เพิ่งรู้นะว่านอนในรถก็ตายได้ ... เวรกรรม

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Bond_Blackout, 24 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bond_Blackout

Bond_Blackout New Member Media

59
    0
    0
    ใครชอบนอนในรถมาอ่านเลย เนี่ย เราก็เพิ่งรู้ว่านอนในรถก็ตายได้

ไม่อยากเชื่อเลย

http://auto.sanook.com/item/1294-ไขปริศนา...นอนในรถ..ทำไมถึงตายได้.html

2. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ถ้านอนไม่สตาร์ทรถก็โอเคละคับ แต่อาจจะร้อนตายเฉยๆ

3. ขอบคุณครับ

ผมคนนึง ที่ชอบนอนกลางวันในรถครับ

เวลานอนผมดับเครื่อง เปิดกระจกลงมาเสมอ กันสาด
    แล้วก้อเปิดพัดลมตัวเล็กใส่ถ่าน เปิดให้ระบายอากาศ

แต่นอนได้ไม่นานหรอกครับ ร้อน

4. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    น่ากลัวโคตรๆ สงสัยดวงยังไม่ถึงฆาต เพราะผมนอนบ่อยด้วยสิ เปิดแอร์ด้วย น่ากลัวๆๆ

5. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    ผมเคยง่วงจัดไม่ไหว เปิดแอร์นอนในรถตั้งแต่ 8โมงเช้า ตื่นมาเที่ยง คิดแล้วเสียว

6. kong@peugeot

kong@peugeot New Member Member

113
    2
    0
    นอนได้แต่ต้องแง้มกระจกครับ

7. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ก่อนหน้านี้ก็จำได้เหมือนกันว่าเคยมีข่าวนอนในรถเสียชีวิต น่ากลัวแฮะ

8. secret

secret New Member Member

111
    0
    0
    เรื่องการนอน แล้วตาย ในรถขณะติดเครื่อง เป็นข่าวมาเป็นสิบๆปีแล้วครับ ผมจำได้ แต่ผมก็นอนประจำ

9. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ผมนอนไม่ได้ เพราะเบาะปรับเอนไม่ได้

10. เพื่อนพ่อผมเคยซื้อรถมือ2ตามเต้นท์แต่เจอดีเข้าไป

สืบไปสืบมามีคนเคยตายในรถเพราะเมาแล้วสตาร์ทรถนอน

11. สตาร์ทรถเปิดแอร์นอนได้ครับ แต่ต้องแง้มกระจกซักนิดเพื่อให้อากาศไหลเวียนได้บ้าง เอาแค่สอดนิ้วเข้าไปได้ก็พอแล้ว

บางกรณีเกิดจากสตาร์ทรถเปิดแอร์นอน แล้วไม่แง้มกระจก เดินเบาไม่นิ่งบางทีเครื่องยนต์ดับแล้วไม่รู้สึกตัว ขาดอากาศหายใจก็ตายครับ

รถตู้ผมเปิดแอร์นอนเป็นประจำ ถ้าทำถูกวิธี ไม่น่ามีปัญหาครับ ส่วนมากจะนอนไม่ค่อยหลับกลัวโดนแงะ 555+

12. OOF-R110

OOF-R110 New Member Member

261
    4
    0
    ได้ยินข่าวบ่อยคับ นอนตายในรถ

13. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    หุหุ ได้ยินมานานแล้วครับ ผมเองก็เมาแล้วนอนบ่อยด้วยสิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้