รบกวนถามหน่อยครับ เครื่องมันดังจิ้ดๆๆๆ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย keng_b14, 4 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. keng_b14

keng_b14 New Member Member

13
    0
    0
    ลูกปืนลูกรอกก็เปลี่ยนแล้ว คอมแอร์ก็ไม่ใช่ มันมีตรงใหนอีกครับ b14 15GA อายมากเวลาจอดติดไฟแดง

2. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
  3. mainees

mainees New Member Member

253
    7
    0
    สายพานแอร์หย่อนก็ดังได้นะครับ ของผมมันหย่อนไปนิด เช้าเย็นไม่ดัง แต่กลางวันออกไปกินข้าวละร้องเชียว

4. เอสSUNNY-GA16

เอสSUNNY-GA16 New Member Member

412
    153
    0
    สายพานเส้นไดชาร์หย่อนปะคับลองดูให้ครบทุกเส้นคับ

5. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    เป็นเหมือนกันแต่แก้ประมาณนั้นนะครับ

6. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    สายพานอะคับ ลองดู

7. sumruay

sumruay New Member Member

205
    0
    0
    อยากรู้ว่าใช่สายพานหรือเปล่า จอดติดเครื่อง เปิดฝากระโปรง เอาน้ำหยอดตรงสายพานดูครับ ถ้าเงียบก็แสดงว่าใช่ แป๊บนึงมันจะดังใหม่ เพราะเราทดสอบด้วยน้ำเท่านั้น ยังไง ก็ลองเอาจารบีป้ายดู นิดเดียวพอนะครับ

ถ้าไม่หายอีก ตัวการต่อไป ถ้าเปลี่ยนลูกรอกแล้ว สายพานแล้ว ก็คือ มูเล่หน้าเครื่องครับ มันจะเป็นจานคล้องสายพานสองใบประกบกัน ทีนี้มันให้ตัวได้ มันก็เลยเกิดเสียง ลองดูครับ

8. bank10230

bank10230 New Member Member

16
    1
    3
    วิธีบ้านๆแบบผมเองนะ คือที่ตัวไดชาร์จ หรือ Alternaterแล้วแต่จะเรียก จะมีตัวปรับระยะอยู่ ปรับให้มันตึงขึ้นทีละนิดดูครับควรจะหาย

ถ้าไม่หาย ลองเล็งคร่าวๆดูว่ารอกแต่ละตัวเรียงกันเป็นแนวตรงกันมั้ย เพราะเป็นไปได้ว่าหลังจากเปลี่ยนอะไหล่ต่างๆตามที่กล่าวมาแล้ว

จะใส่ไม่ตรงกัน ถ้าที่ผมคาดการณ์ไปไม่ถูกต้องทั้ง2ทาง งานนี้มีเสียงเงินกันบ้างแหละ อิอิ.....

9. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ผมเอา SONAX ฉีดๆ ดู ก็ เงียบ ลงเยอะ ไม่รู้ ว่าควร มั้ย

10. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ลองให้ช่างตั้งสายพานให้หน่อย ไม่ยากครับ ค่าแรงนิดหน่อย :D

11. bank10230

bank10230 New Member Member

16
    1
    3
    ไม่ควรอย่างยิ่ง เพราะจะทำให้ลูกรอก พูเล่ต่างๆลื่น แล้วสายพานจะไม่สามารถทำหน้าที่ได้เต็ม100%

จนอาจจะเกิดความเสียหายเพราะการหมุนที่ไม่สัมพันธ์กันก็เป็นได้ ขนาดท่านs u m r u a y ยังบอกไว้ว่า

ใช้จาระบีป้ายเพียงเล็กน้อย เพราะนั่นคือการทำเพื่อตรวจสอบสาเหตุเท่านั้น ไม่ใช่การแก้ไขครับ

หวังว่าท่านจะไม่ได้ฉีดลงไปเยอะนะ ไม่งั้นอาจต้องเปลี่ยนสายพานอีกรอบ

ขอให้โชคดีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้