สอบถามเรื่องฝากระโปรงหน้ารถครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย benzgio18, 27 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. benzgio18

benzgio18 New Member Member

302
    4
    0
    คามรูปนะครับคือสงสัยว่าปกติบริเวณตรงกลาง จะมียางขอบฝากระโปรงเหมือนด้านข้างหรือป่าวครับ

อีกรูปครับ คือว่าเวลาปิดฝากระโปรงแล้วมันจะมีช่องว่างระหว่างขอบฝากระโปรง กับกระจังหน้ารถเยอะครับ
    ถ้ามียางตรงขอบฝากระโปรงจะช่วยได้มั้ยครับ หรือว่าต้องปรับอะไรครับให้มันแนบกันมากขึ้น แล้วยางหาซื้อได้ที่ไหนครบ
    ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

2. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เท่าที่เห็น ๆ มา น่ะครับ ไม่ชัวร์ :D

รุ่น 1 จะยาวเต็ม
    ส่วน รุ่น 2 ขึ้นไป จะเป็นตามรูป

3. benzgio18

302
    4
    0
    แบนี้ถ้าไปซื้อของรุ่น 1 มาติดเอง น่าจะช่วยให้ช่องว่างระหว่างฝากระโปรง กับ กระจัง มันหายไปมั้ยครับ

4. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    น่าจะตั้งให้ ชิดกว่านี่ได้นะคับ

ลองถอด กระจังหน้าออก แล้ว ตั้งใหม่สิครับ

5. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    ลองคลายตัวล็อคฝาโปรง แล้วกดให้ตัวล็อคให้ต่ำสุดดูครับ อาจช่วยได้นิดหน่อย

รถผมก็เป็นเหมือนกัน แต่เหมือนกับเคยชนมาหน้าเอียงๆ

6. benzgio18

302
    4
    0
    ขอบคุณทุกคนนะครับ เดี๋ยวจะลองตั้งใหม่ดู

ส่วนเรื่องเคยชนมาไม่แน่ใจครับ ซื้อต่อมาอีกที แต่ตอนนี้ก็ด้านขวาเอียงนิดๆ ครับ
    สงสัยไม่เป็นที่สปริง ก็ โช๊ค ครับ

7. benzgio18

302
    4
    0
    ขอบคุณทุกคนนะครับ เดี๋ยวจะลองตั้งใหม่ดู

ส่วนเรื่องเคยชนมาไม่แน่ใจครับ ซื้อต่อมาอีกที แต่ตอนนี้ก็ด้านขวาเอียงนิดๆ ครับ
    สงสัยไม่เป็นที่สปริง ก็ โช๊ค ครับ

8. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    อ่า คือรถที่ชนมา ผมหมายถึงรถผมเองนะครับ
    ไม่ใช่ของท่าน จขกท เดี๋ยวเข้าใจผิดครับ

9. benzgio18

302
    4
    0
    อ๋อครับ ไม่เป็นไรครับ ขำขำ ไม่ได้คิดอะไรครับ ยังไงก็ขอบคุณมากครับ
    เพราะรถผมจริงๆด้านขวามันจะต่ำกว่านิดๆ ด้วยอะครับ:D:D:D

10. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ใส่ฝาไฟเบอร์ไม่มียาง เดี๋ยวไปหามาใส่มั่ง

แต่กิ๊ฟลอ๊คอมันกดซะแนบเลย

11. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    กระจังมันจะล็อคจากไฟหน้าอะคับ ผมพึ่งจะทำ รถผมเคยโดนชนด้านขวามาอะคับ เลยต้องตั้งไฟให้ตรงก่อน แล้วค่อยใส่กระจังอะคับ ลองดู น่าจะตรงขึ้นนะคับ

12. benzgio18

302
    4
    0
    ไฟผมลองตั้งแล้วครับ ปรับได้สุดๆแล้วอะ อีกอย่างทีแรกใส่แล้วมันยื่นๆออกมา
    เลยถอดมาเทียบกับของติดรถ ขาลองตรงน๊อตมันหนากว่าเลยเอามีกตัดพลาสติกออก
    เลยค่อยดีขึ้นมาครับไม่ยื่นแล้ว เหลือแต่ช่องว่างนี่แหละ มันไม่แคบลง เดี๋ยวจะลองไปตั้งตัวล็อค
    ฝากระโปรงให้ต่ำดูตามที่ พี่ๆข้างบนบอกมาครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้