ขอถามเรื่องไฟเลี้ยวตรงแก้มหน้า b11 หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย เอกหลาด, 27 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เอกหลาด

เอกหลาด New Member Member

96
    0
    0
    :cry::cry::cry:ไฟเลี้ยวตรงแก้มหน้าของB11ที่เป็นสีขาวอะครับ
    หาซื้อได้ที่ไหนครับ ร้านอะไหล่ทั่วไปหรือร้านประดับยนต์ครับ
    ขอบคุณครับ:cry::cry::cry:

2. supakit

supakit New Member Member

303
    6
    0
    ร้านอะไหล่ทั่วไป ก้อมีครับ

3. เอกหลาด

96
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

4. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    คุณ Mr.Skyro ใส่กันชนหน้าจองไรอ่ะครับ สวยดี จะเอามั่ง(ลอกกันหน้าด้านๆ) 5 5 5

5. Maxxx@

Maxxx@ New Member Member

55
    1
    0
    ทรงเหมือน a31 ตัดๆผ่าๆ ให้สั้นๆนะครับ ถ้าไม่ใช่ขอ อภัย ^^

6. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    45 บาท ตามร้านอะไหล่ ทั่วไปค้าบบ

7. เอกหลาด

96
    0
    0
    :D:Dเป็นทรง URAS ที่อยู่กับรถ ซิลเวีย S15 อะครับ:D:D

8. เอกหลาด

96
    0
    0

ทรง URAS ครับ ราคา 2,500บาทครับ

9. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    5 5 5 เสร็จผมละ เด๋วจะไปสอยมาบ้าง เอารอบคันเลย อิอิแต่เปลี่ยนแม็กก่อนดีกว่าตู....อิอิ ยังล้อเดิมขอบเดิมอยู่เลยยยยยยย

10. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    คลองถมยังมีขายอยู่ครับ

11. เอกหลาด

96
    0
    0
    ไม่ใช่ S15 นะครับแต่เป็น S14 ครับ (พิมพ์ผิด)

12. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    ลิ้นขอดูรูปชัดๆได้ป่ะคับร้านแถวไหนเอ่ย

ไฟเลี้ยวข้าง ร้านบางไผ่ช่าวยท่านได้

ร้านทั่วไปก็พอมีคับไม่เกิน 50 บาทนะ

13. sonnyza

sonnyza New Member Member

445
    31
    0
    ชุดแต่งหน้านี้ ของs14 แล้วต้องแปลงหรือป่าวคาบ แปลงอะไรป่าง ขอดูรูปเต็มๆด้วนนะคาบ ขอบคุณคาบ

14. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    ใส่กันชนใหม่ แล้วลิ้นเดิมยังอยู่ป่าวครับ ถ้าไม่ใช้เอามาแบ่งกันใช้ก็ได้นะคร้าบ

15. เอกหลาด

96
    0
    0
    ผมลงรูปไม่เป็นอะครับ
    แต่ร้านอยู่ฝั่งตรงข้าม เยื้องแฟชั่นไอแลนด์ครับ
    อยู่ในหมูบ้านรังสิยา ซอยรามอินทรา 64 ครับ

16. เอกหลาด

96
    0
    0
    มันไม่ใช่กันชนที่ใสกับ S14 นะครับแต่เป็นเพียงแค่ทรงเดียวกันเฉยๆครับ
    พอดีผมเอารูปจาในเน็ตไปให้ร้านทำชุดแต่งเค้าดู แล้วเค้ามีโมแบบนี้อยู่พอดีครับ
    ส่วนเรื่องการดัดแปลงก็ไม่ได้ทำอะไรมากครับ
    ถ้ามีโครงกันชนก็ใช้โครงกันชนเดิมได้ครับ แต่รถผมไม่มีโครงกันชน เลยใช้เหล็กฉากทำโครงกันชน
    แล้วเอากันชนสวมเข้ากับโครงแล้วยึดน็อตกับตัวรถเลยครับ

17. เอกหลาด

96
    0
    0
    :cry::cry:ลิ้นหน้าเดิมลาโลกไปกับน้ำท้วมเรียบร้อยแล้วครับ:cry::cry:

18. รถสวยครับ ว่าแต่ไฟเลี้ยวตรงแก้ม เป็นของตรงรุ่น b11 เลยป่ะครับ
    หรือเป็นของรุ่นอื่นมาดัดแปลงใส่

19. เอกหลาด

96
    0
    0
    เป็นตรงรุ่นครับ
    แต่ผมหาหลายร้านแล้วเค้าบอกว่ามีแต่สีส้มอะครับ
    ผมเลยเอาของวีโก้มาแปลงใส่ไปเรียบร้อยแล้วครับ

20. giantmodify

giantmodify New Member Member

18
    0
    0
    จะมาตอบเรื่องไฟเลี้ยว ไปปิ้งกันชนซะงั้นเรา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้