เปลี่ยนสายพานไทม์มิ่ง...H22A

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย POP-ROVER (เพชรบุรี), 9 ตุลาคม 2010

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
    เอารูปรหัสอุปกรณ์ต่างๆ ที่ต้องใช้เวลาเปลี่ยนสายพานไทม์มิ่ง เครื่อง H22A มาฝากไว้เป็นข้อมูลครับ
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    [​IMG] [​IMG]

1. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    ขอบคุนคร๊าฟ !!
    เพ่ป๊อป ได้กลับ ฐานแบต ใส่ ท๊อปฟู ป่าว

คือ " ฐานแบตเดิมเรา จาเหมือนของ 90 มันจาใส่ กรองท๊อปฟูไม่ได้ เพ่ปีอปได้กลับฐานมันรึป่าวคร๊าฟ

ถ้ากลับรบกวนตอบด้วย ว่า กลับยังไง มีรูปด้วย จะดีเลยคร๊าฟ !!

2. หายไปเลยนะครับ...น้องนัด ลงเรื่องเปลี่ยนสายพาน แต่กลับถ้าเรื่อง กรอง top fuel (ตาไวจริง)
    แต่ผมไม่ได้ติดกรอง top fuel ครับ เคยคิดจะติดเหมือนกันแต่เช็คข้อมูลแล้ว...ถ้าจะไม่เหมาะกับ Rover623 เลยเปลี่ยนเฉพาะหัวกรอง (เครฟล่า)
    เอารูปเต็ม ๆ มาฝากครับ

3. natsmooth

834
    0
    0
    ขอบคุนมากคร๊าฟ เพ่ป๊อป !!

เร่งทำรถ ให้จบคร๊าฟ !! จอดนิ่ง เปนเดือนแล้ว !!!

4. natsmooth

834
    0
    0
    อยากชื้อ ท่อยาง สีแดงๆ แบบนี้มั่งจังเลย !!!!

อยากมีห้องเครื่องสวยๆ กับเค้าบ้าง !!!

5. รถไปอยู่อู่ทำอะไรบางครับ...
    เอารูปมาลงให้ดูบางซิครับ

6. เรื่องท่อยางสีแดงหายากอยู่นะครับ...แต่ถ้าเป็นท่อสีฟ้าจะหาง่ายกว่า และของแต่งภายในห้องเครื่องยนต์ส่วนใหญ่จะมีสีฟ้าครับ
    ลองพิจารณาดูครับ (สีฟ้า)

กว่าผมจะทำให้มันออกโทนสีแดงได้ขนาดนนี้...ต้องหาของแต่งห้องเครื่องยนต์ที่เป็นสีแดง เกือบปีครับ...และบางอย่างที่ผมติดไปแล้วนั้นสีแดงก็ไม่ทำแล้วด้วยครับ

7. natsmooth

834
    0
    0

ตัดหัวพีรูดมาคับ !! เอาแต่เครื่องยกแพ ได้เครื่องรหัส 11xxxxx เกียร์ m2b4
    ครัชทองแดง 5 ก้อน หวี 2 ชั้น ฟลายวิลลดน้ำหนัก
    ยกแพพีรูด เข้าทั้งแพ ไม่ต้องแปลงอะไรเลย เดิมคานหน้าของ ac ต้องสไล รูยึดน๊อต แต่ของ พีรูด เข้าได พอดี เปะ
    เฮดเดอร์เลส 4-2-1 ท่อ 2.5 นิ่ว ทั้งเส้น พักกลางสูตร 1 ใบ

ณ ตอนนี้ น่าจะเท่านี้คร๊าฟ
    แต่เด๋วจะมี ทำกล่อง แปลงถาดแบต เก็บงานห้องเครื่อง

คือพยายาม ทำให้ ดีที่สุดไหนๆ ก็ทำแล้ว !!

เด๋วเอารูปภาพมาอัพเดท กันคร๊าฟ !!

8. parnudon

parnudon New Member Member

106
    0
    0
    แผงระบายความร้อนด้านหน้า นี่ oil เครื่อง หรือ oil เกียร ครับใส่แล้วเห็นผลมากน้อยแค่ใหน

9. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ถามพี่ป๊อบนิสนึง

แดงๆตรง ท่อระบายฟามร้อนพาวเวอร์เป็นท่อยางรึป่าวครับ
    ถ้าเป็นผมว่ามันจะทำให้ระบายฟามไม่ดีนะพี่

แล้วห้องแวคคัม ที่มีคำว่า NOS ช่วยให้เบรคดีขึ้นจากเดิมเยอะมั๊ยครับ เผื่อหาซื้อติดบ้าง

แล้วที่ว่าติดออยเครื่องแล้วทำให้แรงดันเครื่องตก อาจจะทำให้เทคไม่เปิด อันนี้เป็นไงบ้างพี่

ขอบคุณครับ จากน้องโอห์ม

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 20:22:57 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 20:22:41 ----------

ถามพี่ป๊อบนิสนึง

แดงๆตรง ท่อระบายฟามร้อนพาวเวอร์เป็นท่อยางรึป่าวครับ
    ถ้าเป็นผมว่ามันจะทำให้ระบายฟามไม่ดีนะพี่

แล้วห้องแวคคัม ที่มีคำว่า NOS ช่วยให้เบรคดีขึ้นจากเดิมเยอะมั๊ยครับ เผื่อหาซื้อติดบ้าง

แล้วที่ว่าติดออยเครื่องแล้วทำให้แรงดันเครื่องตก อาจจะทำให้เทคไม่เปิด อันนี้เป็นไงบ้างพี่

ขอบคุณครับ จากน้องโอห์ม

ออยล์เครื่องครับ... ติดแล้วช่วยให้อุณหภูมิในเครื่องไม่ร้อนจัดเร็วเกินไป
    ส่งผลให้รอบต้นของเครื่องมาเร็วและนานขึ้น...แต่ที่ผมติดไม่ใช้เพื่อวัตถุประสงค์นี้ เพราะเครื่อง H22A รอบต้นมันดีอยู่แล้วครับ...
    ที่ติดเพราะอยากรักษาเครื่องให้มีอายุการใช้งานนาน ๆ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้