หน้าฝนน้ำเข้ารถทำไงดี

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย EK พาเพลิน, 4 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EK พาเพลิน

EK พาเพลิน New Member Member

144
    0
    0
    สวัสดีครับมีคำถามมาขอคำแนะนำหน่อยนะครับ คือมันเริ่มจากมีกลิ่นอับภายในรถก่อนเป็นมาหลายวันยกแผ่นยางรองเท้าขึ้นถึงกับจ๊ะเอ๋เลยเปียกชุ่มไปหมดเลยเป็นเฉพาะฝั่งด้านคนขับยาวไปถึงด้านใต้เบาะและด้านหลังด้วย แต่ก่อนไม่เคยเป็นเลย พี่ๆเพื่อนๆ ท่านใดเคยเจอเหตุการณ์แบบนี้บ้างครับส่วนมากเกิดจากจุดไหนของรถเหรอครับ จะได้หาได้ตรงจุด เดี๋ยววันนี้จะรื้อพรมออกก่อนแล้วคอยสังเกตุดูเบื้องต้นก่อน เพื่อจะได้แก้ไขต่อไป ยังไงขอคำแนะนำด้วยนะครับ

2. woodymufc

woodymufc New Member Member

188
    1
    0
    เคยเป็นอาการเดียวกันเลยครับ หาสาเหตุอยู่นานมาก แต่ผมก็ไม่รู้ว่าน้ำเข้ามาจากทางไหนแน่

แต่ที่ผมทำไปก็ ปิดรูต่างๆในห้องเครื่องใต้แฝงจิ่งหรีด พวกรูที่มีสายไฟเข้าไปในรถ

และก็ลองดูขอบกระจกหน้าว่าแน่นป่าวน้ำเข้าได้ไหม เพราะของรถผมกระจกมันไม่แน่น ก็เอาไปอัดกระจกใหม่

และก็ขอบประตูลองดูด้วยครับ น้ำเข้ารถแล้วหาไม่เจอมันน่าปวดหัวมาก รถผมก็ยังไม่รู้แน่ว่าน้ำเข้าจากตรงไหน

ก็เลยทำมันทุกอย่างที่คิดว่าน้ำเข้าได้ ตอนนี้หายแล้ว มีความสุขมาก ยังไงขอให้หายเร็วๆนะครับ

ป.ล. ขอรายละเอียดค้ำเสา C พร้อมติดตั่งด้วยครับ ราคา แล้วก็อยู่แถวไหนครับ

3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ผมเข้าเต็มท้อยรถเลยดีนะไม่เข้าในห้องโดยสารยังพอรับได้

4. imp_nod

imp_nod New Member Member

26
    0
    0
    ของผมก็เข้าท้ายรถเหมือนกันพึ่งหาจุดเจอเมื่อวานแก้เรียบร้อยแล้วซับน้ำอยู่หลายเดือน

5. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    สงสัยตรงไหน ต้องใช้วิธี ให้อีกคนนึงฉีดน้ำแล้วเราดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้