ขอความกรุณาหน่อยครับ ไทยมุง !!!

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย กูละเบื่อ!!, 30 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    เนื่องจากวันนี้ลุงผมเกิดอุบัติเหตุโดนรถชนแถวบ้าน ทำให้รถติดยาวมากๆ ที่ติดไม่ใช่เพราะอะไร เพราะพี่ไทยมุง เนี่ยละครับ ขับรถผ่านมาคันไหนคันนั้นเลย แทบจะจอดลงมาดู -*- เจ้าหน้าที่ยังตะโกนด่าพวกรถที่มาชลอดูว่าจะจอดรถลงมาดูไหมครับ ก็ยังดูแทบทุกคันที่ขับผ่านไป
    ทำให้รถติดยาวมากๆ จากตอนแรกลุงผมยังมีสติอยู่ ประมาน10นาที จนลุงผมหมดสติไป
    เป็นเวลาเกือบ 20 นาที กว่ารถพยาบาลจะเข้ามาได้

จึงอยากจะขอร้องหากพี่ๆน้องเพื่อนๆถ้าเจออุบัติเหตุ ก็ช่วยๆกันให้ทางรถพยาบาล หรือไม่ก็ช่วยรีบขับรถผ่านไปไวๆหน่อยครับ เพราะ 1 นาที หรือ 1 วินาที ก็มีค่าต่อการช่วยชีวิตคน

1. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    เข้าใจเลยครับ

2. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    เข้าใจครับ

3. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    คนรู้จักรุ่นพี่ผมเสียเพราะประมาณนี้เหมือนกันครับ คนไม่หลบทางให้รถพยาบาล เสียระหว่างทางไป รพ.

4. เจอประจำ......ชลอดูยังพอทน แต่บางคนจอดดูเลย....จอดทำไม????

ยังไงก้อขอให้คนเจ็บแข็งแรง และหายไวๆคับ

5. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    เห็นด้วย เมื่อวานมอเตอร์เวก็เหมือนกัน

ชนกันเลนเดียวติดเป็นกิโล

6. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    เหอะๆคนไทยครับผม ผมเองเคยขับรถแล้วหมุนขึ้นฟุตบาท ผมมึนๆ แม่งก็วิ่งมามุงผมอยู่ได้ ไม่มีใครช่วยอะไรซักคน

7. lek_M

lek_M New Member Member

125
    10
    0
    เห็นด้วยครับ ไม่ต้องจอดลงไปดูหลอกครับ แค่ชลอดูว่าไม่ใช่รถที่เรารู้จักก็พอครับ ปล่อยให้เจ้าหน้าที่เขาทำงานให้สะดวกดีกว่าครับ
    หรือถ้าจะจอดดู ก็ขับให้เลยจากจุดเกิดเหตุ ซัก 1-2 กิโล จอดรถ แล้วเดินกลับมาดูก็ได้ครับ รถจะได้ไม่ติด
    ปล. การช่วยเหลือสังคม ทำได้หลาบวิธีครับ

8. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    พี่เจอ ทุกเช้า :D

9. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เห็นใจคับ เข้าใจเลยคับ เรื่องนาทีชีวิตเนี่ย ความรู้สึกมันสุดๆจริงๆคับ ขอให้คุณลุงหายไวๆนะคับ และผมก้อจะเป็นคนนึงที่จะไม่ไปมุงให้รถมันติดเพิ่มแน่นอนคับ

10. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    อย่ามุงกันเลยคราบ ปล่อยให้ผู้เกี่ยวข้องเค้าดูแลลกันดีกว่า

11. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    อาทิตย์ก่อน รถชนแถวหน้า ม.กรุงเทพ รังสิต

เส้นคู่ขนานทางหลัก

แต่รถในทางหลัก ก็ติดไปด้วย ยาวเลย

เป็นเพราะไอพวกมุงเนี่ยแหละ ไม่รู้จะชลอดูทำไม เดือดร้อนกันไปหมด...

12. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ต้องช่วยกันรณรงค์

13. pippi

pippi New Member Member

31
    1
    0
    เห็นด้วยครับ เจ้าหน้าที่เค้าก็เคลียร์ รถ ออกมาจากเส้นทางหลักแล้ว ก็ยังชลอดูกันอีก ไม่รู้จะชลอดูทำไม แทนที่จะรีบขับผ่านไปให้ รถพยาบาลหรือรถร่วมกตัญญู มาถึงไวๆกับช้าเข้าไปอีก เซงจริงๆ ไทยมุง

14. kim_jz

kim_jz New Member Member

60
    0
    0
    เห็นด้วย1เสียงครับ จากใจอดีตกู้ภัยร่วมครับ ตัวการหลักๆเลยล่ะ ทำงานลำบากชิป!!

15. ek_standard

ek_standard New Member Member

1,564
    17
    0
    ไม่เจอกับตัวไม่รู้หรอกครับ

16. secret

secret New Member Member

111
    0
    0
    เห็นใจด้วยครับบ ผมเป็นคนนึงที่ชะลอดู แต่ชะลอดูแค่ว่าเป้นคนรู้จักหรือญาติหรือเปล่า ถ้าไม่ใช่ ก็ไปเลยครับ แต่ไม่ได้ชะลอช้าๆนะ แค่ชะลอดูประมาณว่ารถคนรู้จัก ทะเบียนใช่หรือไม่อะไรยังไงแค่นั้น แต่ส่วนใหญ่ ชะลอแป๊บเดียวก็ไปครับ แต่ถ้าเจอคันหน้าช้ามากๆ ผมก็บีบแตรไล่เลย ถ้าจะดูก้หาที่จอดแล้วลงไปดูเลยก็ได้ แหม่ มาชะลอซ่ะไม่ให้คันหลังไป

17. OOF-R110

OOF-R110 New Member Member

261
    4
    0
    เห็นด้วนคับ ยิ่งชลอรถดูจะทำให้รถติดมากขึ้น และทำให้รถที่จะเข้ามาช่วยเหลือมาได้ช้าลง

18. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    เห็นใจครับ
    เคยมีคนเล่าเรื่องโจ๊กให้ฟังไม่รู้เคยฟังกันยังนะ เค้าบอกว่าถ้าไปต่างประเทศแล้วหลงทางหรือไม่รู้จักใครเลยให้โดดให้รถเฉี่ยวเลยครับ คนที่มามุงคนไทยแน่นอน

19. oregano

oregano Member Member

191
    6
    18
    แถวบ้านผม จอดดูกัน จนผมนึกว่า ตลาดนัดเปิดใหม่ !

20. tank

tank New Member VIP

887
    31
    0
    ขอให้ลุง หายป่วยไวไวนะ

บางทีรถชนกัน ติดเป็นกิโลเลย ติดฝั่งเดียวไม่พอ ฝั่งตรงข้ามก็ติดยาวไม่แพ้กัน

21. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
  22. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ขอให้ลุงหายไวไวนะครับ

23. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ใจเขาใจเราครับ เห็นใจกันหน่อยก็ดี

24. Wataru@SE101

Wataru@SE101 New Member Member

252
    10
    0
    คนพวกนี้ ไม่เคยทราบหรอกว่า การที่ญาติหรือคนที่เรารักนอนอยู่ในรถพยาบาล เวลาทุกวินาทีมันช่างผ่านไปช้าเหลือเกิน ระยะทางช่างไกลเหลือเกิน ผมเข้าใจเจ้าของกระทู้ครับ
    โดยส่วนตัวถ้าเห็นไซเรนผมหลบให้เค้าตลอด เพราะเข้าใจ รถชนผมก็ชะลอนะ แล้วผ่านไปอย่าระมัดระวัง แต่ไม่เคยชะลอเพื่อจะดู

25. Wataru@SE101

Wataru@SE101 New Member Member

252
    10
    0
    คนพวกนี้ ไม่เคยทราบหรอกว่า การที่ญาติหรือคนที่เรารักนอนอยู่ในรถพยาบาล เวลาทุกวินาทีมันช่างผ่านไปช้าเหลือเกิน ระยะทางช่างไกลเหลือเกิน ผมเข้าใจเจ้าของกระทู้ครับ
    โดยส่วนตัวถ้าเห็นไซเรนผมหลบให้เค้าตลอด เพราะเข้าใจ รถชนผมก็ชะลอนะ แล้วผ่านไปอย่าระมัดระวัง แต่ไม่เคยชะลอเพื่อจะดู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้