เฟืองท้าย "ลิมิเต็ดสลิป" (Limited Slip Differrential) ซิ่ง เขาดูกันอย่างไงครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย puky, 4 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    เฟืองท้าย "ลิมิเต็ดสลิป" (Limited Slip Differrential) ซิ่ง เขาดูกันอย่างไงครับ

หากเดินซื้อตามเชียงกง ดูจากภายนอกจะทราบได้อย่างไร ว่ามันเป็นเต็ดซิ่งครับ หรือที่เขาทราบต้องเปิดตูด ดูอย่างเดียว

2. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    อยากรุ้ด้วยคน

3. Adhi

Adhi Member Member

235
    8
    18
    ส่องดูตรงรูเกียร์เอาครับ แต่ผมก็ดูไม่ค่อยเป็น

เห็นเขาดูกันได้ขนาดว่า เต็ดโรงงาน เต็ดซิ่ง เต็ด1.5 เต็ด 1 เต็ด 2

ต้องรอผู้รู้ละครับ

4. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    ในที่นี้หมายถึง เฟืองท้ายเต็ดแต่งครับ ว่าไปเกียร์เต็ดก็อยากทราบไว้เป็นความรู้เหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้