เข็มน้ำมัน สวิงไปซ้าย ขวา เวลารถวิ่ง หรือ เลี้ยวซ้าย เลี้ยวขวา

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย dew911, 24 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dew911

dew911 Member Member

241
    2
    18
    เข็มน้ำมัน สวิงไปซ้าย ขวา ไม่ทราบว่าอาการแบบนี้มันเป็นที่ตัวลูกลอยในถังน้ำมันมันเสื่อมใช่ป่าวครับ รถหน้าแหลมใครเคยมีอาการแบบนี้บ้างครับ คือผมยังไม่มีเวลาตรวจเช็คเลยอ่ะครับ

2. pitch

pitch New Member Member

254
    0
    0
    ของผมเคยเป็นครับ รองเปลี่ยนลูกลอยแล้ว(2 อัน) ก็ยังไม่หายกลัวไม่ชัวเลยเปลี่ยน 2 คร้งเลย
    แต่ก็ยังไม่หาย เช็คไฟตามสาย ไฟกราว ก็ปกติดี สุดท้าย
    เป็นที่หน้าปัดไมล์ครับผม ก็เลยต้องเสียเงินไป (เปลี่ยนไมล์) หายเลย แต่ก็ลองเช็คดูไห้ระเอียดก่อนแล้วกันครับ
    อาจจะไม่ได้เป็นจุดเดียวกับผม แต่หลักๆก็มีแค่นี้แหละครับ

3. dew911

dew911 Member Member

241
    2
    18
    ขอบคุณครับ ข้อมูลเป็นประโยชน์มากๆเลย เด๋วผมจะลองไปเช็คดูนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้