ระหว่างซ่อมกับเปลี่ยนเครื่องใหม่ อันใหนคุ้มกว่า

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย keng_b14, 7 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. keng_b14

keng_b14 New Member Member

13
    0
    0
    ถ้าค่าซ่อมประมาณหมื่นต้นๆ รวมเปลี่ยนลูกยางทั้งคัน กับเปลี่ยนเครื่องใหม่ อันใหนคุ้มกว่ากันครับ ราคาเครื่องใหม่ประมาณเท่าไรครับ ga 15

2. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    เครื่องเป็นอะไรครับ และต้องทำอะไรบ้าง

3. keng_b14

keng_b14 New Member Member

13
    0
    0
    กินน้ำทันเครื่องมาก วิ่งประมาณ 400 โลประมาณ สองลิต ให้ช่างรื้ออกมา บานเลยครับ แหวนน้ำมันตาย บ่าวาว หัวเทียนเนี้ย ขี้ขาวโพลนเลย เขม่าเต็มลูกสูบเลย และอีกมากมายช่างเค้าบอก พอดีเป็นช่างประจำที่บ้าน รถที่บ้านมีหลายคันเลยมั่นใจว่าไม่โดนหลอก พอดีซื้อรถต่อเค้ามา เจ็ดหมื่นครับ ตอนนี้โดนไปเยอะเลย เคยน้ำแห้งไปสองรอบดีไม่พัง ลูกยางแท่นเครื่องขาดหมดเลยครับ แล้วช่างบอกลูกยางช่วงล่างไปหมดเลย แต่ช่างบอกแรงอัดเครื่องยังดี พอดีผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องเครื่องอ่ะครับ เลยกะเอาว่าใกล้หมื่น พอดีติดแกสด้วยครับแบบมิกซ์ ครับถามอีกข้อคือ วิ่งแกสดีแต่วิ่งน้ำมันไม่ได้ครับเหยียบแล้ววูบ เลยอยากถามว่า ถ้าใส่กรองเปลือย แล้วย้าย ไอ้ตัวมิกเซอร์ ไปไว้ไกลๆ แอร์โฟว์ มันจะดีขึ้นป่าวครับ หรือต้องทำไงครับแนะนำหน่อย ขอบคุณครับ

4. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    วางใหม่เลยครับ

ถ้าจะทำของต้องถึง(เบิกใหม่) เครื่องมือช่างต้องถึง ฝีมือช่างต้องถึง (ประกอบตามสเปค เคลียแรน แรงขัน)

5. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    เป็นเยอะจังเลยคับ รถเค้าจอดไว้นานหรอคับ หรือยังไงอะ เป็นเยอะมาก

6. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    เปลี่ยนเครื่องไปเลยครับ

7. art-HB12

art-HB12 New Member Member

535
    10
    0
    เพิ่มอีกนิด วางใหม่เลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้