มีปัญหาขอถามหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย postbasic, 23 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. postbasic

postbasic New Member Member

45
    1
    0
    เมื่อเช้าขับรถมาทำงาน หลัง จากไม่ได้ขับมา 3 วัน

ขับมาตอนแรกก็ปกติดีไม่มีอะไร

แต่หลังจากเลยเส้นเกษตร-นวมิทร์ มาเข้า วิภาวิดี-รังสิต มุ่งหน้าไป หมอชิต

อาการของรถที่พบคือ
    1.เบรก ปรกติ เวลาเบรค จะกดประมาณ 30% แต่เมื่อเช้า เค้าแตะ ก็เบรคแล้ว มันมีควันขึ้นที่ล้อด้วย
    แต่ก็ขับมาถึงที่ทำงานที่ อารีย์ น้ำมันเบรค ก็ยังเต็มอยู่ (เหมือนรถจะวิ่งไม่ค่อยออก)
    2.เกียร์ เกียร์ปกติจะเปลี่ยนที่ 3พันรอบ แต่4พันก็ยังไม่เปลี่ยน (ตอนนี้เหมือนจะโอเคแล้ว)

2. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ปกติครับ รถเก่า เป็น ๆ ๆ หาย ๆ ๆ

3. fluke_darklamp

fluke_darklamp Member Member

288
    3
    18
    อย่างแรกเลยนะครับ เรื่องเบรค ถอดลูกสูบมาล้างบ้างครับ (ตอนนี้ผมว่ามันติดแล้วล่ะ) เวลาเหยียบเบรคแล้วลูกสูบไม่จาก ออกจากจาน ทำให้รถตื้อๆ วิ่งไม่ออก แล้วผ้าเบรคก็ไหม้(เหมือนแตะเบรคตลอดเวลา) แล้วก็ถ่ายน้ำมันเบรคด้วยนะครับ
    ส่วนเรื่องเกียร์ ต้องคอยหมั่นเช็ค น้ำมันเกียร์ นะครับ ถ่ายทุก 10000 โลเลยก็ได้ เพราะระบบเป็นระบบปิด มีการทำงานและเสียดสีตลอดเวลา ถ่ายน้ำมันบ่อยๆ ช่วยลดภาระการทำงานนะครับ หรือติดตั้ง ออยเกียร์ ลดอุณหภูมิ ภายในเกียร์
    ก็ช่วยได้เยอะ เลยครับ ขอโทษนะครับ ถ้ามีข้อผิดพลาด มาตอบเท่าที่รู้ ครับ จากประสบการณ์ ครับ

4. postbasic

postbasic New Member Member

45
    1
    0
    เรื่องเบรคไม่ได้เป็นที่ปั้ม ลม หรือครับ

มีร้านแนะนำไหมครับ ราคาไม่แพง ตอนนี้จนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้