ปัญหา SI ของผม

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย moncho9190, 24 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. moncho9190

moncho9190 New Member Member

23
    0
    0
    ขออนุญาติเปิดกระทู้ไว้ขอรบกวนทุกท่านนะครับ พอดีมือใหม่ เเพิ่งได้ SI มาครับ

ถามเลยนะครับ

1. รางเบาะ EK 96 ใส่กับ si ได้มั้ยครับ (ถ้าใครมีราง Si ไม่ได้ใช้ผมยินดีรับช่วงต่อนะครับ)

2. รถที่ได้ มีอาการ รอบตก ตอนสตาร์ทใหม่ เป็นสักพัก บางทีก็หาย บางที่ก็ต้องจอด สตาร์ทใหม่ เพราะ ไฟ engine โชว์ครับ

3. มีวิธีทำให้เปลี่ยนพวงมาลัยแต่ง แลวแตร์ดังมั้ยครับ ต่อ แบบใหน

ขอ 2 ข้อก่อนนะครับ เดี๋ยวคิดออกแล้วถามใหม่ครับ ขอสมัครเป็นสมาชิก คลับนั้สักคนนะครับ ผมทำงานอยู่กลางทะเล เดอืนนึง ถึงจะได้กลับบ้านสักครั้ง รถจะจอดซะส่วนมาก มารอบนี้ เลยอยากแก้ปัญาที่มีให้มันหมด ๆ ไปครับ รบกวนด้วยนะครับ

2. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ข้อ2 ไม่ลองให้อู่รถ ตรวจ code engin ดูไหมครับ อาจจะเป็นพวกเซ็นเซอหรืออะไรสกปรกมากเกินไป

3. moncho9190

23
    0
    0
    ขอบคุณครับ มีอู่แนะนำมั้ยครับ ผมอยู่แถว ลาดกระบัง สุวรรณภูมิ กะขับไปสัพกักก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเครื่อง เป็น B ครับ

4. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    อาการเซนเซอร์ ติด แล้วดับรถสตาร์ทเครื่องใหม่แล้วหายนี่ เหมือนกับว่าเซนเซอร์ออกซิเจนจะพังคับ อาการนี้จะประมาณรถจะกินน้ำมันมากกว่าปกติด้วย และถ้าขับต่อโดยเซนเซอร์เอนจิ้นยังติดอยู่แบบนั้น รถมันจะดับอะคับ ให้ชัวร์เข้าอู่เช็ค code ก็ได้คับ ที่เหลือรอผู้รู้

5. moncho9190

23
    0
    0
    ขอบคุณครับผม เดี๋ยวลองเอาเช้าไปเช็คครับผม หาอู่ฮอนด้าใกล้ ๆ อยู่ครับ

6. joiceSi

joiceSi New Member Member

816
    9
    0
    ซื้อคอพวงมาลัย ek รุ่นที่มี แอร์แบ็คอะครับ

Joice++Jum

7. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    1. ใส่ได้ครับ
    2. ไฟ Engine โชว์อสดงว่ามีเซอนเซอร์เสีย หรือ แจ้งว่าเครื่องมีอะไรผิดปกติ วิธีเช็คไม่ยาก หาอู่ฮอนด้าได้เลย
    3. หาซื้อคอพวงมาลัยแต่ง ตามจ๊อยซ์บอกเลย

8. moncho9190

23
    0
    0
    คอพวงมาลัยแต่ง มีแนะนำมั้ยครับ ขอบคุณครับ

9. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    เข้ามาหาความรู้

10. moncho9190

23
    0
    0
    ได้มีโอกาษไป ให้ช่างดูมาเห้ฯเป้นอู่ฮอนด้า แถวลาดกระบัง วัดลานบุญ เค้าบอกว่า รอบเครื่อง ที่ลดลงขึ้น ๆ ลง ๆ เป้นที่คอมแอร์ล๊อค ทำให้ดึงรอบเครื่อง แต่ผมสงสัยนิสนึงว่า เวลาไม่เปิดแอร์มันก็เป้น เกี่ยวกันมั้ย แอร์ผมเย็นดีปกติไม่มีปัญาเรื่องแอร์เลย

อีกเรื่อง ลองอ่านเรื่องรีเซ็ตฟิวส์เลยจะลอง พอถอดฟิวส์มา ฟิวส์ขาดซัง้น พอใส่ฟิวส์ใใหม่ไป เครื่องิว่งดีไม่สะดุด แต่ สักวันสองวันก็เป้นอีก ชัก งง ๆ ครับ ใครเคยมีประสพการณ์บ้างครับ ถ้าใช่เกิดมาจากคอมแอร์จะได้ไปทำครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้