ตู้แอร์รั่วครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย อนิรุตน์ ประไพบูลย์, 22 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    ขับมาอยู่ดีๆ เกิดอาการมีเสียงหมือนยางรั่วมาจากคอนโซลรถ แล้วแอร์ไม่เย็นมีแต่ลม ไปถามช่างมาต้องเปลี่ยนตู้แอร์ครับ เลยอยากทราบ 2 ข้อครับ ช่างบอกว่าเปลี่ยนตู้แอร์ + น้ำยาแอร์ เท่ากับ 2300 บาทครับ แต่ไม่แน่ใจว่าเปลียนให้จริงหรือป่าว
    1.ตู้แอร์มือสองเชียงกงราคาเท่าไหร่
    2.ตู้แอร์มือหนึ่งของเทียมราคาเท่าไหร่ (อันไหนดีกว่ากัน)

1. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ข้อ1 ดีกว่าครับราคา1300-1500 เย็นกว่าของเดิม ใส่กรองแอร์ได้เหมือนรถรุ่นใหม่ๆ
    ข้อ2 ไม่แน่ใจครับ
    ปล.เคยรั่วอยู่ตจว ตอนนั้นซ่อม ช่างคิด 1000

2. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ตู้แอร์มือหนึ่งของเทียมราคาเท่าไหร่ 2 พันกว่าๆครับ

3. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    ไม่น่าจะเปลี่ยนตู้นะครับ

น่าจะเปลี่ยนแผงคอยเย็นที่อยู่ในตู้

ราคาจำไม่ได้เปลี่ยนมานานแล้ว

4. oxtopuss

oxtopuss New Member Member

182
    3
    0
    ผมไปเปลี่ยนมาเหมือนกัน
    ใส่ตู้ของตัวนอกอ่าครับ ร่องน้ำยาเย็น จะถี่กว่าของรุ่นในไทยครับ ราคาประมาณ 1500 บาท (มาทั้งกรอบพลาสติกเลย) สภาพ 90%

ใส่แล้วเย็นกว่าของเดิมเยอะเลยครับ รวมค่าแรง ค่าน้ำยา ก็ 2000 โดยประมาณ

5. zooz

zooz New Member Member

106
    0
    0
    ตู้แอร์เซียงกง 1200 - 1500 บาท..เติมน้ำยา 500 บาท ค่าแรงอีกนิดหน่อยแล้วแต่ร้าน..ของเทียมไม่เคยซื้อครับ

ส่วนใหญ่ตู้แอร์รั่วเวลาเปิดแอร์ตอนแรกๆจะมีกลิ่นน้ำยาออกมาให้ได้กลิ่นเหม็นๆเป็นการเตือนว่าจะไม่เย็นแล้วนะ

ถ้ารั่วเยอะ 2 - 3 วันน้ำยาก็ออกหมดแล้ว..ของผมตอนนี้เปิดแอร์ทุกครั้งจะมีกลิ่นน้ำยาเหม็นๆเออกมาเป็นเดือนๆแล้ว

แต่แอร์ก็ยังเย็นอยู่..คาดว่าน่าจะซึมหรือรั่วรูเล็กยังหาตู้ใหม่สวยๆไม่ได้..อาทิตย์หน้าคงต้องเปลี่ยนแล้ว

ตู้ใบนี้ของเซียงกงใช้มา 2 ปี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้