ระวังโดนสับเปลี่ยนอะไหล่

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย อนิรุตน์ ประไพบูลย์, 26 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดีเปิดแอร์มามีแต่ลม เลยไปถามร้านแอร์บอกว่าต้องเปลี่นตู้แอร์ แต่ถามร้านบอกว่า 2500 ก็เลยบอกว่าถ้าซื้ออะไหล่มาเองคิดเท่าไหร่ ก็ 800 ครับ ไปเดินซื้อเชียงกงมา 1000 เดียว ไปร้านแอร์ตรงหลังการไฟฟ้าบางกรวยครับ ขับมาวันเดียวมีแต่ลมเหมือนเดิม เลยคิดว่าตู้แอร์รั่ว กะจะไปเคลมที่ร้านเพราะรับประกัน 3 วัน แต่กลับไปเช็คที่ร้าน บอกว่าคอมแอร์เสีย แต่ผมจำคอมแอร์ผมได้ลักษณะมันไม่เหมือนเดิม แต่ช่างกลับบอกว่าผมเปลี่ยนให้ ผมเลยให้เปลี่ยนคอมเดิมคืน เซ็งมากเลยครับ เลยอยากบอกเพื่อนๆว่าถ้าคิดจะซ่อมรถไม่ว่าอะไรเสียต้องรอดูเลยครับไม่งั้นงานเข้าเหมือนผม เลยไม่รู้เลยว่าตู้แอร์ที่เปลี่ยนให้ไม่รู้ว่าใช่ของที่ซื้อมาหรือป่าว :mad:

1. EK5616NAD

EK5616NAD New Member Member

124
    1
    0
    อู่นิสัยไม่ดีนะเนี่ยโดนวางยากันดื้อๆเลย...แจ้งตำรวจจับได้ไหมเนี่ย

2. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ไม่ควรปล่อยให้รถอยู่ตามลำพังกับร้านแปลกหน้าครับ

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    อ้าวอย่างงี้ก็มีด้วย
    ถ้าไม่ซ่อมกันข้ามวันข้ามคืนผมจะไม่ยอมทิ้งรถไว้เด็ดขาด

4. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
  5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
  6. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    เห็นด้วยกับที่เพื่อนๆว่ามาครับ อย่าทิ้งรถไว้กับคนแปลกหน้า.. ผมใช้วิธีลาพักร้อนเฝ้ารถกันเลยครับ...ยอมร้อน ยอมหิวเอาครับ...สบายใจกว่าครับ...

7. Maverick19

Maverick19 New Member Member

134
    1
    0

ผมก็ทำเหมือนพี่เลยครับ ยอมลางาน เวลาซ่อมก็อยู่เฝ้าจนเสร็จไม่ให้ห่างสายตา ใครจะว่าบ้าก็เถอะ ก็ผมรักรถคันนี้จริงๆ 555 :eek: :eek: :eek:

8. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    อู่งี้ แย่จริงๆ

9. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เลวจริงๆ

10. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    ถ้าไม่มีอู่ประจำที่ไว้ใจได้ ..... ผมก็ยอมนั่งรอ นอนรอ จนกว่าจะเสร็จเหมือนกันครับ
    หวังว่ามันคงเปลี่ยนตู้แอร์ที่ซื้อมาให้นะครับ....

11. vakabayashi

vakabayashi New Member Member

189
    5
    0
    อู่เลว ๆ

ว่าแต่ทิ้งรถไว้ก็ไม่ดีนะครับ ผมเคยอดข้าวอดน้ำนั่งเฝ้ารถ จี้นู้นนี้จนอู่รำคาญอ่ะ

ก็รถกรูนี่หว่า

12. oxtopuss

oxtopuss New Member Member

182
    3
    0
    ยังดีนะครับ ที่อู่นี้ เขาซ่อมแต่แอร์ เหอๆๆๆ

13. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ร้านแอร์ชอบวางยา ระวังๆเลยครับ น่ากลัว

14. jack ek

jack ek New Member Member

8
    0
    0
    ถ่ายรูปร้านมาให้ดูหน่อยคับ หรืออยู่แถวไหนจะได้ไม่เข้าไปทำ แย่มากเลย

15. RunRun_76

RunRun_76 New Member Member

121
    0
    0
    บอกชื่อร้านหน่อยได้ไหม จะได้ไม่เข้าไปโดนต้ม พอดีบ้านอยู่แถวนั้นครับ

ปล. PM ก็ได้ครับ

16. โชคดีไม่เคยโดน เพราะทุกคั้งที่ซ่อมรถ จะมีอู่ประจำที่ไว้ใจได้ตลอด

17. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    ร้านนี้เคยเห็นครับที่รับทำหม้อน้ำด้วยมั้ง แถวๆประตูด้านหลังการไฟฟ้าบางกรวย เป็นตึกแถวซ้ายมือ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้