ขอคำแนะนำเรื่องการดูรถ

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย kangsantair, 23 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kangsantair

kangsantair Guest

0
    0
    0
    คือตัดสินใจจะซื้อรถมิร่าครับ หาจากในเว็บอื่น ๆ แล้วไม่ค่อยละเอียด เลยจะถามจากผู้มีประสบการณ์ สิ่งที่ต้องการคือ แนวทางการดูรถ เลือกรถว่าดีหรือป่าว ต้องดูตรงไหนบ้าง อะไรประมาณนั้นอ่ะครับ เอาเป็นว่าอยากได้รถดี ขอบคุณสำหรับคำตอบคับ

2. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    การดูเพื่อเลือกซื้อก็เหมือนๆกับรถทั่วไปครับ ไม่ได้มีอะไรพิเศษ
    ส่วนใหญ่รถอายุขนาดนี้ถ้าเป็นตัวผมจะเน้นที่ตัวถังครับ ไม่ผุ ไม่บิด
    เพราะพวกสี ,เครื่อง,ช่วงล่าง ยังไงก็ต้องเอามาเก็บอยู่ดี คงประมาณนี้

แต่หากมีข้อสงสัยเพิ่มเติม เกี่ยวกับการดูแลรักษา ก็ลองดูในกระทู้ติดหมุด
    ที่หน้าแรกด้านบนๆ หรือจะโทรมาปรึกษากันก็ได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้