มีใครเอาเจ้า2ติดแก็ซกันมั่งไหมครับ??

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย AraRick, 11 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AraRick

AraRick New Member Member

78
    1
    0
    กำลังคิดว่าถ้าติดแบบถังโดนัทแทนที่ที่ใส่ยางอะไหล่อาจจะดีก็ได้นะครับ ทั้งประหยัด ทั้งแก้ปัญหาหน้าเบา เพื่อนๆว่าไงครับ มีใครทำรึยัง เอามาอวดทีครับ

2. ถ้าไม่ได้ใช้งานเยอะ กว่าจะคุ้มทุนค่าติดแก๊ส อาจจะ 5-10 ปี เลยนะครับ

และถ้าต้องใช้งานเยอะ ขนาดนั้น ผมว่าซื้อรถบ้านๆ ถูกๆ ติดแก๊ส เพิ่มอีกคัน มาขับใช้งานดีกว่าครับ น่าจะเหมาะกว่าทั้งด้านการใช้งานและประโยชน์ใช้สอย

ที่สำคัญ มันต้องเจาะรถด้วยนะครับ เสียดายแทนอ่ะครับ..........

3. boy wc

boy wc New Member Member

132
    0
    0
    ตอนซื้อรถมาเจ้าของเก่าติดมาแล้วครับ วางอยุ่ที่เก็บของด้านหลัง ถ้าเอาประหยัดยอมรับคับประหยัดจิงๆ แต่ถ้าใช้รถวันนึง20-30โล ผมว่า ติดไม่คุ้มนะคับ ปัจจุบัน ผมถอดออกไปแล้วนะครับ แห่ะๆๆ
    บวก ลบ คูณ หาร แล้ว ได้ประหยัดแต่ขาดความเป็น mr2 ไป ไม่คุ้มกันอ่าาาาาา 555 ( ความเห้นส่วนตัวนะครับ )

4. boy wc

boy wc New Member Member

132
    0
    0
    ตอนซื้อรถมาเจ้าของเก่าติดมาแล้วครับ วางอยุ่ที่เก็บของด้านหลัง ถ้าเอาประหยัดยอมรับคับประหยัดจิงๆ แต่ถ้าใช้รถวันนึง20-30โล ผมว่า ติดไม่คุ้มนะคับ ปัจจุบัน ผมถอดออกไปแล้วนะครับ แห่ะๆๆ
    บวก ลบ คูณ หาร แล้ว ได้ประหยัดแต่ขาดความเป็น mr2 ไป ไม่คุ้มกันอ่าาาาาา 555 ( ความเห้นส่วนตัวนะครับ )

5. absolutfreak

absolutfreak New Member Member

123
    0
    0
    ติดโดนัทด้านหน้าไม่ได้ครับ ไม่ผ่านตรวจสอบ ด้านหลังก็เช่นกัน น่าจะเป็นเรื่องความห่างจากท้ายกันชนครับ

6. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    น่าสนใจนะครับ ถ้าใช้เยอะจริงๆ ก็น่าจะคุ้ม เพราะราคาเครื่องเดี๋ยวนี้ไม่แพงแล้ว

แต่ถ้ามีไว้จอดแล้วใช้น้อยมากก็ไม่น่าจะจำเป็นนะครับ

ว่าแต่ยางอะไหล่จะเอาไปไว้ไหนละ

7. Miashi

Miashi New Member Member

94
    0
    0
    อยากได้เหมือนกันยางอะไหล่ อิอิ ตอนซื้อมาไม่มีติดรถมาอ่ะครับ

8. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    น้ำมันยังลิตรละสี่สิบบาทเหมือนเดิมเลยยยยย

9. AraRick

AraRick New Member Member

78
    1
    0
    ผมก็ว่างั้นแหละครับ แค่คิดเล่นๆว่าถ้าไม่มีที่จอดอีกคันทำไงดีหว่า

เห็นด้วยครับ

ด้านหลังผมก็ว่าเพราะระยะห่างไม่พอตามที่กฎหมายกำหนดนั่นแหละครับ เข้าใจว่าน่าจะ25เซนมั้งครับ แต่ด้านหน้าน่าจะถึงนะ(รึเปล่า) แต่เมื่อก่อนถังโดนัทยังไม่มี มอก รึเปล่าแต่เดี๋ยวนี้มีแล้วนะครับ

ยางอะไหล่ผมไม่สนเลยอะครับ ซื้อรถมา3-4ปี ยังไม่เคยใช้ซักครั้งเลย แล้วไม่ค่อยวิ่งตจวด้วย แต่พอไม่มีผมว่าเดี๋ยวต้องมีเหตุให้ใช้แหงๆ

10. Miashi

Miashi New Member Member

94
    0
    0
    จิงๆครับพอไม่มีมันจะมีเหตุตลอด ผม 2 รอบ แล้ว โดยเฉพาะเวลาที่ไม่ได้ไปคนเดียวฮ่าๆ มันงอแง ตลอดเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้