B12 กับเรื่องแปลกๆ งงๆเกี่ยวกะเบรค

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย bank10230, 24 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bank10230

bank10230 New Member Member

16
    1
    3
    ไม่รู้จะเกริ่นยังไง คือน้องBlueของผมก็คันที่โพสไปก่อนหน้านี้ที่ยับเยินมาอะนะครับ

คือมันมีเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นช่วงก่อนจะเอาเข้าอู่ไปทำสีครั้งล่าสุดเนี่ย เรื่องมันมีอยู่ว่า

น้องBlueผม ไม่มีการตกแต่ง ดัดแปลงใดๆเลย เดิมสนิท รวมถึงเบรคซึ่งเป็นตัวที่ใช้

เหมือนกับB11 (เดาเอา เพราะเวลาไปเปลี่ยนผ้าเบรคจะได้ผ้าเบรคที่ข้างกล่องเขียนว่าB11ทุกที)

แต่ไม่รู้ว่าผมขับผิดปรกติเอง หรือ ผ้าเบรคทนเท้าผมไม่ไหวก็ไม่รู้ ผมใส่เบนดิกส์Metal King

ที่ร้านe-Garageแถวบ้าน ผลคือผ้าหมดเกลี้ยงในระยะใช้งาน3เดือนที่4000โล ผมเลยเอาไปเคลม

เพราะที่กล่องมันบอกว่ารับประกันที่3หรือ6เดือน หรือระยะ15000โล(อะไรประมาณเนี้ย จำไม่ค่อยได้)

เค้าก็ตรวจสอบว่าเปลี่ยนไปจากร้านเค้าจริง ระยะเวลา และ กิโลถูกต้องจริงเค้าก็ยอมเปลี่ยนให้ฟรีอีกชุด(คู่หน้า)

แถมได้เจียรจานฟรีเพราะมันหมดสนิทเลยจริงๆจนกินจานไปหน่อยนึงแล้วหลังจากได้เปลี่ยนมา

ผมก็ขับไปได้อีกแค่3เดือน4000โล ก็เหมือนเดิม หมดอีก แต่คราวนี้ทางร้านบอกว่าเปลี่ยนให้ฟรีไม่ได้แล้ว

ละก็พยายามหาสาเหตุกันใหญ่ว่ามันเกิดขึ้นได้อย่างไร ตรวจสอบกันแบบว่าทุกสิ่งเบรคตรงรุ่นมั้ย

ผมแต่งอะไรเพิ่มรึเปล่า เปลี่ยนเครื่อง หรือ มีอะไรทำให้รถหนักรึเปล่า แต่ก็ไม่สามารถหาอะไรผิดปรกติได้เลย

ผมก็เลยสงสัยว่า ตกลงผมขับผิดปรกติ หรือว่า ผ้าเบรคมันผิดปรกติกันแน่อะครับไม่เข้าใจเลย

เพราะรถผมก็อย่างที่บอก เดิมสนิททุกชิ้นส่วนครับ ละนี่ถ้าไปลงเครื่องจริงๆ ผมจะต้องใช้ผ้าเบรคเดือนละชุดเลยมั้ยอะ

:(:cry::embarassed::mad:

2. ta.911

ta.911 Member Member

385
    7
    18
    ของผมเคยใช้ยี่ห้อนี่อยู่ครับประมาณ6-7 เดือนครับเกือบหมด ก็ งงๆ อยู่ครับทำไมหมดไวจัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้