xXx เมื่อตากล้องชอบแต่งรถ นับภาษาอะไรจะไม่แต่งกล้อง xXx

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Ton@CityMania, 22 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    - กระทู้นี้ ก่ำกึ่ง DIY ครับ แต่ก็ไม่เชิง Camera เลยโพสใน racing forum เลย

คนที่ชอบแต่งรถ ส่วนใหญ่ มักจะมีไอเดียกระฉูดกันอยู่แล้ว ผมคนนึงที่บ้าแต่งทุกชนิด ไม่ว่าจะเป็นรถหรือมอไซค์ แต่ก็ไม่ได้แต่งสวยหรือสุดอะไรมากมาย เพียงแต่งตามเงินเท่านั้น เงินน้อยก็แต่งน้อย เงินมากก็แต่งมาก

ช่วงหลังๆ หลังจาก ขาย city b18 ทิ้งไป ก็หันมาซื้อแจ๊ส เพื่อรองรับครอบครัว ครั้นจะเอาแจ๊สไปวิ่งบนท้องถนน ก็อายเค้า เกียร์ออโต้ ก็คงได้แต่จ่ายตลาด

เลยหันมาถ่ายรูปซะส่วนใหญ่

ครั้งนี้นึกไอเดียขึ้นมา เนื่องจาก เบลท์ TAKATA สีเขียว เป็นเบลท์ที่ยอดฮิตติดชาร์ต
    เอามาทำเป็นสายคล้องคอเลยดีกว่า ทีแรกว่าจะทำขาย แต่คิดไปคิดมา ไม่เอาดีกว่า
    เอาไว้ทำเล่นขำๆ เวลาอยู่ในสนาม เพื่อนๆที่เล่นรถ จะได้รู้ว่า อ่อ ไอ้นี่ ตากล้องแต่งรถเหมือนกันวุ้ย

และแล้ว ผมก็จัดแจงเอาตัวล๊อค ไปปั๊ม เป็นพลาสติกด้วย เพราะถ้าใช้เหล็ก กลัวกระแทกกล้อง
    อาจจะเกิดการ " พินาศ " ได้ ฮ่าๆๆ แต่แล้วก็เปลี่ยนใจ ใช้หนังเทียมเย็บมันดื้อเลยดีกว่า

ประหยัดต้นทุนดี เอาไรมากมาย กับสายเบลท์ takata ก๊อป ที่เหลือเส้นนึง ( เส้นใต้ไข่ )
    เอามาตัดครึ่ง ทำสายพวกนี้ได้สองเส้นเลย ไม่หวงไอเดียกันอยู่แล้วคับ หรือใครชอบ
    อยากเอาพวกสาย sabelt หรือว่า omp ก็ทำกันดูได้ แต่แนะนำ ต้องใช้สายเล็กเท่านั้นนะครับ

ครับ ก็เป็นอีกหนึ่ง ไอเดีย สำหรับคนแต่งรถอย่างผม
    อย่าว่าแต่แค่สายเลย ตัวกล้องหรือเลนส์ ก็มีไอเดียอีกเยอะ
    ไม่แนะนำสำหรับคนทำเล่นกัน เพราะอาจจะพังได้

เป็นแค่กิจกรรมยามว่างเฉยๆนะครับ ทำไว้สำหรับทีมงาน สร้างภาพเท่านั้น :p

ที่เลือกโพสใน rcw ไม่โพสใน taklong เพราะว่า

ระหว่างกล้องกับรถ ผมเลือกแต่งรถครับ :)

ALTIMA BDA_U13 และ ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม ถูกใจสิ่งนี้
  2. nutto_TT132

nutto_TT132 New Member Member

166
    8
    0
    Good ไอเดีย เจ๋ง ไป เลย ครับ

3. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ผม ว่า อีก หน่อย ต้อง มี Sabelt แน่ๆ .. ชอบ มาก ครับ .. :D

4. JoE_Advance

JoE_Advance Member VIP

264
    5
    18
    ชอบๆๆๆๆๆ

สุดเท่

5. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    สวยงามเลยคับ ไอเดียเจ๋งคับ

6. JoE_Advance

JoE_Advance Member VIP

264
    5
    18
    ชอบๆๆๆๆๆ

สุดเท่

7. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เท่ห์มากๆครับ :D

8. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    โอ้ เท่มากๆครับ

9. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    ไอเดียบรรเจิดมากต้น
    ทำเผื่อพี่เส้นดิจะเอาไปคล้องกับ 500D อ่ะ

10. numnumRS13

numnumRS13 Member Moderator VIP

347
    10
    18
    แหล่มเลยครับ

11. teerachaimahite

teerachaimahite New Member Member

107
    0
    0
    สวยจัง

ไอเดียแจ่มมั๊กๆ เลยครับ

^ ^

---------- Post added at 20:46:22 ---------- Previous post was at 20:46:07 ----------

สวยจัง

ไอเดียแจ่มมั๊กๆ เลยครับ

^ ^

12. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ชัดเจนในตัวตนครับ เยี่ยมๆ

13. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    เจ๋ง ดีครับ สวยด้วย

14. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    หล่อค๊อดๆ พี่

15. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    เจ๋งมากครับ

16. Menthol

Menthol Member VIP

80
    2
    8
    เข้าท่าครับ

17. เท่มากกกกกกก หิหิ...

18. sk1

sk1 New Member Member

243
    3
    0
    เจ๋งสุดยอดกันไปเลยค๊าบ

19. CaMpz

CaMpz New Member VIP

93
    1
    0
    อย่าลืมของแคมป์นะพี่ต้น ผมขอเป็น No.2 แก็งซิตี้เกรียนจิงๆ 5 5 +

20. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    สวยดีคับ อิอิ

21. Bast

Bast New Member Member

115
    2
    0
    ไอเดียสุดๆๆ

เดียวต้องมีคนเอาไปทำขายแน่พี่

22. โอ๋ RACING GARAGE

โอ๋ RACING GARAGE Active Member VIP

1,733
    22
    38
    เจ๋งไปเลยครับ ต้น เข้าใจคิดจิงๆ

23. K-Z33

K-Z33 New Member Member

370
    8
    0
    เท่อะพี่ อยากมีไว้ใส่กะหนอนมั้ง

24. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ชอบๆเลย

25. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    สวยเลยคราบ

26. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เข้าท่าดี

27. สวยงามมากคราบพี่

28. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    หล่อเรยยยยยยยยยยยยครับ

29. คนไทยไม่แพ้ชาติใดในโลกจิงๆ

30. AitTime

AitTime New Member Member

67
    22
    0
    เท่มาก งะ

แฟนหนอน แฟน นิค หันมามองกันเป็น แถว ชัวร์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้