ถามเรื่องการซ่อมบำรุงครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย pirat, 27 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pirat

pirat New Member Member

9
    0
    0
    ปกติ เพื่อนๆ ซ่อมรถ และเปลี่ยนอะหลั่ยที่ไหนกันเป็นส่วนใหญ่ เพราะที่ผ่านมา ผมเข้าไปร้านพี่หนุ่มที่คู้บอน พี่รุ่ง และพี่สุนทร
    แต่ไม่ค่อย mr2 สักเท่าไร เลยอยากรู้ว่าเปลี่ยนไปทำกันที่ไหน

2. absolutfreak

absolutfreak New Member Member

123
    0
    0
    ทำที่พี่หนุ่มคู้บอน

3. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    Tornto พี่สุนทรครับ

4. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ลองทำเองดูซิครับ ถ้ามีพื้นที่และเครื่องมือ หนังสือคู่มือ หาช่างเป็นลูกมือสักคนคอยแนะนำ
    อะไหล่หาเอง ตามเชียงกงบ้าง เบิกใหม่ได้ก็เบิกใหม่ สนุกดีครับ

5. LN_ZCar

LN_ZCar New Member Member

35
    0
    0
    ก็น่าจะมันส์ดีครับ ผมก็ลุยเองหลายๆอย่าง (กับรถหลายๆคัน) สนุกจริง เหนื่อยจริง
    ยิ่ง toyota มันก็พื้นๆ ด้วยแหละครับ สำหรับช่างที่ทำรถเป็นๆ

6. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ซ่อม MR2 ซ่อมโฟลค์กอล์ฟยากกว่าเยอะครับ อิอิอิ

7. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    ก็ยังทำที่เก่าอยู่อ่ะครับ แต่รถดีๆก็ไม่อยากให้เอาเข้าอู่อ่ะ มันรู้สึกสะเทือนใจอย่างแรง (ตอนนี้คงเป็นรถพี่ที รู้สึกว่าพี่แกจะคันมากๆแล้วด้วย 555+) T T แบบว่ามีรถแล้วไม่ได้ใช้ ทำให้รู้สึกว่าไม่น่าซื้อเลย 555

สรุป รถของแต่ละคน ก็ยังทำกันอยู่ที่เดิมๆแหละครับ แต่พอทำถึงจุดๆนึงแล้ว ก็ใช้กันยาวๆครับ เลยไม่ค่อยได้เห็นไปจอดที่อู่ซักเท่าไหร่ นานๆจะเข้าซักที และคงมีโอกาศไม่มากที่รถจะเสียพร้อมๆกับเลยไม่ได้เจอครับ

ด้วยเหตุเช่นนี้ ^ ^

8. pookpui

1,304
    6
    38
    แต่มีบางคน(ถึงหลายคน) รถดีแล้ว ก็เอาไปแต่งสวย Wide Body บ้าง อะไรบ้าง ไปๆมาๆ รถสลับเข้าอู่ซ่อม อู่ไฟเบอร์ อู่สี สุดท้ายก็ไม่ได้ขับเหมือนกัน 555555555555555555555555555555555555555555555555

ต้องแบบผม ดีที่สุด เดิมๆ ไม่ต้องทำอะไรกับมันมาก เข้าอู่ตามระยะ ขับสบายๆ ชิลๆ เดิมที่สุดในคลับแระ กำลังลุ้นอยู่ ว่าบริษัทโตโยต้าที่ญี่ปุ่นจะบินมาถ่ายรูปเก็บไว้เป็นที่ระลึก กรณีที่ปล่อยเดิมๆไว้ได้เกือบ 20 ปี อิอิอิอิอิอิอิอิ

9. ดีแล้วล่ะ.................. ปล่อยโจ้ ให้มันคิดแบบนั้นไป ตาม ยถากรรม

10. pookpui

1,304
    6
    38
    อย่างน้อยไปมิตติ้งช่วงหลัง รถผมเด่นสุดแล้วนะครับ เพราะเป็นคันเดียวที่เดิมๆ หลังจากพี่กัลเพิ่งชิงหนีความเดิม ไปใส่ล้อ Advan RG ซะแระ 55555(แต่รถพี่เค้าเครื่องไม่เดิมมาตั้งนานแระ)

11. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ยี่ปุ่นจะไม่มาเพาะเปลี่ยนท่อ มานิแหละพี่โจ้ แล้วบอกเดิม อ่อ โบออฟก็ไม่เดิมนิ

12. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    ให้มาจิงๆเหอะ ผมจะยอมถอด Wide ออก ทำกลับเดิมให้ดู (ของเดิมยังอยู่ครบด้วยสิ เดี๋ยวหายล้อเดิมมาใส่ก็พอ) 555

13. pookpui

1,304
    6
    38
    ไม่เป็นไร ตอนเค้ามาถ่ายรูป เค้าไม่ได้สตาร์ทรถ ไม่รู้หรอก 55555

เบาะเดิมคุณขายไปแล้วนิ แต่ไม่เป็นไร เอาเบาะ Recaro มาสลับกับเบาะเดิมของผมก็ได้นะ อิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้