. MATANG

61
    2
    0
    ช่วยหา หาอยู่เหมือนกานนนคร๊าบบบบบบ

20. MATANG

61
    2
    0
    แอบมาช่วยหาครับบบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้