EK เรา ใครเคยใส่ พักกลาง 2 ใบ บ้างครับ ใส่ไปจะวิ่งออกไหมครับ ใส่มูเก้นมาเสียงดังไปครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Vitty, 28 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    ผมไปติดกลางใบพัดเฮียหลำมานะครับ กับเปลี่ยนปลายมูเก้นวน

หลายๆ คน กับ เฮียแก ฟันธง ว่า ควรเพิ่มพักกลางไป 1 ลูก เพื่อให้เงียบขึ้น
    เลยสงสัยว่า ใส่ไป ต้องใส่ไส้ตรงใช่ไหมครับ

แล้ว ถ้าเดินแบบนี้จะไหวไหมครับ

แคต พักกลางใบพัด พักกลางตรง แล้ว ปลายมูเก้น

เสียงเงียบขึ้นแบบท่อเดิมไปเลยไหมครับ หรือควรถอดปลายมูเก้นออก ใส่ปลายเดิมจะดีกว่า

สรุปคำถามดีกว่า

1. ถ้า ใส่พักกลางใหม่ไปหลัง กลางใบพัด จะต้องเป็นไส้อะไร
    และช่วยเรื่องเสียงมากไหมครับ มีผลอะไรกับรถไหมครับ อืด ขึ้นกินน้ำมัน
    ทำให้เกียร์พัง ไรแบนี้

2. ควรใส่เพิ่มดี หรือตัดใจ ถอดปลายมูเก้นออกแล้วใส่ปลายเดิมไปแทนดีครับ

3. ขอแถม พักกลางเดิม เริ่มผุขอบๆ สามารถจี้อุดได้ไหมครับ จะใช้ได้อีกไหมครับ
    เห็นเป็นไส้กลางตรง

รถ เป็นตาโต auto 96 เดิมๆ ทุกอย่าง เพิ่งทำท่อไป 2 อันเองครับ

2. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    หาท่อนอกมาใส่จะดีกว่าครับ จบกว่า

3. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ใส่ปลายเดิมครับจบ

4. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ถ้าเรื่องเสียงยังไงก็ต้องจากยุ่นครับ เพราะเค้ามี Jasma รับรอง

แต่จะเงียบยังไงท่อโรงงานก็เงียบสุดครับ

5. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
  6. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    นาๆจิตตัง คับ เรื่องพวกเนี๊ยะ ต่างคนต่างความคิด คนนึงบอกเงียบ อีกคนบอกดัง
    เหมือนมีคนถามเรื่องโช๊คอ่ะคับ โช็คตัวไหนดี หนึบๆ วิ่งดี มันบอกกันลำบากคับ

สรุปคือ ต้องลองด้วยตัวเองคับ
    เดินเจอรถคันไหนแล้วเราได้ยินเสียงที่เราพอใจ ลองเข้าไปคุยกับเค้าดูคับ
    ว่าใช้พักกลางตัวไหน ปลายท่ออะไร

ขอให้เรื่องท่อจบไวๆนะคับ

7. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ผมคิดว่าปลายไส้เยื้องน่าจะเงียบถูกใจครับ ท่อมี Jasma แต่ถ้าไม่มีพักกลางกับแคตผมคิดว่าโอกาสที่เสียงจะดังก็มีนะครับ
    ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ (อาจผิดหรือถูก)

8. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    เจ้าของกระทู้บอกใส่ปลายมูเก้นวน ผมว่าเงียบแล้วนะ ถ้ายังดังก็คงต้องท่อโรงงานจริงๆแหละ

9. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    ใส่ท่อเดิม เงียบ จบเลยครับ

^^

แรงตกไปนิดหน่อย แต่ พอใจละครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้