สอบถามเรื่องเครื่องเสียง

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย catshila, 27 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. catshila

catshila Guest

0
    0
    0
    คือว่า ผมกำลังดูเรื่องเครื่องเสียง เอาแบบว่าอยากได้แบบมือ 2 อยากไปเดินหาตามคลองถม แล้วก็ในเน็ต อยากถอดของเก่าแล้วใส่ดอกใหม่เข้าไปแทน หน้า 5 นิ้ว หลัง 6 นิ้ว (ช่างบอกใส่แทนได้เลย)ไม่ได้ทำแผงอะไรเพิ่มเติม จะมีก็ในท้ายกระโปรงหลัง ซับ 10 นิ้ว 1 ดอก กับแอมป์ แล้วก็ปรี อะครับท่าน คือไอ้ที่อยากได้ก็คงประมาณนี้ ค่อยๆหาเก็บเอา

อยากสอบถามผู้รู้ว่าเวลาจะเลือกซื้อ จะต้องดูอะไรบ้าง (นอกจากสถาพ) พวก วัตต์ โหวต ต่างๆ ค่าอะไรต่างๆเนี้ย ช่วยแนะนำด้วยครับ

หรืออีกอย่างที่คิดไว้ก็คือหาซื้อ ซับที่มีแอมป์ในตัวสัก 10 นิ้ว แล้วก็หา ทวิตเตอร์มาใส่ เท่านั้นจะได้ดีไหม

แล้วก็ค่าติดตั้งทั้ง 2 แบบ น่าจะอยู่สักเท่าไร มีใครแนะนำได้บ้างก็ขอความรู้ด้วยครับ ใครมีความเห็นอะไรก็แนะนำได้นะครับ

ป.ล. คือแบบว่างบไม่เยอะ (น้อย) ถามทางร้านว่าไอ้ที่คิดไว้แบบแรกอะครับ ทางร้านเค้าคิดให้ คราวๆ ไว้ราวๆ 15000-20000 วิทยุเดิม แพงไปไหมครับรถผม soluna AL50

2. noappear

noappear New Member Member

63
    0
    0
    ก็ต้องดูว่าผ่านการซ่อมมาหรือยัง เรื่องแบบนี้ประสบการณ์จะสอนเองครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้