ยางขอบกระจกประตู เปลี่ยนเองได้ปะ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย naynop, 21 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. naynop

naynop New Member Member

4
    0
    0
    อิอิ มันเปลี่ยนเองได้ปะครับ อิอิ อยากประหยัด ถ้า ไม่ได้ จะได้ให้ ช่างเปลี่ยน อิอิ คือ เสียงลม มัน เข้า อิอิ เลยจะเปลี่ยนคิดว่ามันคงเสื่อมแล้วหละ

2. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    ยางขอบกระจกเส้นละ 1,2xx ของเทียม 250
    ขอบประตูแท้เส้นละ 1,4XX ของเทียม 300

เปลี่ยนไม่ยากครับ
    ยองขอบกระจก ดึงของเก่าออก ตอนแยงของใหม่ก็ไขกระจกขึ้นๆลงๆ พร้อมกับแยงยางลงไป
    ยางขอบประตูจะกิ๊บพลาสติกใส่มาให้ในยางเลย เสียบๆลงไปให้ลงรูก็เรียบร้อย ตรงขอบประตูมีร่องก็ใส่ลงไปให้เหมือนของเดิม

3. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ไม่ยากครับ
    up iราคานิดนึงครับของแท้ราคานั้น
    ของเทียม เกรด a 650 ครับผม

4. YAmodels

YAmodels New Member Member

117
    1
    0
    ผมไปซื้อยางขอบประตูมาจากวรจักร 4 บาน1200 เค้าบอกว่าของแท้ ...
    ...สงสัยโดนต้มแล้วมั้งเนี่ย

5. Nowbassist

Nowbassist New Member Member

296
    3
    0
    ร้านไหนอ่ะครับผม แล้วมันพอจะใช้ได้ไหมครับ

ผมเคยไปถามร้านริมถนนหน้าตึกศรีวรจักรมา เขาบอกว่าของแท้ตรงรุ่นเหมือนกัน แต่จำราคาไม่ได้แล้ว

6. YAmodels

YAmodels New Member Member

117
    1
    0
    ยังไม่ได้ใส่เลยครับ เดี๋ยวจะถ่ายรูปมาให้ดูนะ พร้อมนามบัตรเลย

7. naynop

naynop New Member Member

4
    0
    0
    ขอบ คุณครับ งานนี้ประหยัดตังอีกและ แต่ แยก ขอบ กระจกหน้า รถ(คิ้ว) ยังไง คงเปลี่ยนเองไม่ได้ อิอิ รถ กว่าจะได้ มาจอดตากแดด อยู่ 2 ปี เหอๆ ยาง เสื่อมเกลือบทั้งคัน

8. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0

ยางขอบกระจกหน้า ต้องออกกำลังกันนิดนึง หากมีผู้ช่วยอีกสักคนจะง่ายหน่อยครับ
    รีบเปลี่ยนก่อนหน้าฝนนะครับ :)

ป.ล.จอด2ปี เช็คระบบเบรคก่อนนะครับ เปลี่ยนน้ำมันเบรคไปเลย
    พวกลูกยางต่างๆเปลี่ยนได้เปลี่ยนเลย

9. hlom

hlom New Member Member

300
    10
    0
    ยางขอบกระจก ของเทียม 250 หาได้ที่ไหนครับ ผมอยู่ระยอง ไปทามมาของเทียม 750 บาท ข้างเดียวเอง ถ้า 250ซื้อได้ 2ข้างเลยนะครับ อยากจะเปลียนเหมือนกัน เสียงลมดังมากๆๆในรถ ยางขอบประตูก็เปลียนแล้ว บอกร้านหน่อยนะครับ

10. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    ผมไปเปลี่ยนแถว กม11 ใต้สะพาน เทียมข้างละ 250 แต่ม่ายได้เรื่อง..ลมเข้า+เดิมเสียงท่อผมจะได้ยินไม่ค่อยดังเท่าไหร่เวลาเหยียบคันเร่ง..ตอนนี้มันดังเข้ามาในรถจนคนข้างๆรำคาญแย้ววววว ผมดูแล้วร่องกระจกเดิมของผมมันเป็นยางแต่ที่เปลี่ยนมามันเป็นสักลาดเสียงเลยเข้ามาได้ ท่านใดเปลี่ยนก้อเอาของแท้ไปเลย ผมกะจะเปลี่ยนใหม่อีก

11. hlom

hlom New Member Member

300
    10
    0
    ขอบคุณมากครับที่มาบอกกัน แล้วเราจะรู้ได้ยังไงครับ ว่าที่ซื้อมาจะไม่โดนหลอก ต้องไปซื้อที่ศูนย์นิสสันเลยหรือเปล่าครับ

12. gohnighttour

gohnighttour New Member Member

213
    21
    0
    ของผมยางขอบกระจกก็ขาดมานานแล้วครับ วิ่งไปลมเข้าไป นานแล้วยังไม่ได้เปลี่ยนเลย เดี๋ยวรอฤกษ์ดีดีก่อน อิอิอิอิ

13. HK.yochi

HK.yochi Member Member

95
    0
    6
    พอจะทราบร้านที่ขาย และรับเปลี่ยนแถวๆ ลาดพร้าว,ดินแดง,ห้วยขวาง,สุธิสาร,ฯลฯ
    กันบ้างหรือเปล่าครับ....ฮิฮิ...หรือใน ก.ท.ม.ก็ได้ อ่ะครับ
    (ผู้โดยสารบ่นดังกว่าเสียงลมทีเข้ามาแล้วครับ...คนจ่ายตังค์)
    ฝากเพื่อนๆ พี่ๆผู้มีประสบการณ์ ด้วยนะครับ

14. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ร้านขายก็เช็คกับร้านขายอะไหล่ทั่วไปนั้นละ ถ้าสะดวกวรจักรก็ ไปวรจักรของแท้บางทีต้องรอนะ ถ้าสะดวกพี่เบิ้มก็ให้พี่เบิ้มจัดไป ถ้าสะดวกแถวโชคชัยสี่ จัดไปเบอร์นี้ พี่ยาอะไหล่ 081-866-6110 , 02-539-3432 แท้-เทียม พี่เค้าจัดให้ได้ (บอกเป้ NV หลานอี้ขาหมูแนะนำมา)...:eek:

ที่เคยไปเปลี่ยนก็ กรุงเทพ-นนท์ ประมาณซอย 52-54 นี่ละ มีป้ายหน้าร้าน ติดถนนเลย

แถวเขตห้วยขวางก็มีนะ ถ้าวิ่งมาจากสี่แยกห้วยขวาง เลี้ยวขวาผ่านหน้าสนง.เขตห้วยขวาง วิ่งตรงมาเรื่อยๆ เลยอู่รถเมล์ที่อยู่ฝั่งขวา เลยร้านทำท่อ ทำเบาะซ้ายมือมาหน่อย อยู่ซ้ายมือมีป้ายรับทำกุญแจ เปลี่ยนยางขอบกระจก...:eek:

15. HK.yochi

HK.yochi Member Member

95
    0
    6
    ว้าวววว......ขอบคุณครับ

16. babyboy

babyboy New Member Member

141
    2
    0
    สั่งกะพี่เบึ้มได้ไหมครับ

17. ปลาคราบ

ปลาคราบ New Member Member

267
    20
    0
    ขอคุณอีกคน ครับ พอดีก็จะหาเปลี่ยนอยู่เหมือนกันครับ อยู่หนองแขม ชอย 81 ครั็าปปปป

18. babyboy

141
    2
    0
    อยุธยาใครเจอร้านไหนขายมั่งครับ
    บอกด้วย

19. babyboy

141
    2
    0
    อยุธยาใครเจอร้านไหนขายมั่งครับ
    บอกด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้