รถไมตี้ใครใส่ช่วงล่าง surf บ้าง

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย thexfile, 2 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thexfile

thexfile New Member Member

32
    0
    0
    รถไมตี้ใครใส่ช่วงล่าง surf บ้างครับ ขอดูเป็นแนวทางหน่อย ราคาค่าของเท่าไหร่ ค่าแรงเท่าไหร่ครับ ซื้อได้ที่ไหนบ้าง
    ได้ยินมาว่าใส่แล้วนิ่มขึ้นเยอะเลย เพราะมันเป็นสปริง :cool:

2. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0

ต้องทำจุดยึดช่วงล่างหลังใหม่ทั้งหมดเลยละมั้งครับ

เห็นไมตี้ ที่เชียงกง ทำอยู่คัน1 นานเเล้ว

คันนั้นในช่วงล่างหลังของรถตู้ตัวนอกคอยสปิงเหมือนกัน

ไมตี้เป็นแหนบก็ทำให้นิ่มได้ครับ

3. ลองๆๆกันไปคับ

4. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
  5. JZ_std.

8,075
    74
    0
    อะไรยาวครับพี่

จขกท. ถ้าอยากให้นิ่ม โช้คดีๆสักชุดน่าจะไหวแล้ววววววววว

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 20:35:12 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 20:34:56 ----------

อะไรยาวครับพี่

จขกท. ถ้าอยากให้นิ่ม โช้คดีๆสักชุดน่าจะไหวแล้ววววววววว

6. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    ผมกะอยากนิ่มเหมือนกัน

7. RoSe_MaFiA

RoSe_MaFiA New Member Member

721
    12
    0
    เคยคิดเหมือนกันครับ

แต่ราคานี่.... ขายคันเก่าซื้อเซิร์ฟเลยดีก่า

อิอิ!

8. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    รอชมนะคร้าบบบบบบ......

9. thexfile

32
    0
    0
    เดี๋ยวตรวจสอบราคา ตามเชียงกง ก่อนนะครับ ได้เรื่องยังไง จะมาแจ้งอีกที โปรเจ็คนี้ยาวกันไป 5555 :rolleyes:

10. gookgoo

gookgoo New Member Member

947
    9
    0
    โอ้ววว ... น่าจะงานใหญ่นะเนี๊ยะงานนี้ ^^

ปล. รอชมคับผ้ม

11. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ย่องมาดู

12. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ไปเสริมแหนบก็นิ่ม ครับ

13. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    มันทำได้นะครับแต่จะฝืนความจริงไปนิด Surf เป็น ขับ 4 น๊อต 6 ตัว แต่ถ้าเอามาจริงๆ ก็คงทำได้ ไม่เกินช่างไทย
    เท่าที่เห็นนะครับ ถ้าเป็น Tiger 4WD หรือ Sportrider 4WD อันนี้เคยเห็นบ่อย ช่วงล่างหลัง Surf เทียบเท่า Fortuner นะครับ จริงแล้วอาจเป็นต้นแบบของ Fortuner ด้วยซ้ำไป ถ้าจะทำ ไมตี้ ไทเกอร์ ขับสอง จริงๆ ไม่ลองมอง เพลาCrown ดูละครับ เอามาตั้งจุดรับ Sprink ที่ตัวรถช่างน่าจะทำได้ง่ายและเหมาสมกว่าครับ เนื่องจากสาวกกระบะทั้งหลายก็นำ Crown มาเลาะเต้า Sprink ตั้งตัวรับแหนบอยู่มากแล้ว ก็กลับกันไปหาเพลามาทั้ง Sprink และอุปกรณ์ Link Rod ที่ต้องใช้แล้วนำมาแปลงที่ตัวรถแทน ซึ่งน่าจะง่ายกว่าของ Surf ครับ

เพิ่มเติม อ่านไม่หมดครับ หรือ เอาช่วงล่างรถตู้ Grand Wagon หรือ Commuter ที่เป็น Coil Sprink ก็ได้ครับ
    น่าจะใหม่กว่า Crown ด้วยครับ

14. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0

เอารูปมาให้ดูจะได้เข้าใจง่ายขึ้นตามพี่หนุ่มแนะนำครับ...

15. JZ_std.

8,075
    74
    0
    ตามรูปคือช่วงล่างตรงรุ่น

แต่ถ้าเเปลงจิงๆๆละก็ ดามกันเยอะกวว่านั่นเเน่นอน

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 20:08:21 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 20:08:05 ----------

ตามรูปคือช่วงล่างตรงรุ่น

แต่ถ้าเเปลงจิงๆๆละก็ ดามกันเยอะกวว่านั่นเเน่นอน

16. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    อย่าทำเลยครับ
    ไปซื้อ Surf ขับง่ายกว่า
    ผมก็รอเก็บเงินซื้อ Surf อยู่ครับ

รถเป็นแหนบก็หาร้านแหนบเก่งๆ Set ให้ โช๊ค ดีๆสักชุด
    หน้าเป็นทอร์ชั่น ก็หาพวก Sway - Away สักคู่ใส่เข้าไป (เกือบหมื่น)
    แค่นี้ก็น่าจะแตกต่างแล้วครับ

ดัดแปลงไป ต้องหา วิศวะ เซ็นต์ แล้วแจ้งขนส่งอีกครับถึงจะขับสบายใจ

17. thexfile

32
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านมาก ได้แนวแล้วครับ :sad:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้