หน้าปัดไมล์ ของ nv van ถอดอย่างไงครับ อยากเปลี่ยนหลอดไฟหน้าปัดครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย bootrunner, 18 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bootrunner

bootrunner New Member Member

211
    5
    0
    รบกวนบอกขั้นตอนการถอด และสิ่งที่ต้องระวังให้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

2. thruonline

thruonline New Member Member

131
    1
    0
    คร่าว ๆ ก็มีน๊อตด้านบน ตรงกรอบเรือนไมล์ ครับ ( 2 ตัว ) ถอดแผงครอบคอพวงมาลัยด้วยก็ดีครับ ( น๊อตอยู่ด้านล่าง ประมาณ 4 ตัว ) เพราะ เวลา แกะกรอบเรือนไมล์มันอาจจะติด ถ้าคอพวงมาลัยมีตัวปรับก็ยิ่งดีครับ ปรับลงต่ำที่สุด

เสร็จแล้วใช้ไขควงปากแบน ค่อย ๆ แงะ ขอบกรอบเรือนไมล์ออก แล้วดึงออกมา ระวังด้านล่างกรอบนิดนึง มันจะเบียดคอพวงมาลัย พอ..กรอบเรือนไมล์ออก ก็ง่ายละครับ คลายน๊อตยึด ( ไม่แน่ใจ ว่า 3 หรือ 4 ตัว )ออก

แค่นี้ก็ถอดเรือนไมล์ออกแล้วครับ จากนั้น ก็ดึงปลั๊กออก ให้หมดครับ ( ปลั๊กจะมีสลักตรงด้านบน เป็นปุ่มสี่เหลี่ยม กดลงไป แล้วดึง ) เปลี่ยนหลอดเสร็จก็ย้อนทางเดิมครับ....ฮ่ะ ฮ่ะ เล่นเอาหนื่อยเหมือนกันนะ

3. V-MOG

V-MOG Member Member

165
    1
    18
    ทำกันที่ไหน รบกวนบอกด้วยนะ ของผมก็มืดเหมือนกัน ( หน้าปัดไมล์ )

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

4. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    ตามด้านบน

เมื่อก่อนไม่รู้ เห็นมีน๊อตใกล้ๆ ก็เอาออกหมดเลย อิอิ

5. thruonline

thruonline New Member Member

131
    1
    0

พี่ MOG ! มาทำที่ร้านผมเลยพี่ เครื่องมือ ครบอยู่ครับ...

6. V-MOG

V-MOG Member Member

165
    1
    18
    ขอบคุณมากครับ คุณนัฐ

** มีของให้เลือกมากมายเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้