ใครมี อะไหล่ตัวนี้ รบกวนหน่อยครับพี่ มีรูปให้ดูด้วยครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย kooooool, 29 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kooooool

kooooool New Member Member

96
    0
    0
    ใครมีรบกวนหน่อยนะครับ 0853566953 เล็ก

2. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ตัวเปิดปิดถังเก็บอากาศครับ ต้องต่อสายแว๊คคั่มกะปลั๊กไฟให้ครบ ถ้าใช้กรองเดิมจะมีถังเก็บลมอีกชุดด้านใต้
    แฟ๊บเปอร์จะเปิดตอนกล่องสั่งน่าจะช่วงกดคันเร่งแรงๆ รึไงนิแหละ

ตอบซะหน่อย เห็นบอล์ดเงียบมากมาย

3. ที่หนึ่ง

ที่หนึ่ง New Member Member

159
    0
    0
    ถามต่อ ประโยชน์ และหน้าที่ของมันช่วยอะไร

4. kooooool

96
    0
    0
    ขอบคุณครับ พี่โอห์ม ผมจะเปลื่ยนใส่กรองเดิม อะครับ พอดีแว๊คคั่มมันไหม้ เลยจะหาเปลื่ยนครับ

5. ข้อมูลที่ผมมีเกี่ยวกับตัวเปิดปิดอากาศครับ... ถ้าสังเกตดี ๆ จะเห็นช่องท่อลมอยู่ด้านล่างตัวเปิดปิดอากาศ เป็นช่องสำหรับให้อากาศเข้ากรอง (เดิมติดรถ) เนื่องจากช่องท่อนั้นมัน...ไม่กว้างมาก
    พอเราใช่ความเร็วสูง ๆ อากาศจะเข้าไม่ทัน จึงต้องมีตัวเปิดปิดอากาศช่วยดูดลมจากกาบข้าง และช่องท่อ เข้ากรอง (เดิมติดรถ) ครับ...
    สำหรับอุปกรณ์ตัวนี้...จะหา...ยากอยู่ครับ (มือ 2) เท่าที่ผมสังเกตหน้าตัด Rover623 ส่วนใหญ่มันจะไม่มีติดมาด้วย แต่บางหน้าตัดมีติดมาครับ ต้องลองหาดูครับ...

6. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    ขอไปคุ้ยหาก่อนนะครับ ผมจำไม่ได้ว่าถอดไว้ไหน ถ้าเจอจะมารายงานอีกที แต่ถ้าไม่เจอก็...... เงียบ 555

7. 623 Gsi

623 Gsi Guest

0
    0
    0
    เดินสายไม่ครบก็ไม่ทำงาน

หายากและได้มาเดินสายไม่ครบก็ไม่ทำงาน..ถ้าได้ท่อกรองอากาศเก่ามาทั้งเส้น
    ให้ดูที่ด้านข้างจะมีรูสำหรับต่อท่อลงไปที่ห้องสำรองอากาศที่ด้านล่างหน้าล้อ
    ให้เจาะขยายรูที่ว่าให้ใหญ่มากที่สุดแล้วอย่าลืมหาตะแกรงกันใบไม้หรือเศษ
    กระดาษเข้าด้วยแค่นี้ก็เห็นความแตกต่างแล้วเวลาเร่ง.ไม่ต้องไปหาอุปกรณ์ที่
    ว่าด้วยอากาศเข้าเร็วและเยอะกว่าติดอีก.

8. kooooool

96
    0
    0
    ขอบคุณครับ รอต่อไป ใครซื้อทั้งหน้าตัดมาน่าจะมี นะครับ
    ของผม คนงานมันล้างรถยังไงน้ำมันเข้าไปโดน พอสตาร์ท รถ ควันขึ้นเป็นลูกเลยครับ(ไหม้ทันทีเลย)

9. oakoak

oakoak New Member Member

165
    0
    0
    ขอตอบมั่งนะครับ ไม่ได้เข้ามานานมาก
    อย่างที่โอม มันบอกนะครับต้องต่อครบ และไม่เสียด้วนนะครับ เวลาเหยียบแรงๆ มันจะเปิดให้อากาศเข้าเยอะขึ้น
    ถ้าจะต้องเสียตังหามาใส่ละก็ผมว่าไม่คุ้มหลอกครับ เอาตังไปเปลี่ยนไส้กรอง k&n มาใส่จะดีกว่าครับ เห็นผมว่าครับ
    ถ้าคิดดีแล้วประหยัดกว่าด้วย ไส้กรองไม่เกิน 2000 บาท วิ่งได้เป็นแสนโล
    เปลี่ยนไส้กรองกระดาษ ของเทียมก็ 300 แล้ว วิ่งไป แสนโลก็ 3000

ต้องรองครับ แรงขึ้นแน่นอน
    ปล. ขับไป 2 วันเดียวก็ชิน

10. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    เดี่ยวหาให้น้องเล็ก

น่าจะมีอยู่แต่ไม่รู้อยู่มุมไหนดิ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 00:09:23 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 00:09:08 ----------

เดี่ยวหาให้น้องเล็ก

น่าจะมีอยู่แต่ไม่รู้อยู่มุมไหนดิ

11. kooooool

96
    0
    0
    ขอบคุณมากครับพี่โอห์ม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้