ขอถามเรื่องทำไงให้ครัชทองแดงใน SR20โบ นิ่มลงครับ..

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย kim_jz, 20 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kim_jz

kim_jz New Member Member

60
    0
    0
    SR20โบ ฝาแดง ในKE30 ตอนนี้เป็นครัชทองแดงครับ แข็งเกินอ่ะ

มีวิธิไหนบ้างที่ทำให้นิ่มๆใช้ในเมืองรถติดๆได้สบายๆครับ

เคยได้ยินว่า ใส่ปั๊มครัชล่างของนิสโม่หรือของสกายไลน์ ได้หรือไม่ครับ แล้วหาซื้อที่ไหนราคาซักเท่าไหร่เอ่ย?

แล้วก็เคยอ่านเจออีกวิธี คือ ใช้ขาครัชล่างของ บิ๊กเอ็ม อันนี้ใช้ได้จริงหรือปล่าวครับ แล้วาเท่าไหร่ ขอความรู้ด้วยนะครับ

ขอบพระคุณ ล่วงหน้าครับ

2. kim_jz

60
    0
    0
    เงียบเรย -*-

3. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    ปั้มคลัทล่าง 6 ล้อ อีซูซุ NPR ครับ เบาหวินเลยทีเดียว

เคยทำใส่รถกระบะครับ เบาจริงคอนเฟิม

4. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    มีวิธีไหนอีกมั๊ยครับ

ยังไงก็ขออนุญาตนำไปลองใช้หน่อยนะครับ

5. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ขยายปั๊มล่างแหละครับ

ต่อสากมันยังไงๆ ไม่รุ้

6. ขยายปั๊มล่างแหล่ะครับ

หรือถ้ามีโอกาสยกอีกรอบลองเทียบลูกปืนให้กดยอดหวีอ่าค
    รับ

7. kim_jz

60
    0
    0
    ขอบคุณทุกความเห็นครับ รอผู้รู้มาบอกเทคนิคเยอะครับๆ จะได้เป็๋นหลายทางเลือกฮะ สำหรับ SR โดยเฉพาะเลยก็ดีนะคร้าบ ^^

8. kim_jz

60
    0
    0
    ถ้าเปลี่ยนล่างแล้วบน ต้องเปลี่ยนมั๊ยครับ กลัวข้างบนเล็กกว่าข้างล่าง น้ำมันลงไม่พอจะไปกดแม่ปั๊มล่างได้ ทีนี้มันจะไม่ดันตีนผีและก็จะเข้าเกียร์ไม่ได้รึเปล่าครับ เห็นเซียนดีเซลบอกๆมาอ่ะครับ

9. kim_jz

60
    0
    0
  10. วิธีนี้แหล่ะเห็นผลเพื่อนพี่มันก็ใช้อยู่ เปลี่ยนตัวเดียวความรู้สึกก็เปลี่ยนได้เหมือนกัน..

11. kim_jz

60
    0
    0
    โอเค พี่บอล เดี๋ยวจัดด่วน หุหุหุ เพราะรถติดๆไม่ไหวจริงๆ ขาจะขาดดดT_T

12. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    มาหาวิธีเหมือนกัน RB20 DET (A31) คลัชแข็งโป๊กเลย

อัพๆๆๆๆ

13. ช่างที่อู่เอาปั้มล่างของรถใหญ่มาใส่ให้เหมือนกันแต่ไม่รู้ว่าของรถอะไร
    os 2 แผ่นแข็งกว่าคลัชเดิมหน่อยนึง

14. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    -เปลี่ยนปั๊มล่าง เกียร์ sr-rb ใส่ปั๊มล่างของ big-m ได้ ขนาด 3/4 หากยังหนักอยุ่ เอาลูกปั๊มล่างของ tfr มายัดใส่ ขนาด 7/8 ปั๋มล่างราคาประมาณ 400

-เปลี่ยนปั๊มบน แบบมีหม้อลมครัทช์ช่วย ของ r32 ราคา ประมาณ 1500 เชียงกง

15. kim_jz

60
    0
    0
    ขอบคุณความรู้ดีๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้