อยากสอบถามท่านที่ใส่แม็กขอบ 17" หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย nikkisixx, 24 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nikkisixx

nikkisixx New Member Member

4
    0
    0
    พอดีเพิ่งเริ่มหัดศึกษาเรื่องรถได้ไม่นานครับ อยากทราบว่าถ้า TT141 จะเปลี่ยนใส่ขอบ 17 นิ้ว มันติดซุ้มล้อไหมหรือพอดีเลยครับ หรือว่าต้องใช้ยางแก้มเตี้ย แล้วถ้ายังเป็นเครื่อง 3T เดิมๆนี่เปลี่ยนแล้วรถจะอืดลงหรือไม่ครับ (เกียร์ธรรมดาครับ)

ขอบคุณมากครับผม

2. art_nalam

art_nalam New Member Member

103
    3
    0
    อยุ่ที่อ๊อบเซตของล้อนะคับ หน้าแหลมเรา หน้ามะเกิน+35 ไม่งั้น จะติดใน หลังใส่ได้หมดแต่ถ้าเกินตัวถังโช็คต้องแข็ง

3. nikkisixx

nikkisixx New Member Member

4
    0
    0
    ขอบคุณมากครับผมสำหรับความรู้ :)

4. him111

him111 New Member Member

1,151
    3
    0
    เครื่องเดิมใส่แล้วอืดแน่นอนครับ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้