ขัดฝาสูบ แต่ไม่ผ่นสี ต้องผ่นอะไรไหมคับ ???

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย Vasuta.com, 11 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    คือ ฝาสูปเดิมผมเป็นสีเหล็กอยู่แล้วน่ะครับ (เครื่อง 4G13 คาบู)
    แต่ผ่านมา 18 ปี มันเต็มไปด้วยคราบดำๆ + สนิมเป็นหย่อมๆ

ทีแรกก็กะว่าจะลองถอดมาผ่นสีเอง
    แต่เมื่อวานซนๆไงไม่รู้ ลองเอากระดาษทรายไปขัดฝาสูบ ทั้งๆไม่ได้ถอด
    ขัดๆจดมันเป็นสีเหล็กแบบเดิม (มีรอยขัดนิดๆ)
    มองไป มองมา มันก็สวยดี เลยคิดว่า ถ้าเราไม่ผ่นสีทับ

มันมีอะไรมาผ่น เพื่อกันสนิม หรือกันคราบน้ำมันเครื่องติดไหมครับ

ขอบคุณครับ

2. takumi

takumi New Member Member

10
    0
    0
    สนิมอาจจะขึ้นก็ได้นะคับ

3. A4-GTE

A4-GTE New Member Member

1
    0
    0
    ควรพ่นแล็คทับบางนะคับ ถ้าไม่อยากให้เป็นคราบ ถ้าไม่อยากพ่นก็ต้องคอยเช็ดบ่อยๆอ่ะคับ

4. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    แล็ค นี่มียี่ห่อแนะนำไหมครับ แบบใส่ๆ กับคราบเกาะติดง่าย (กันหนิมได้ด้วยยิ่งดี)
    ทนความร้อน .....

ขอบคุณครับ

5. city_girl

city_girl New Member Member

10
    0
    0
    sped กระป๋องสีฟ้าค่ะ

6. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    โอ้ว ขอบคุณมากเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้