อยากติดไฟส่องพ้นตรงประตูใครเคยติดช่วยแนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย simmax, 23 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. simmax

simmax New Member Member

40
    1
    0
    อยากติดไฟตรงประตูและสวิทช์ตรงประตูด้านซ้ายที่เปิดแล้วไฟในรถติด
    ช่วยแนะนำวิธีติดวิธีเดินไฟให้หน่อยครับ ถ้ามีรูปช่วยลงให้ดูด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

2. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ไฟประตู แนะนำให้ไปซื้อสวิทประตูเก่าเชียงกง อันละประมาณ 30-50 บาท(ของใหม่แพงมาก)

ใส่เสร็จแล้วลากสายไฟเส้นเดียวลอดใต้พรม ไปต่อรวมกับสายสวิทประตูด้านขวาได้เลยครับ :)

3. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ตามพี่ดิวเลยครับ
    50 บาทครับ

ที่น็อตยึด สวิตซ จะเป็น กราวน์ ต่อที่ตัวถังรถครับ จะเป็นสาย ที่วิ่งออกมาจาก สวิตซ์ ก็ต่อเข้ากับกราวน์ที่ หลอดได้เลย

4. babyboy

babyboy New Member Member

141
    2
    0
    พอจะมีรูปการต่อไหมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้