S.E.S

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย cgi, 23 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. cgi

cgi New Member Member

124
    24
    0
    Sohc Engine Shop

รับ setbo จบงบไม่บานแน่นอน (ไม่พัง)
    โมดิฟายเครื่องและซ่อมรถสแตนดาสเช็คตามระยะทางและทำโช็คอัพกับช่วงล่าง
    รับทำครัตแต่งรถทุกรุ่นทุกยี่ห้อ
    ขายอะไหล่เครือง d15b และ d16y
    รับซ่อมกล่อง ECU HONDA ทุกรุ่น
    รับทำกล่องแต่ง d15b และ b16a
    รับเปลี่ยนเกีย ออโต้เป็นธรรมดา หรือ ธรรมดาเป็นออโต้
    รับ วางเครื่อง Honda ทุกบล็อค
    ถ้าเป็น honda จะถนัดที่สุดครับ
    ขอบคุณครับ
    0866230560

ตา ตั้ม ตา ตี่

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 มิถุนายน 2008
    navapon ถูกใจสิ่งนี้
  2. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    พี่ ตั้ ม ค รั บ ค รั ซ ผ ม เ ป็ น ไ ร ไ ม่ รู้

เ ว ล า เ ห ยี ย บ เ เ ล้ ว ดั ง เ เ ค ร๊ ง ๆ ๆ ๆ . . . . เ เ บ บ นี้ เ อ า ไ ป เ เ ล ก เ ม ม ก ะ พี่ ไ ด้ ไ ห ม :D :D :D

G Type R ถูกใจสิ่งนี้
  3. Oakz

Oakz New Member Member

284
    20
    0
    หวัดดี พี่ตั้มๆๆ โอ๊กเองนะครับ เจอรถมั่งยังพี่ อยากได้มากมาย คริคริ จะโทรไปถามบ่อยๆๆก็เกรงใจ >_< เพื่อนผมมันคงเอารถไปทำ ไม่วัน พฤ หรือไม่ก็ วัน ศุกร์ นะพี่ ^o^ ถ้าเกิดเจอรถผมรบกวนพี่ โทรมาบอกหน่อยนะครับ ไม่ค่อยอยากโทรไปถามบ่อยๆๆเดี๋ยวพี่ลำคาญ ^o^ 0863461076 ถ้ามะมีคนรับแล้วไม่ได้โทรกลับ ก็รบกวนโทรมาบ่อยๆๆนะพี่ หน้าจอมันพัง ไม่เห็นว่าใครโทรมา -*- ขอบคุณล่วงหน้าครับ~~~~~~0

4. cgi

124
    24
    0
    โทรมาได้เรื่อยๆเลยบ้างที่พี่ไม่ค่อยว่างโทรมาได้ตามสบาย มะรบกวนหลอก

5. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ฝ า สู บ ห า ไ ด้ ล ะ น่ ะ ตั้ ม

มี ส ป ริ ง ว า ล์ ว + รี เ ท น เ น อ ร์ + ว า ล์ ว sTd. ติ ด ม า เ เ ต่ ไ ม่ มี ค อ i d น่ ะ

w a n t ก็ โ ท ร ม า น่ ะ :D :D :D

6. popdemonic

popdemonic Member Member

191
    19
    18
    Ball joint มาแว้วววววววววววววววว ใส่ไปแว้ววววววววววววววว แต่ใส้กรูจะเลื่อนแวววววววววววววว

แข็งมากๆ แข็งจนไม่รู้จะแข็งยังไงแล้ว ฟิลอย่างกะรถสนาม

7. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    หวัดดีครับ

อยากมาสอบถามเรื่องเครื่องB20หน่อยครับ
    กำลังจะหาเครื่องตัวใหม่ให้เจ้าCoupeอยู่นะครับ แต่ว่าด้วยงบประมาณที่น้อยนิด+กับรถต้องใช้งานตลอด เลยมาจบที่ตัวเลือกB20ครับ

แต่มันก็มีปัญหาอยู่อีกเรื่องคือ
    B20ที่เค้าลงในบ้านเราเป็นตัวไหนกันแน่ครับ เพราะมันมีทั้งB20B/B20Z/B20A ทุกตัวไม่มีVtecมาจากCR-Vเหมือนกัน(B20Aอาจจะไม่ใช่)

เลยอยากทราบว่าตัวไหนที่เค้านิยมลงใช้งานกันครับ แล้วตัวไหนที่ดีที่สุด ราคาประมาณเท่าไร(เห็นตั้งแต่16000-3x000)

แล้วสามารถทำมาลงในbody ekได้เลยหกรือว่าต้องแปลงจุดไหนบาง

ขอบคุณครับทุกๆท่านนะครับ

G Type R ถูกใจสิ่งนี้
  8. End

End Active Member Member

525
    39
    28

โทรไปปรึกษาเลยดีกว่าครับ

ที่เบอร์ 0866230560 คับ :)

9. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    ได้เข้าแน่ครับ ตอนนี้เก็บตังเพื่อจะทำช่วงล่างอยู่ครับ ไม่รู้จะเก็บทันสงกานป่าว

10. Modx_Ek96

Modx_Ek96 New Member Member

32
    7
    0
    เก็บตังค่าเบียให้ปุ้ยด้วยนะคร้าบบ เรื่องใหญ่:D

11. birdsum

birdsum Active Member Member

420
    36
    28

ไอนี่รู้ใจไอปุ้ย 555+ :D

12. cgi

124
    24
    0

โทรมาถามดีกว่าคับจะได้เข้าใจ

13. cgi

124
    24
    0
    จัดไป

14. birdsum

420
    36
    28

เน่คุณ!!!! โทรไปจะปรึกษาเรื่องเบรคหลังหน่อย ไม่มีรับสาย!!! คนเรา 555+ ไม่ทวงตังหรอกหน่า :D

15. Modx_Ek96

Modx_Ek96 New Member Member

32
    7
    0
    พี่เค้ากิกเยอะอะคร้าบบบ ต้องเข้าใจ

16. juntcivic

1,549
    34
    0
    อ้าวเจ้าปุ๋ยกลับมากินอีกแล้วรึ :confused:

17. cgi

124
    24
    0
    ไม่เอาเงินไว้เลี้ยงเบียผมบ้างหรือคับ อิอิ

18. juntcivic

1,549
    34
    0
    ประกาศ ทาง S E S จัดโปรโมชั่นช่วงสงกาน ดังนี้
    ทำช่วงล่างทั้งหมดบูตแท้จากฮอนด้าทั้งคัน 15,000 บาท แถมฟรี ท่อนอก จากญี่ปุ่น ทุกรุ่นทุกขนาด
    และร่วมรับประทานอาหารเย็นที่ร้าน สาระแหน่ ฟรี อีกเช่นกัน เบียร์ไม่อั้น

ด่วนตั้งแต่สงกานปีนี้ ถึง สงกานปีหน้าครับ

ปล.อ้ายเจ้าของ อู่ ถ้าพรุ่งนี้เย็นๆไม่เจอที่อู่ เดี๋ยวจะเอาเงินค่าทำช่วงล่าง ฝากให้เจ้าปุ๋ยหมดเลยนะเฟ้ย
    หุหุหุ

19. End

525
    39
    28
    พรุ่งนี้ เข้าอู่เหมือนกัน เรย

20. golf1908za

golf1908za New Member Member

73
    4
    0
    เข้ากันกี่โมงอะคับบบบบบบบบบบอาจจะไปด้วย

21. End

525
    39
    28
    ^

^

^
    มาจิคับ

ตอนแรกผมนัดพี่ตั้มไว้เที่ยง

แต่ว่าต้องเข้าไปก่อนหน้านั้นอีก

เพราะไปส่งแควน แล้ว ม่ะมีที่ไป

22. End

525
    39
    28
    อ่าว เด้งมาหน้าใหม่เลยง่ะ

แง่วๆๆ

23. birdsum

420
    36
    28

โห้!!! จริงป่าวหว่า ถูกใจ :D เที่ยงๆไปรับรถใหม่แว้ว.....เหนื่อยอีกตู มานั่งแต่ง -*- :mad: :confused: :cry:

24. juntcivic

1,549
    34
    0
    เย็นๆครับเจอกันๆ เอาตังมายืมด้วยครับเดี่ยวไม่พอ :D

25. birdsum

420
    36
    28
    อู่ปิดวันไหนมั่งวะเนี่ย - -"

26. juntcivic

1,549
    34
    0
    ถึงวันนั้นอ่ะครับ :D
    รู้สึกตั้งแต่วันที่ 12 - เท่าไหร่ไม่รู้ครับ:cool:

27. End

525
    39
    28

ตังเหลือมาแต่งคันนี้ ต่อได้พี่เบิ๊ด

รถเอ็น ขาดการตกแต่งภายในอย่างแรง :D

28. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    สุขสันต์วันสงกรานต์นะทุกคน

feelgood ถูกใจสิ่งนี้
  29. birdsum

420
    36
    28
    ซื้อต่อฟอกอากาศกลางรถหน่อยดิ๊น้องเอ็นสุดที่รัก :D:D:D

HAPPY SONGKARN DAY ทุกคนเด้อ ไปเที่ยวไหนระวังสุขภาพกันด้วยเด๋วป่วย :)

เจ้าของอู่อย่าเล่นน้ำกับสาวให้มาก เด๋วปอดจะบวม บนเตียง -_-"

ไปตจว.ดีฝ่าตรู :confused:

อู่เปิด 21 เด้อ แวะไปทีไรโดนปุ้ยไถทุกที 555+ :eek:

navapon ถูกใจสิ่งนี้
  30. End

525
    39
    28
    ห้าพัน พี่ ตัวขาด ขาดตัว แลกเบาะก็ได้นะเอ้อ :D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้