ว่ากันด้วยเรื่องปัญหาช่วงล่าง B14 อีกหน่อย เหอๆ รบกวนด้วยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย abadahey, 6 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ลองนั่งไล่ กันมายาวๆ ตามนี้เลยครับ สร้างความรำคาญให้เวลาขับ อาศัยเปิดเพลงกลบ ก็ยังแอบได้ยิน ถึงเวลา ต้องแก้ไขแล้วครับ ฮ่าๆ :sad::sad::sad:

เสียง !!! ช่วงล่าง :confused:
    1. เวลารถติดเครื่องติดเฉยๆ โยกพวงมาลัยไปซ้ายขวา ดังกึกๆ และทะท้านมาที่มือ
    2. เวลาเลี้ยวซ้ายสุดๆ ออกตัวแรงๆ รู้สึก ดังและสั่น แถวๆ ล้อหน้าด้านขวา อุกๆ กุกๆ ดังค่อนข้าง ชัดเจน
    3. เวลาวนขึ้นที่จอดรถวนขวา จะมีเสียง แต็กๆ เหมือนคล้ายๆ โลหะ ปะทะกัน แถว ช่วง ใต้เบาะคนขับ เปิดกระจกได้ยินชัดเจน ยิ่งเร่ง จะยิ่ง ถี่
    อื่นๆ คือ ดังกุกๆ ตึกๆ เวลา กระแทก หรือ สะเทือน
    รบกวนสอบถามอาการดังกล่าวด้วยครับ ว่า สามารถเกิดได้จาก สิ่งได้บ้างครับ
    ขอบคุณครับ

2. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    บอกไปเด่วอาจไม่ตรงจุด ยกรถดูจะชัวว์ ^^
    มีหลวม
    มีเปลี่ยนแน่นอน
    แตง เตรียมเงินด่วน ^^

3. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ท่าจะเยอะ คราวนี้ ฮ่าๆ

4. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    เยอะ กว่า5555

5. abadahey

2,753
    16
    38
    น่าน พี่หนุ่ม โดน หนัก กว่าผม หลายเท่าเลย เหอๆ

6. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    หัวเพลา เหมือนจะใช่ :D

7. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    เดาเอานะ
    ข้อ1 น่าจะเป็นที่ยางหุ้มแร็คขาด แล้วพวกฝุ่นพวกเม็ดทรายเข้าไป
    ข้อ2 ลูกหมากปีกนก
    ข้อ3 ท่อไอเสีย

8. abadahey

2,753
    16
    38
    รู้สึก ผม พึ่งเปลี่ยน ไอ้ลูกหมากปีกนกไป
    ช่างก็บอกไม่เป้นไร แฮะ ยังดีอยู่ ผมก็เลย โอเคเปลี่ยนแค่นั้น
    ใครพอมี ร้านช่วงล่าง แนะนำด้วยครับ ฮ่าๆ

9. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ผมว่าอับดับแรกนะเปลี่ยนเป็นล้อกล้วยก่อน แล้วทุกอยากจะดีขึ้นเอง
    เชื่อผมเถอะ คุณพี่แตง ชัว

10. benzgio18

benzgio18 New Member Member

302
    4
    0
    ของผมก็ว่าจะไปทำอยู่ครับ พอดีไปติดแก๊สมา ท้ายห้อย แล้วเดิมข้างขวาก็ต่ำกว่าข้างซ้ายด้วย เลยจะทำพร้อมกันทีเดียว
    ว่าจะไปทำที่ พรเทพโช๊คอัพ บางปะกอก ครับ

11. benzgio18

benzgio18 New Member Member

302
    4
    0
    ของผมก็ว่าจะไปทำอยู่ครับ พอดีไปติดแก๊สมา ท้ายห้อย แล้วเดิมข้างขวาก็ต่ำกว่าข้างซ้ายด้วย เลยจะทำพร้อมกันทีเดียว
    ว่าจะไปทำที่ พรเทพโช๊คอัพ บางปะกอก ครับ

12. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ว่าไปนี่พี่ก็หา เสียง หน้าขวา พี่อยู่ 2 เดือนละ
    ยกฮ้อย เช็ค ย้ำน๊อตแม่มทุกตัว บูทต่าง ๆ ก็แน่น ไม่มีเสียง
    งงกับแม่มอยู่ ว่ายังไง
    ดังกุ๊ก ๆ เวลารูดถนน บุ๋ม ๆ แบบเป็นคลื่น ๆ
    จ้ำสะพาน ขึ้นเนินหลังเต่า ไม่ดัง
    จนปล่อยละ เพราะไม่อันตราย อะไร

ยางรองเบ้าโช๊ค ก็เพิ่งเปลี่ยน

ตอนนี้มาสังเกต ถาดรองแบ๊ต
    พอดีไปใส่ปรับบูสไฟฟ้า ต้องถอดแบ็ตออก
    เพื่อเอา กล่องซิลินอต ยึดที่ตัวถัง
    รองเอามือโยก ๆ ดู เสียงเหมือนใช่

เลยไม่แน่ใจว่าใช่ไหม ถอดมาเอายางรอง
    2 วันละ ยังเงียบ เดี่ยวครบ 3 ฟันธงเลย

trick ของบางอย่าง หายังไงก็หาไม่เจอ พอไม่สนใจแม่มนั่นเละ 55 :D

13. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    จริงแบบพี่เด่นบอก หาแม่งไม่เจอ พอไม่หา เด่วมันเจอเอง ฮ่าๆๆๆ

14. abadahey

2,753
    16
    38
    ดังกุ๊ก ๆ เวลารูดถนน บุ๋ม ๆ แบบเป็นคลื่น ๆ
    จ้ำสะพาน ขึ้นเนินหลังเต่า ไม่ดัง

อาการนี้ เต็มๆ ดอกมานานมากกกก
    ประกอบกับอาการข้างบนที่พึ่งพบเจอ
    อัดเพลงเข้าไป ยังลอดมาเข้าหู ไม่รู้ ไปตั้งใจ จับผิดมากเกิน ฮ่าๆ

15. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    ลูกปืนเพลา อ่ะป่าว ฮะ

16. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    พี่ว่าเป็นที่เพลาอะคับ ลองเช็คดู ถ้าเลี้ยวสุด แล้วออกตัวอะ ถ้าเสียงมัน ช่างเคยบอกว่า เป็นที่เพลาอะคับ ลองดู
    ส่วนที่ดังกุ๊กๆๆๆๆอะ หาไม่เจอเหมือนกันหว่ะ ตอนนี้เริ่มชินกะมันหล่ะ คิดซะว่า เลี้ยงลูกไก่ไว้ในรถหล่ะกันนะ 5555

17. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    อันนี้ราคาไปถามมาล่าสุด ร้าน น.วรจักร

ลูกหมากยี่ห้อ 555 แท้

ลูกหมากล่าง ข้างละ 460

คันชักนอก คู่ละ 750

ลูกหมากแร๊ค คู่ละ 980

ลูกหมากกันโคลงหน้า คู่ละ 700

บุชยาง ยี่ห้อ RBI

บุชปีกนกใหญ่ 190

บุชปีกนกเล็ก 80

18. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ลูกหมากยี่ห้อนี้ใส่แล้วอารมณ์ดี 555+

19. abadahey

2,753
    16
    38
    ขอบคุณมากครับ คุณ 1st พอจะ ชี้เป้าพิกัด ร้าน ได้มั้ยครับ
    แล้ว ยางรองหัวโช้ค นี่ ควรจะใช้ของยี่ห้อไหน มั้ยครับ
    รบกวนด้วยครับ

20. keng_b14

keng_b14 New Member Member

13
    0
    0
    ประมาณผเลย ดังทั้งคัน กะว่ากะลังเปลี่ยนชุดใหญ่ ซ่อมแล้วซ่อมอีก ซ่อมจนปวดตับ

21. Denn

9,716
    819
    113
    ยางรองเบ้า ก็ RBI
    ส่วนลูกปืนรองเบ้า เบิกศุนย์ ใช้ยาว :D

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 09:21:09 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 09:20:51 ----------

ยางรองเบ้า ก็ RBI
    ส่วนลูกปืนรองเบ้า เบิกศุนย์ ใช้ยาว :D

22. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ชอบอ่ะ"ช่วงล่าง" ^ ^

23. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    บางครั้งผมก็เน้น ช่วงบนเหมือนกันนะ
    ว่าเเต่ช่วงล่างของผมล่ะลูกพี่
    เผื่อจะได้ให้คันขาวเค้าเเก้ช่วงล่างบ้าง
    เร็วซิ วัยรุ่นใจร้อน

24. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    อาการเดียวกันเลยเพิ่งเปลี่ยนไป แต่ผมเป็นตอนเลี้ยวซ้าย เปลี่ยนหัวเพลายี่ห้อNUSCO(รับประกัน1ปี)กับยางหุ้มเพลา+ค่าแรง=1750 อู่ช่างตี้71

25. newvenice

newvenice New Member Member

141
    5
    0
    ของผมเป็นๆ หายๆ ดัง 3 วัน ดี 2 วัน โดยเฉพาะเวลาจะพาไปหาช่าง เงียบซะ

26. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ของผมข้างหน้าเงียบสนิท

ส่วนข้างหลัง ตอนออกตัวแล่นช้าๆไปเรื่อยๆเนี่ยดังตลอด แต่แล่นเร็วๆหายสนิท

ตอนนี้เวลาถอยออกจากบ้าน หรือลงจากที่จอดรถที่ทำงาน ต้องแกล้งทำเป็นไม่ได้ยิน :D

27. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ค่อยๆทำ ค่อยๆปรับ เดี๋ยวก้อลงตัวครับใครไปทำร้านไหนดี ร้านไหนถูก ก็มาซิบๆบอกพี่ น้อง กันครับจะได้เดินตามทางถูก

28. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ถูกคับ ขอเป้าด้วยคับ ร้านไหนดี ร้านไหนถูก จะได้ไปด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้