ใครเคยโดนจับฝากกระโปรงเคฟล่า บ้างไหมครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย saburo, 4 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. saburo

saburo New Member Member

106
    0
    0
    พอดีผมไปโดนตำรวจเรียกมาครับด้วยความมั่นใจว่าเราคงไม่มีอะไรผิด พอเปิดกระจกเขาถามาว่าใส่ฝากกระโปรงดำแจงเปลี่ยนสีเป็นขาวดำหรือยัง มันเป็นกฎหมายใหม่ ผมก็งงเลย มันต้องไปแจ้งเปลี่ยนเป็น2สีแล้วหรอครับ รถผมทีแรกสีดำไปเปลี่ยนขาวกระโปรงดำ ต้องไปแจ้งเปลี่ยนเป็นขาวดำ ใช่ไหมครับ ใครเคยโดนบ้างไหมครับ หรือผมโดนอยู่คนเดียว :cry:

2. โจCoupeดำ

โจCoupeดำ New Member Member

950
    4
    0
    ต้องแจ้งจ๊ะ + แล้วแต่อารมณ์พี่แกด้วยมั้งคับ

3. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    ต้องแจ้งง๊าบๆๆๆๆๆ

4. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    ต้องแจ้งคับ

5. DekDee_sk8

DekDee_sk8 New Member Member

191
    0
    0
    ความรู้ใหม่สำหรับคนยังไม่มีฝาดำเลยนะนี่ อิอิ

6. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ถ้าไปแจ้ง ฝากทำได้ฝากไปนะครับ ไม่งั้นกว่าจะผ่าน ยาววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว

7. jan_ys

jan_ys New Member Member

371
    0
    0
    ต้องแจ้งจ้ะ เออ แล้วพี่แกทำรัยอีกมั้ยอ่ะ

8. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ขนส่งในกรุงไม่รู้เป็นไงนะครับ แต่ขนส่งบ้านนอก ง่ายมาก แต่ต้องมีเวลาอย่างน้อยครึ่งวันครับ เอารถไปเองเลยครับ ไปเช้าๆ จะได้ตรวจสภาพคันแรกๆเลย

ค่าตรวจสภาพ 50 บาท
    ค่าขอแก้ไขเพิ่มเติมรายการในทะเบียนและคู่มือ 50 บาท
    ค่าคำขอ 5 บาท
    เบ็ดเสร็จประมาณ 155 บาท

9. saburo

saburo New Member Member

106
    0
    0
    ขอบคุณครับ แล้วจะไปทำให้มันถูก ก็ไม่ได้ทำไรหรอกครับ ผมก็บอกช่วยหน่อยแระกัน แล้วก็ตามนั้น อิอิ

10. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ถ้ารถดำฝากระโปรงขาวมันจะฮาป่าวน๊า คิคิ

11. thananonn

1,973
    34
    0
    ของผมให้ อู่แถวบ้านที่ผมฝากเขาทำเรื่องต่างๆ ทั้งต่อทะเบียนรถ ทั้งอะไรจัดการให้

เอาเล่มทะเบียนรถไปให้เขา รถไม่ต้อง แล้วก็เรียบร้อย สบายเลย

อู่วะรา แถวบ้าน น้อง Book อะครับ

12. kogolo

kogolo New Member Member

47
    0
    0
    ช่วงหากิน......ครับ

13. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    ตรงไหนอะ พี่แบงค์ *-*

14. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ลูกปิดเทอม หาตังพาลูกไปเที่ยวมั้ง

15. thananonn

1,973
    34
    0
    ถ้ามาจากบ้านแบงค์ ปู่เจ้า วิ่งไปปากน้ำ

วิ่งไปเรื่อยๆจะเจอ สามแยก หอนาฬิกา ใช่ปะครับ เราก็เลี้ยวซ้าย มันอยู่ซ้ายมือเลย ขับไปสัก 300 เมตรเองมั้ง

16. thananonn

1,973
    34
    0
    ถ้ามาจากบ้านแบงค์ ปู่เจ้า วิ่งไปปากน้ำ

วิ่งไปเรื่อยๆจะเจอ สามแยก หอนาฬิกา ใช่ปะครับ เราก็เลี้ยวซ้าย มันอยู่ซ้ายมือเลย ขับไปสัก 300 เมตรเองมั้ง

17. PeppevinE

PeppevinE New Member Member

251
    0
    0
    ถ้ามีซันลูฟแล้วไม่เคยแจ้งว่าใส่ อย่าเข้าไปเด็ดขาดครับ
    อาจทำให้เกิดปัญหายาวได้ ^^

18. kwadbaa

kwadbaa New Member Member

325
    7
    0
    เค้าหิวข้าวตะหากกกกกกกก

19. kai2521

kai2521 New Member Member

12
    0
    0
    ถ้ารถสีดำ ฝาเคฟสีดำจะจับไหมครับ

20. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

โดนเรียกทั้งคันเลยคะ แต่พอให้เหตุผลว่ามี Sponser เค้าจัดการให้เพราะต้องเอารถไปโชว์

มันก็เดินรอบรถ แล้วเอาข้อหาทะเบียนพับเอียงมายัดใส่ให้แทน สรุปนี่มันหาเรื่องกันชัดๆอะ

คือพยายามจะยัดให้ได้สักข้อหานึง เพื่ออะไรวะ แล้วมีสิทธิอะไรมายึดใบขับขี่ แมร่ง ผิดกฎหมายนะเว้ย

เอาใบขับขี่ไปเขียนใบสั่งนะได้ แต่ไม่มีสิทธิยึด มาบังคับให้ขับไป สน. อีก เสียเวลามากมาย แล้วยังมาชมว่าแต่งรถสวย คือต้องการอะไรวะ

สรุปนี่คุณเป็นตำรวจ หรือว่า เป็นนักเลง คะ คิดจะสั่งให้ทำอะไรก็ทำได้ เห็นเราเป็นผู้หญิงหรือไงเลยไม่รู้เรื่องกฎหมายอะ

ขอโทษเถอะ เรียนหนังสือมาเหมือนกัน และก็อาจจะเรียนสูงกว่าด้วย ประชาชนนะคะ ไม่ใช่ วัวควาย จะได้สั่งให้ทำอะไรก็ได้ตามใจฉัน

21. tle-si

tle-si New Member Member

171
    7
    0
    ตามกฎหมายแล้วใบขับขี่ ถือว่าเป็นทรัพย์สินส่วนตัว ตำรวจไม่มีสิทธิ์ที่จะริบ หรือ ยึดไปได้ ทำได้เพียงแค่เอาไปเขียนใบสั่งเพื่อแจ้งข้อหาให้ทราบแล้วไปเสียค่าปรับเท่านั้น หากตำรวจยึดหรือริบใบขับขี่ไป ถือว่าลักทรัพย์ หรือยักยอกทรัพย์ เราสามารถแจ้งความเอาเรื่องกับตำรวจนายนั้นได้ครับ

22. tle-si

171
    7
    0
    จิงๆแล้วตามกฎหมาย ขนส่งทางบก รถที่จะต้องแจ้งจดทะเบียนเป็นสองสีนั้น สีที่สองจะต้องกินพื้นที่ของตัวรถ 30% ถึงจะแจ้งเป็นสองสีได้ครับ อย่างแค่ฝากระโปรงดำมันกินพื้นที่ไม่ถึง30%ของตัวรถ จิงๆแล้วไม่ต้องแจ้งก็ได้ครับ
    แต่ก็อีกอย่างคือ พี่ตำรวจเค้าก็หาเรื่องพวกรถแต่งอย่างเราได้ทุกอย่างถ้าเค้าอยากจะตั้งห้อหา ทางที่ดีก็แจ้งๆไปเหอะครับ แจ้งไว้ก็เหมือนไม่กันหมาดีๆนี่แหล่ะครับ ตอนแรกรถผมก็โดนเรียกเหมือนกัน ก็เลยไปแจ้งขอจดเป็นส้อม ดำ แต่เจ้าหน้าที่ ที่ขนส่งก็บอกมาว่าสีที่สองไม่ถึง30%จะแจ้งไปทำมัย ผมก็เลยอธิบายให้เค้าฟังว่า พี่ตำรวจเค้าชอบเรียกเรื่องฝากระโปรงดำ ก็เลยขอร้องให้เจ้าหน้าที่เค้าช่วยรับเรื่องจดเป็นส้มดำให้อ่ะครับ

23. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    ใจเย็นเย้นนนนๆๆๆ
    รถสวย คนขับก็สวย เขาแค่ขอดูนิดหน่อยเอง
    เอาน่า
    :D :D :D

24. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    อ้าว... kenblock โดนซะแล้ว แหง่มๆ ;)

25. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

เออ โมโหวะ วันนั้น ขอคืนดีดี แม่งไม่ยอมคืนอะพี่เติ้ล เลยให้พี่ที่รู้จักกันไปเอามาให้ โดนไป 200 บาท

เป็นพลเมืองดีไม่ชอบ เดี๋ยวก็เป็น ผู้มีอิทธิพลซะเลยนิ!!!

26. tle-si

171
    7
    0
    555+

27. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    ต้องเเจ้งคับ พวกตำรวยหัวขวด ทำรัยม่ะได้คับ

28. BIGBOSS_ANNY

BIGBOSS_ANNY New Member Member

125
    0
    0
    พึ่งทำสีฝากระโปรงดำมาด้วย T_T

29. koh_si

koh_si New Member Member

21
    0
    0
    ไอ้พวกชอยดูดเลือด ไม่จริญหรอก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้